PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : pajero

ทวี
25-07-2008, 11:18
ปาเจโร่สปอร์ต

ทวี
25-07-2008, 11:19
นี้แหล่ครับ ปาเจโร่ สปอร์ต ใหม่สุด แทนจีแวนก็อน

ต.ตั้ม
25-07-2008, 12:59
มีจำหน่าย ในไทย อีกไม่นานนี้ ครับ น่าสนๆ จะเป็นรถ ในแบบ กะบะ ดัดแปลง มาจาก ไทรทัน ครับ คู่แข่ง ฟอร์จูเนอร์ มาแว้ววววววว ใครที่ชอบ ไทรทัน อยู่แล้ว คงได้ สัมผัส ความสุดยอด มากขึ้น อย่างน้อย ช่วงล่าง ล่ะครับ ที่ดัดแปลง น่าจะเป็นแบบ เก๋ง ไม่ใช่แหนบบรรทุก เหมือนกะบะ อันนี้คิดเอาเอง นะครับ เชื่อเหลือเกิน ว่า มิตซูฯ คงสร้างกระแส ที่จะทำให้ บริษัทค่ายรถ ออกรถประเภท นี้มาแข่งขันมากขึ้น ครับ ตอนนี้ ก็จะมี แข่งขัน 3 ยี่ห้อ ล่ะ 1. ฟอร์จูเนอร์ 2. ซีอาวี 3. ปาเจโร สปอร์ต

Winmark
25-07-2008, 13:27
มีจำหน่าย ในไทย อีกไม่นานนี้ ครับ น่าสนๆ จะเป็นรถ ในแบบ กะบะ ดัดแปลง มาจาก ไทรทัน ครับ คู่แข่ง ฟอร์จูเนอร์ มาแว้ววววววว ใครที่ชอบ ไทรทัน อยู่แล้ว คงได้ สัมผัส ความสุดยอด มากขึ้น อย่างน้อย ช่วงล่าง ล่ะครับ ที่ดัดแปลง น่าจะเป็นแบบ เก๋ง ไม่ใช่แหนบบรรทุก เหมือนกะบะ อันนี้คิดเอาเอง นะครับ เชื่อเหลือเกิน ว่า มิตซูฯ คงสร้างกระแส ที่จะทำให้ บริษัทค่ายรถ ออกรถประเภท นี้มาแข่งขันมากขึ้น ครับ ตอนนี้ ก็จะมี แข่งขัน 3 ยี่ห้อ ล่ะ 1. ฟอร์จูเนอร์ 2. ซีอาวี 3. ปาเจโร สปอร์ต
ในกลุ่ม ไม่น่ารวมCRVครับ CRVอยู่กลุ่มเดียวกับOUTLANDER
1. ฟอร์จูเนอร์ 2. Mu7 3.ฟอร์ดแอลเวอร์เรส 4. ปาเจโร สปอร์ต ถ้าจะออกอีกตัวน่าจะเป็นนาวาราแต่อย่าออกเลยเห็นสเป็กที่ยุโรปแล้ว นึกถึงปาเจโรตัวเหลี่ยม

ต.ตั้ม
25-07-2008, 13:36
ขอบคุณ ข้อมูล คุณ Winmark มากครับ

Jokenaja
25-07-2008, 13:47
สายพันธุ์เดียวกันครับเดี๋ยวเอาน้องตั้นไปแปลงบ้าง