PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รถเกิดอุบัติเหตุ อยากทำสีใหม่สะดวกโซน มหาสารคาม ขอนแก่น กาฬสินธุ์

NIPONKA
28-01-2013, 10:33
ตอนเช้าเกิดอุบัติเหตุ Triton 4D สีดำ เบียดกับรถส่งน้ำแข็งที่กาฬสินธุ์เนื่องจากถนนเลื่อนฝนตก จึงอยากทำสีใหม่สะดวกโซน มหาสารคาม ขอนแก่น กาฬสินธุ์....ผมเคยนำ Triton ไปทำสีที่ศูนย์ Honda กาฬสินธุ์มาแล้ว สีไม่ค่อยกับของเดิมครับ เลยอยากทราบว่าไปที่สีที่ไหนตรงกับของเดิมมากที่สุดครับ รบกวนเพื่อนสมาชิกที่อยู่โซนนี้ช่วยแนะนำศูนย์ดีๆๆด้วยครับ

kong22
28-01-2013, 23:11
ลองดูอู่ประกันด้านนอกดีกว่า ถ้าเป็น อุดร หนองบัว ผมพอแนะนำได้ครับ หรือไม่ก็น้าลองไปตั้งกระทู้ถามใน จังหวัดนั้นๆดู ในส่วนตัวผมเองปีที่แล้ว เจอไป2 ครั้ง ทำใหญ่ 1รอบ เล็กๆอีกรอบ ดีที่รู้จักและสนิทกับเจ้าของอู่ ไม่งั้นตายแน่ๆผม

aleky
30-01-2013, 17:35
ถ้าเป็นอู่ประกัน ที่ขอนแก่น อู่จีเอ็ม การาจ อยู่แถว สามแยกไฟแดงซอยบาดาล ก็โอครับ ผมก็ใช้บริการที่นั้น อาการหนักกว่าน้าอยู่หน่อยอยู่ฝั่งขวา เจอมือใหม่ถอยชนตอนปีใหม่ ด้วยความเคารพครับ

webmaster
30-01-2013, 17:47
มหาสารคามมีศูนย์มิตซูนานา แยกบายพาสทางไปบรบือ แต่ราคาน่าจะโหด ส่วนฝีมือไม่แน่ใจ(มีแต่ช่างใหม่)

อู่ถาวร รถเยอะ ประสบการณ์เพียบ แต่งานไม่ค่อยดี

มีอู่สีใหม่แถวๆ บ้านดอนยม มอใหม่ ทางไปกันทรวิชัย จำชื่อไม่ได้

NIPONKA
02-02-2013, 20:56
ขอบคุณ...น้าทุกคนที่ให้ข้อมูลครับ