PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เครื่องไม่แรง กินน้ำมัน เกี่ยวกับแอร์โฟร์ไหมครับ

dindoy
23-07-2008, 21:49
ตอกแรกคือเครื่องมันวูบเลยเข้าศูนย์ เขาบอกว่าแมลงเม่าบินเข้าแอร์โฟแต่ผมไม่เชื่าหรอกเพราะแอร์โฟมันอยู่หลังกรองอากาศ ฝุ่นละอองยังเข้าไม่ได้เลย ก็เลยไปเปลี่ยนแอร์โฟร์มาจากรถทดลองขับมาใสรถผม ผมก็นึกว่าจะเอาของผมไปเคลม ที่ไหนได้เปลี่ยนแล้วเปลี่ยนเลย เพราะว่าผมชอบตัวเดิมของผมมากเลยมันแรงดี เร่งขึ้นได้ใจ และประหยัดน้ำมัน(ไม่ใช่น้ำมันแพงขึ้นนะครับ) พอมาใช้ตัวทดลองขับมานี่รู้สึกไม่ได้ดั่งใจเลย เร่งก็ปั้นรอบขึ้นช้า ผมก็เลยสรุปเอาเองว่าน่าจะเกี่ยวกับแอร์โฟเพราะแต่ก่อนก็ไม่เป็น พอถามเอาของเดิมจากศูนย์เขาก็บอกไม่รู้ของเดิมไปอยู่กับคันไหนแล้ว วอนผู้รู้ช่วยทำให้ผมกระจ่างที....คอบคุณครับ

Chatuchak
19-08-2008, 16:33
กระทู้เก่า ไม่มีคนช่วยตอบ
ผมว่าไม่น่าจะใช่อย่างที่คุณภูมิพนา ว่าไว้ แต่อาการเร่งไม่ออก สาเหตุนึงก็อาจมาจากกรองอากาศตันได้เช่นกัน
แล้วศูนย์มาเปลี่ยนของเราไปทำไม

Nuk_Black-Triton
22-08-2008, 11:58
ลองล้างทำความสะอาดดูก่อนสิครับ

อาจเจออะไรดีดี ก็ได้ เหอๆ...