PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามน้าๆครับ ผมอยากได้อาชีพ

ifrog
06-02-2013, 12:08
เทอมนี้ผมเรียนน้อยครับเหลือเรียนแค่2ตัว รอลงอีกทีปีหน้า ก็เลยพอมีเวลาว่าง
อยากจะเปิดร้านประดับยนต์แถวบ้านที่พิษณุโลก แ่ดูแล้วทุนสูงน่าดูเลยครับ +กับผมยังเรียนก็เลยไปอยู่ร้านไม่ได้

ก็เลยมีความคิดว่าอยากจะขายของประดับยนต์เริ่มจากชิ้นเล็กๆราคาไม่แรงมากสะสมทุนไปก่อนเพราะตอนนี้ทุนน้อย อยากจะลงขายในบอร์ดซื่อขายอ่าครับ จะเน้นบอร์ดของเรานี้แหละครับ เพราะผมถนัดรถแค่ไทรทันปาเจโร่แล้วก็เชฟ รถยี้ห้อไหนไม่มีที่บ้านก็ไม่ค่อยอยากจะทำเพราะผมไม่เคยจับ ถ้าผมเดินทางไปซื่อของที่วรจักรมาขายจะดีมั้ยครับอยากเริ่มต้นเล็กๆก่อนทุนอาจจะมีแค่2-3000บาท รวมค่ารถเมล์ ถ้าผมไปเอามาขายเริ่มต้น น้าๆว่าผมควรจะซื่ออะไรมาขายก่อนดี แล้วขายในเว็บบอร์ดน้าส่วนใหญ่ชอบซื่ออะไรหรอครับ อยากเน้นที่กำไรไม่ต้องมากแต่ขายออกไปเรื่อยๆ ทำนองนั้นอ่าครับ เพราะผมกลัวทุนจมแล้วจะโดนที่บ้าน+ผบว่าเอาได้(โดนมาแล้วตอนขายสติ๊กเกอร์) อยากให้น้าๆช่วยคิดทีว่าจะไปเอาของจากที่ไหนมาขายดี และเอาอะไรมาก่อนยี้ห้ออะไรก่อนดีอ่าครับ ในใจมองไว้ พวกยางปัดนํ้าฝน อุปกรณ์ทำควาสะอาดรถ กระจกมองมุม ครอบไฟประมาณนั้นอ่าครับ วางเป้าไว้ว่าอยากจะได้รายได้ในเดือนถัดไปและต่อๆไปประมาณ 10000-14000บาท เพราะอยากจะออกไทรทัน3.2 4x4 มือ2เป็นของตัวเองสักคัน แต่ไม่อยากเดือดร้อนทางบ้านอ่าครับ เพราะยังไงก็ไม่ใช้รถผมอยู่ดี ต่อให้พ่อแม่จะให้ มันก็ไม่ได้มาจากนํ้าพักนํ้าแรงของผมอยู่ดี อยากสร้างอะไรเป็นของตัวเองจะได้ไม่เดือดร้อนที่บ้านอ่าครับ เพราะผมอายุ20แล้ว อยากได้แต่ไม่อยากสร้างภาระ

sapatar
06-02-2013, 12:22
หนับหนุน ช่วยดันครับ

ACE12345678
06-02-2013, 12:25
ที่คลองถมมีของเยอะ
ผ้าไม่โครไฟเบอร์,อุปกรณ์ล้างรถ ทุนไม่สูง
หลอดไฟ, สติกเกอร์ มั้ง
ลองดูสิคับ ++

tonzatriton
06-02-2013, 12:28
ผ้าไม่โครไฟเบอร์,อุปกรณ์ล้างรถ ทุนไม่สูง
ผมไปคลองถม เจอแต่ cdโป๊ กับ กระจู๋ปลอม วางเกลื่อนไปหมด
เอ....หรือว่า..ผมไปเดิน ผิดที่...ผิดทาง:44 4:

ifrog
06-02-2013, 12:36
ผมไปคลองถม เจอแต่ cdโป๊ กับ กระจู๋ปลอม วางเกลื่อนไปหมด
เอ....หรือว่า..ผมไปเดิน ผิดที่...ผิดทาง:44 4:

จ๊ากถ้าเจอแบบนั้นหันไปมอง มีหูยานกันมั้งละครับ อิอิ

ว่าแต่ของพวกนี้ น้าๆส่วนใหญ่สั่งผ่านเว็บกันรึเปล่าครับ ถ้าผมเอามาขายเน้นยี้ห้อมั้ยครับ

ACE12345678
06-02-2013, 12:40

555555 น้าไปไม่ผิดที่หรอก แต่น้าโดนมนต์ดำสะกดอะดิ อิอิ เอามาฝากด้วยนะซัก 3 แผ่นร้อย 555

ACE12345678
06-02-2013, 12:41
จ๊ากถ้าเจอแบบนั้นหันไปมอง มีหูยานกันมั้งละครับ อิอิ

ว่าแต่ของพวกนี้ น้าๆส่วนใหญ่สั่งผ่านเว็บกันรึเปล่าครับ ถ้าผมเอามาขายเน้นยี้ห้อมั้ยครับ

ถ้าเวปอื่น ไม่สั่ง ถ้าเวปเรา ถ้าของเดิมหมดน่าจะสั่งบ้างคับ

NN mobile
06-02-2013, 12:46
ขายประดับยนต์ ถ้างานก๊อประวังพี่ตำรวยด้วยก็ดีครับ
เช่นป้ายกาตูน โดเลมอน คิตตี้ นะ

ifrog
06-02-2013, 13:12
ถ้าเวปอื่น ไม่สั่ง ถ้าเวปเรา ถ้าของเดิมหมดน่าจะสั่งบ้างคับ

เดิมครับ อยากเริ่มขายของที่ใช้ตามระยะประจำรถ เช่นขอบยางผ้ายางปูพื่น นํ้ายาล้างรถ ครอบไฟ จุกลม ประมาณนี้ก่อนอ่าครับ

ขายประดับยนต์ ถ้างานก๊อประวังพี่ตำรวยด้วยก็ดีครับ
เช่นป้ายกาตูน โดเลมอน คิตตี้ นะ

ขอบคุณครับน้าที่เตือนผมไว้ก่อน เพราะผมไม่รู้ว่า ไอพวกตัวการ์ตูนพวกนี้มันแท้หรือก็อป แต่มองไว้ที่จะเอามาขายอาจจะให้เป็นแท้ให้หมดเพราะขายชิ้นเล็กเน้นเป็นอะไหล่ที่เปลี่ยนเองได้น่ะครับ

ifrog
06-02-2013, 16:09
เย็นแล้ว ดันหน่อยครับ ตอนนี้มีความคิดว่าจะขายในเว็บบอร์ดและแฟนเพจไปด้วยกันสะเลย

wj3932
06-02-2013, 16:43
ตอนนี้ผมทำอยู่ในคลับน้องเล็กสุดมิตซูครับ ถ้าน้าจะเปิด ตจว.ผมว่าลงอุปกรณ์ตกแต่งพวกครอบไฟ เบ้ามือเปิดและก็ผ้ายาง หลอดไฟ ป้ายทะเบียนประมาณเนี่ยครับและต้องหลากหลายอย่าเน้นเฉพาะไทตั้น เพราะ ตจว.เจ้าตลาดไม่ใช่เราครับ พวกโก้ ผุ ตจว.น้าต้องติดต่อพวกเซลค่ายรถต่างๆครับ ส่วนของถ้าน่าเข้าไปวรจักร คลองถม ซื้อน้อยชิ้นก็เป็นราคาขายปลีกอยู่ดีถูกกว่าซื้อใช้เองบนเวปก็จริง แต่ถ้าน้าซื้อไปขายต่อเป็นธุรกิจมันจะคุ้มรึเปล่าลองคำนวณดูครับ....ขอให้โชคดีน่ะครับ

prayut
06-02-2013, 17:13
น่าสนใจครับ ดันครับผม

ifrog
07-02-2013, 01:38
ตอนนี้ผมทำอยู่ในคลับน้องเล็กสุดมิตซูครับ ถ้าน้าจะเปิด ตจว.ผมว่าลงอุปกรณ์ตกแต่งพวกครอบไฟ เบ้ามือเปิดและก็ผ้ายาง หลอดไฟ ป้ายทะเบียนประมาณเนี่ยครับและต้องหลากหลายอย่าเน้นเฉพาะไทตั้น เพราะ ตจว.เจ้าตลาดไม่ใช่เราครับ พวกโก้ ผุ ตจว.น้าต้องติดต่อพวกเซลค่ายรถต่างๆครับ ส่วนของถ้าน่าเข้าไปวรจักร คลองถม ซื้อน้อยชิ้นก็เป็นราคาขายปลีกอยู่ดีถูกกว่าซื้อใช้เองบนเวปก็จริง แต่ถ้าน้าซื้อไปขายต่อเป็นธุรกิจมันจะคุ้มรึเปล่าลองคำนวณดูครับ....ขอให้โชคดีน่ะครับ

นั้นน่ะสิครับ ส่วนตัวตอนนี้คิดแค่ว่าจะรับมาขายน้อยชิ้นชิ้นเล็กแล้วเอามาลงเฟสกับบอร์ดน่ะครับคงยังเปิดไม่ใหญ่โตหรือชิ้นใหญ่มากนักทุนยังน้อยครับไปวรจักรซื่อกลับมา ขอแค่+ค่าส่งแล้วยังพอได้บ้างเล็กน้อยอ่าครับ

MPV
07-02-2013, 02:34
เค้าว่ากันว่า การทำธุรกิจ ขึ้นอยู่บนความเสี่ยง แต่ถ้าโอกาศมี ทุนมี อย่าปล่อยให้โอกาศมันหลุดลอยไป ถึงมันจะเสี่ยง แต่ก็ยังได้ทำ

ขอให้ กิจการรุ่งเรืองครับผม

กรุงเก่า
07-02-2013, 06:56
ดันๆๆๆๆ คร๊าบบบบ...
ด้วยความเคารพครับ...

kamyu
07-02-2013, 09:16
:i40:

3632กรุงเทพ
07-02-2013, 10:53
เอาใจช่วยครับ ....ผมกำลังหาแนวทางอยู่ มีอะไรดีแนะนำด้วยครับ

kong22
07-02-2013, 11:04
เค้าว่ากันว่า การทำธุรกิจ ขึ้นอยู่บนความเสี่ยง แต่ถ้าโอกาศมี ทุนมี อย่าปล่อยให้โอกาศมันหลุดลอยไป ถึงมันจะเสี่ยง แต่ก็ยังได้ทำ

ขอให้ กิจการรุ่งเรืองครับผมชอบมากครับคำนี้ เอาใจช่วยครับ

ifrog
07-02-2013, 11:05
ขอบคุณน้าๆมากครับ ตอนนี้คิดไว้แล้วมาจะไปเอาใส้กรองอากาศ ยางปูพื่น นํ้ายาล้างรถมาขาย เสาร์อาทิตย์นี้น่าจะลองเข้าไปที่วรจักรอ่าครับ

AKNet
07-02-2013, 12:30
ขอบคุณน้าๆมากครับ ตอนนี้คิดไว้แล้วมาจะไปเอาใส้กรองอากาศ ยางปูพื่น นํ้ายาล้างรถมาขาย เสาร์อาทิตย์นี้น่าจะลองเข้าไปที่วรจักรอ่าครับ
ขายของตามบอร์ดต่างๆในอินเตอร์เน็ต ไม่ต้องมีหน้าร้าน ถนัดสินค้าประเภทไหนลุยตัวนั้นครับ
ขายน้ำยาล้างรถ ก็ต้องศึกษาขอ้ดีข้อด้อยของแต่ละตัวและส่วนประกอบทางเคมีด้วยเผื่อลูกค้าถาม ผมคนนึงเลี่ยงน้ำยาล้างรถที่มีกรดเกลือ เพราะใช้ไปนานๆสีจะหมองได้
ผ้าไมโครไฟเบอร์ ขายแบบไม่เน้นยี่ห้อก็ได้ พวก4ผืน100 3ผืน100 คุณภาพใกล้เคียงกับผืนร้อยกว่า แต่ของมียี่ห้อการถักใยผ้าจะผิดกันกับของถูก ของถูกใช้ได้ไม่นานใยหลุดก็มี
ยางปูพื้น ไม่แนะนำสักเท่าไรถ้าไม่มีโรงงานเย็บเอง เพราะอะไร ก็เพราะมันทน ซื้อครั้งนึงใช้กันลืมแล้วคิดดูสิเมื่อไหร่จะเปลี่ยนกันอีกที
กรองอากาศ คันนึงใช้ปีละ 2 ชิ้น ผม 6 เดือนเปลี่ยนครั้ง ต้องติดต่อโรงงานผลิตและ ขายให้ครบทุกรุ่นทุกยี่ห้อ ขายแต่ไตรตันอย่างเดียวไม่ไหวแน่นอน

ตอนอายุ 20 ผมยังทำได้ไม่เท่าน้าเลยน้ากบ คิดหาเงินตั้งแต่ตอนรุ่นๆอะดีแล้วครับ สนับสนุน

ifrog
07-02-2013, 12:41
ขายของตามบอร์ดต่างๆในอินเตอร์เน็ต ไม่ต้องมีหน้าร้าน ถนัดสินค้าประเภทไหนลุยตัวนั้นครับ
ขายน้ำยาล้างรถ ก็ต้องศึกษาขอ้ดีข้อด้อยของแต่ละตัวและส่วนประกอบทางเคมีด้วยเผื่อลูกค้าถาม ผมคนนึงเลี่ยงน้ำยาล้างรถที่มีกรดเกลือ เพราะใช้ไปนานๆสีจะหมองได้
ผ้าไมโครไฟเบอร์ ขายแบบไม่เน้นยี่ห้อก็ได้ พวก4ผืน100 3ผืน100 คุณภาพใกล้เคียงกับผืนร้อยกว่า แต่ของมียี่ห้อการถักใยผ้าจะผิดกันกับของถูก ของถูกใช้ได้ไม่นานใยหลุดก็มี
ยางปูพื้น ไม่แนะนำสักเท่าไรถ้าไม่มีโรงงานเย็บเอง เพราะอะไร ก็เพราะมันทน ซื้อครั้งนึงใช้กันลืมแล้วคิดดูสิเมื่อไหร่จะเปลี่ยนกันอีกที
กรองอากาศ คันนึงใช้ปีละ 2 ชิ้น ผม 6 เดือนเปลี่ยนครั้ง ต้องติดต่อโรงงานผลิตและ ขายให้ครบทุกรุ่นทุกยี่ห้อ ขายแต่ไตรตันอย่างเดียวไม่ไหวแน่นอน

ตอนอายุ 20 ผมยังทำได้ไม่เท่าน้าเลยน้ากบ คิดหาเงินตั้งแต่ตอนรุ่นๆอะดีแล้วครับ สนับสนุน

สะดุดกิ๊กอีกแล้วครับ ขอบคุณมากครับน้า ดีนะครับที่น้ามาทันเวลาอิอิ เพราะผมเองก็ไม่มีประสบการณ์เลย ผ้ายางไม่โอ นํ้ายาพอไปได้ แล้วอย่างอื่นอะไรดีอ่าครับ คิดไม่ออก กรอบไฟหน้าท้าย ไฟแอลอีดี แบบนี้ดีมั้ยครับ ไม่กล้าลงทุนเยอะเพราะทุนน้อย+กับ จมไม่ได้เลย

AKNet
07-02-2013, 16:17
สะดุดกิ๊กอีกแล้วครับ ขอบคุณมากครับน้า ดีนะครับที่น้ามาทันเวลาอิอิ เพราะผมเองก็ไม่มีประสบการณ์เลย ผ้ายางไม่โอ นํ้ายาพอไปได้ แล้วอย่างอื่นอะไรดีอ่าครับ คิดไม่ออก กรอบไฟหน้าท้าย ไฟแอลอีดี แบบนี้ดีมั้ยครับ ไม่กล้าลงทุนเยอะเพราะทุนน้อย+กับ จมไม่ได้เลย
ถ้าน้ามีความรู้ระบบไฟรถยนต์ ก็ทำได้ครับ ดูความต้องการของตลาดเป็นหลักครับ หรือไม่ก็ขายสินค้าเกี่ยวกับผู้หญิงๆ อะน้า เร่ขายตามตลาดขายดีมากกกกก แต่เหนื่อยและร้อนหน่อย

kot2556
07-02-2013, 16:56
ดันๆ:34 3:

hunt127
07-02-2013, 17:15
ผมเห็นด้วยกับ การหารายได้ด้วยตัวเองนะครับ ส่วนตัวถ้าผมจะขายของ จะมองแบบนี้นะครับ
1.กลุ่มลูกค้าจะเป็นกลุ่มไหน.........
2.วิธีการขาย..........
3.สินค้าที่จะขาย........
3.1 ต้นทุนเท่าไร
3.2 กำไรเท่าไร
3.3 ต้อง Stock ไว้นานแค่ไหน
ตอนนั้นเคยคิดว่าจะสั่งของใน www.ebay.com (http://www.ebay.com) มาขายเหมือนกัน ลองเข้าไปหาข้อมูลสินค้านะครับ
คิดเยอะเหมือนผมแล้วจะเหมือนผมคือ ยังไม่ได้ขายเป็นชิ้นเป็นอันสักที T_T

MPV
08-02-2013, 00:41
ผมแนะนำอีกอย่างครับ สมัครเป็นคัวแทน ติดตั่ง กล่องดันราง คันเร่งไฟฟ้า ยกหัวฉีด พวกนี้เค้าจะมีคำภีวิธีการติดตั่งให้เรามาด้วยนะครับ แต่รายได้ไม่รุ้เป็นเช่นไรจร้า

ifrog
08-02-2013, 13:54
ถ้าน้ามีความรู้ระบบไฟรถยนต์ ก็ทำได้ครับ ดูความต้องการของตลาดเป็นหลักครับ หรือไม่ก็ขายสินค้าเกี่ยวกับผู้หญิงๆ อะน้า เร่ขายตามตลาดขายดีมากกกกก แต่เหนื่อยและร้อนหน่อย
กำลังมองไว้พอดีเลยครับน้า ขอบคุณครับ

ผมเห็นด้วยกับ การหารายได้ด้วยตัวเองนะครับ ส่วนตัวถ้าผมจะขายของ จะมองแบบนี้นะครับ
1.กลุ่มลูกค้าจะเป็นกลุ่มไหน.........
2.วิธีการขาย..........
3.สินค้าที่จะขาย........
3.1 ต้นทุนเท่าไร
3.2 กำไรเท่าไร
3.3 ต้อง Stock ไว้นานแค่ไหน
ตอนนั้นเคยคิดว่าจะสั่งของใน www.ebay.com (http://www.ebay.com) มาขายเหมือนกัน ลองเข้าไปหาข้อมูลสินค้านะครับ
คิดเยอะเหมือนผมแล้วจะเหมือนผมคือ ยังไม่ได้ขายเป็นชิ้นเป็นอันสักที T_T
นี้แหละครับทำให้คิดมาก หลายวันแล้วยังคิดไม่ตกเลย

ผมแนะนำอีกอย่างครับ สมัครเป็นคัวแทน ติดตั่ง กล่องดันราง คันเร่งไฟฟ้า ยกหัวฉีด พวกนี้เค้าจะมีคำภีวิธีการติดตั่งให้เรามาด้วยนะครับ แต่รายได้ไม่รุ้เป็นเช่นไรจร้า
ผมโทรไปหามาเจ้านึงแล้วครับน้า ใช้เงินทุนครั้งแรก ห้าหมื่นบาทแล้วเขาจะสอนงานให้ แต่มันตั้งห้าหมื่นเลยนะครับ ถ้าผมติดไม่หมดก็แย่เลย แล้วผมไม่มีชื่อเสียงอ่าครับ ดูแล้วน้อยคนที่จะสนใจ แต่ถ้าได้ทำแล้ว จูนรถใครก็เหมือนรถผม ผมรักรถมาก โดยเฉพาะไทรทัน ขอบคุณครับน้า

hunt127
08-02-2013, 18:43
กำลังมองไว้พอดีเลยครับน้า ขอบคุณครับ

นี้แหละครับทำให้คิดมาก หลายวันแล้วยังคิดไม่ตกเลย

ผมโทรไปหามาเจ้านึงแล้วครับน้า ใช้เงินทุนครั้งแรก ห้าหมื่นบาทแล้วเขาจะสอนงานให้ แต่มันตั้งห้าหมื่นเลยนะครับ ถ้าผมติดไม่หมดก็แย่เลย แล้วผมไม่มีชื่อเสียงอ่าครับ ดูแล้วน้อยคนที่จะสนใจ แต่ถ้าได้ทำแล้ว จูนรถใครก็เหมือนรถผม ผมรักรถมาก โดยเฉพาะไทรทัน ขอบคุณครับน้า

ผมดูลายเซ็น ที่ว่า
"ถ้าอยากไปก็ไป ไปทุกที่ ที่ใจฝัน แบกนํ้าใจไว้ในรถเป็นเพื่อนร่วมทาง
รับประกอบคอมพิวเตอร์ทุกราคา รับวางระบบcomputer audio ระดับmid-end ถึง hi-end กบ 080-5127702"
ลองหากลุ่มลูกค้าแถวบ้านดูมั้ยครับ อาจจะเป็นรับซ่อม รับประกอบ และที่สำคัญ รับปรึกษาปัญหาคอมแบบไม่คิดค่าบริการ และบริการหลังการขายดีๆ ในส่วนของ Com Audio เป็นบริการเสริมสามารถแนะนำเพิ่มเติมจากจากที่ลูกค้าเข้ามาประกอบคอมได้ เริ่มจากงานที่ถนัด รักในสิ่งที่ชอบ แค่นี้เด่วก็ต่อ ยอดได้แล้วละครับ

ifrog
09-02-2013, 09:59
ผมดูลายเซ็น ที่ว่า
"ถ้าอยากไปก็ไป ไปทุกที่ ที่ใจฝัน แบกนํ้าใจไว้ในรถเป็นเพื่อนร่วมทาง
รับประกอบคอมพิวเตอร์ทุกราคา รับวางระบบcomputer audio ระดับmid-end ถึง hi-end กบ 080-5127702"
ลองหากลุ่มลูกค้าแถวบ้านดูมั้ยครับ อาจจะเป็นรับซ่อม รับประกอบ และที่สำคัญ รับปรึกษาปัญหาคอมแบบไม่คิดค่าบริการ และบริการหลังการขายดีๆ ในส่วนของ Com Audio เป็นบริการเสริมสามารถแนะนำเพิ่มเติมจากจากที่ลูกค้าเข้ามาประกอบคอมได้ เริ่มจากงานที่ถนัด รักในสิ่งที่ชอบ แค่นี้เด่วก็ต่อ ยอดได้แล้วละครับ

ขอบคุณมากครับน้า ตอนนี้กำลังดูอยู่เหมือนกันครับ งานก็มีเข้ามาบ้าง แต่ผมไม่ได้สต็อคของเองก็เลยไม่ได้กำไรเท่าไหร่นัก เต็มที่ก็ได้ค่าแรงประกอบกับความลงโปรแกรมนิดหน่อยครับ

ifrog
09-02-2013, 10:04
ว่าแต่น้าๆท่านใดสนใจอยากติดดันรางมั้ยครับ อาจจะหน้าใหม่ แต่รถไม่พังแน่นอน ถ้าน้าๆสนใจ ลองๆลงชื่อให้หน่อยได้มั้ยครับ อยากได้สัก 6คัน ถ้ามี6คันแล้วจะวิ่งไปกู้ตังมาลงทุนเลยครับ
รถซ่อมมือผมมี เซฟโคโลราโด ไทรทัน 178 ไทรทัน4*4 ครับ เด๋วจะจูนให้เซียนก่อน ที่จะเอามากะว่าจะเป็นของค่าย ecu shop อ่าครับ ส่วนน้าท่านใดอยากลงกล่องไหนแจ้งได้เลยครับ ผมว่างงาน

อ่อ ตอนนี้ฝากกด like และก็แชร์ แฟนเพจผมด้วยนะครับน้า พา ผบ มาชมก็ได้ครับ อิอิ
http://www.facebook.com/pages/Ifrog-fashion-shop%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%9C%E0%B9%89%E0%B8%B2-%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%8B%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%99%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B9%86/388537261241916

ACE12345678
09-02-2013, 10:11
กด like ให้แระคับ อิอิ

ifrog
09-02-2013, 10:48
กด like ให้แระคับ อิอิ

ขอบคุณมากครับน้า ฝากแชร์ด้วยนะครับ

อ้าวเร็ว... มีใครอยากทำดันรางมั้ยครับ อยากได้คนลงชื่อไว้ก่อนเพราะกลัวทุนจมครับ ทำดันราง ผบ ไม่สนับสนุนอยู่แล้ว แต่ถ้าทำได้ ก็ทำยาวเลยครับ
อยากทำรถเดิมๆแค่ลงกล่องไปวิ่งในสนามดูครับ อยากมีเวลากับชื่อเป็นของตัวเอง น้าท่านใดป๋า พาหนูไปแจ้งเกิดเทพนครทีครับ

fresh-sky
09-02-2013, 11:05
ถูกต้องครับ ถ้าทำเกี่ยวกับรถอย่าเน้นเฉพาะไตตัน เพราะตลาดเล็ก ยิ่งถ้ามีเวลา ขายในเนต เปิดไปเรื่อย อับไปเรื่อย
ที่สำคัญ ถ้าลงไปแล้ว ต้องอดทน อย่าท้อง่าย เพราะทุกสิ่งมันจะยากตอนเริ่มต้น ถ้าเลิกตั้งแต่เริ่ม มันก็ต้องเริ่มใหม่เรื่อยไป
สุดท้าย ไม่อยากให้จบแบบเจ็บๆ

ปล. สนับสนุนนักศึกษาครับ ยิ่งถ้าเป็นนักศึกษาหญิง จะมีคนรีบแย่งกันสนับสนุนครับ

ifrog
09-02-2013, 12:32
ถูกต้องครับ ถ้าทำเกี่ยวกับรถอย่าเน้นเฉพาะไตตัน เพราะตลาดเล็ก ยิ่งถ้ามีเวลา ขายในเนต เปิดไปเรื่อย อับไปเรื่อย
ที่สำคัญ ถ้าลงไปแล้ว ต้องอดทน อย่าท้อง่าย เพราะทุกสิ่งมันจะยากตอนเริ่มต้น ถ้าเลิกตั้งแต่เริ่ม มันก็ต้องเริ่มใหม่เรื่อยไป
สุดท้าย ไม่อยากให้จบแบบเจ็บๆ

ปล. สนับสนุนนักศึกษาครับ ยิ่งถ้าเป็นนักศึกษาหญิง จะมีคนรีบแย่งกันสนับสนุนครับ

น่าเสียดาย หนูเป็นนักศึกษาชายน่ะสิคะป๋า งื้อๆๆๆๆ

ifrog
09-02-2013, 13:10
น้าๆ ไม่มีใครสนใจดันรางเลยหรอครับ ผมอยากเริ่มต้นกับกิจการนี้จริงๆนะ

ว่าแต่น้าๆท่านใดอยู่โซนพัทยาบ้างอ่าครับ แนะนำตลาดในพัทยาให้ผมทีได้มั้ยครับ อยากไปขายเสื้อผ้าที่พัทยาอ่าครับ แม่เพื่อนดูไว้ให้ที่ตลอดแกนฮอในซอยข้างบิ๊กซีพัทยาใต้ แต่เต็มไปแล้ว อยากได้โซนที่ฝรั่งเยอะๆอ่าครับ แล้วมรึงระแวกไหนที่ฝรั่งเดินเยอะแต่จอดรถขายได้บ้าง

ifrog
09-02-2013, 14:56
น้าๆ ไม่มีใครสนใจดันรางเลยหรอครับ ผมอยากเริ่มต้นกับกิจการนี้จริงๆนะ

ว่าแต่น้าๆท่านใดอยู่โซนพัทยาบ้างอ่าครับ แนะนำตลาดในพัทยาให้ผมทีได้มั้ยครับ อยากไปขายเสื้อผ้าที่พัทยาอ่าครับ แม่เพื่อนดูไว้ให้ที่ตลอดแกนฮอในซอยข้างบิ๊กซีพัทยาใต้ แต่เต็มไปแล้ว อยากได้โซนที่ฝรั่งเยอะๆอ่าครับ แล้วมรึงระแวกไหนที่ฝรั่งเดินเยอะแต่จอดรถขายได้บ้าง

:91 2:

atisak
09-02-2013, 15:56
นับถือครับ ก้าวแรกมันต้องเริ่มก้าวออกไปครับแล้วก้าวต่อๆไปก็จะตามมา ถ้ามันหนักก็พัก มีแรงก็ก้าวต่อไม่ไกลยังไงก็ต้องถึง
มันคือความภาคภูมิใจครับ กับสิ่งที่แลกมาด้วยน้ำพักนำ้แรง เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์ สู้ๆครับ

ifrog
09-02-2013, 16:42
นับถือครับ ก้าวแรกมันต้องเริ่มก้าวออกไปครับแล้วก้าวต่อๆไปก็จะตามมา ถ้ามันหนักก็พัก มีแรงก็ก้าวต่อไม่ไกลยังไงก็ต้องถึง
มันคือความภาคภูมิใจครับ กับสิ่งที่แลกมาด้วยน้ำพักนำ้แรง เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์ สู้ๆครับ
คำน้าอ้นค๊มคม สนใจมาร่วมเป็นหนึ่งในก้าวแรกของผมมั้ยครับ ดันรางสักใบมั้ยน้า

topunited
09-02-2013, 16:53
ไม่มีธุรกิจอะไรที่จะขาดทุนตั้งแต่ยังไม่เริ่ม หรือได้กำไรตั้งแต่ตอนยังคิดแต่ไม่ทำหรอกครับ
ผมเชื่อว่าถ้าตั้งใจแล้วต่อให้ล้มก็ยังไม่ท้อครับ เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ ผมก็กำลังมองหาอะไรทำยุเหมือนกันเริ่มเบื่อๆแระ

ifrog
09-02-2013, 18:32
อยากทำดันรางครับน้าๆว่าไงดี เดินทางนี้ดีมั้ย

hunt127
09-02-2013, 19:42
อยากทำดันรางครับน้าๆว่าไงดี เดินทางนี้ดีมั้ย
ส่วนตัวนะครับ ผมว่าทำเกี่ยวกับการแต่งรถ อาจจะต้องมีการรับประกันหรือบริการหลังการขาย อ่ะครับ
ยกตัวอย่างเช่น ติดกล่องดันรางไป ลูกค้าเหยียบซะเครื่องพัง จะพาลหาคนรับผิดชอบ สุดท้ายคน set กล่องก็หนีไม่พ้น มันจะไม่จบหรือปล่าวครับ

ifrog
09-02-2013, 20:16
ส่วนตัวนะครับ ผมว่าทำเกี่ยวกับการแต่งรถ อาจจะต้องมีการรับประกันหรือบริการหลังการขาย อ่ะครับ
ยกตัวอย่างเช่น ติดกล่องดันรางไป ลูกค้าเหยียบซะเครื่องพัง จะพาลหาคนรับผิดชอบ สุดท้ายคน set กล่องก็หนีไม่พ้น มันจะไม่จบหรือปล่าวครับ
นั้นสิครับน้า แต่ถ้าพังเพราะดันรางก็น่ายอมรับแต่ถ้าพังจากอาการเก่า หรือเพราะหน่วงเกียร์ขับ60แต่อยู่เกียร์5พอพวกจี้หน่อยก็เหยียบส่งไม่เชนเกียร์อย่างงี้ก็น่ารับประกันครับ

แต่ถ้าเปนผม ผมรับประกันงานฝีมืออยู่แล้วครับน้า

atisak
09-02-2013, 20:26
คำน้าอ้นค๊มคม สนใจมาร่วมเป็นหนึ่งในก้าวแรกของผมมั้ยครับ ดันรางสักใบมั้ยน้า
ก็อยากร่วมอยู่ครับ แต่ผมเน้นประหยัดรถวิ่งใช้งานเยอะ 2.4 เบนชิน ดมแก๊สอ่ะ

MiNi_XXL
09-02-2013, 20:50
จะติดกล่องดันราง หรือกล่องต่าง ๆ สิ่งที่จำเป็นมาก ๆ คือ ความรู้พื้นฐานของเครื่องยนต์ ทักษะในการวิเคราะห์ปัญหาที่เกี่ยวกับรถ

รถที่มาติดกล่อง สภาพแต่ละคันไม่เหมือนกัน บางคันออกป้ายแดง ติดกล่อง บางคัน วิ่งเป็นหมื่น เป็นแสนโลแล้วติดกล่อง ดังนั้น ควรที่จะมีพื้นฐาน ทักษะกับรถบ้าง

ที่สำคัญการจูนกล่องดันรางสำหรับรถแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ ก็แตกต่างกัน ถึงแม้ยี่ห้อเดียวก็แตกต่างกัน

ระลึกเสมอว่าอย่าพลาด จูนแค่พอประมาณ อย่าดันจะสุดกราฟ จูนดันตามรอบเครื่อง และคุมบูสท์ให้อยู่ ไม่งั้นมีปัญหาแน่นอน

รถจะพังหรือไม่พัง มีอยู่สองอย่าง คือ คนจูน และคนขับ

ifrog
09-02-2013, 21:12
จะติดกล่องดันราง หรือกล่องต่าง ๆ สิ่งที่จำเป็นมาก ๆ คือ ความรู้พื้นฐานของเครื่องยนต์ ทักษะในการวิเคราะห์ปัญหาที่เกี่ยวกับรถ

รถที่มาติดกล่อง สภาพแต่ละคันไม่เหมือนกัน บางคันออกป้ายแดง ติดกล่อง บางคัน วิ่งเป็นหมื่น เป็นแสนโลแล้วติดกล่อง ดังนั้น ควรที่จะมีพื้นฐาน ทักษะกับรถบ้าง

ที่สำคัญการจูนกล่องดันรางสำหรับรถแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ ก็แตกต่างกัน ถึงแม้ยี่ห้อเดียวก็แตกต่างกัน

ระลึกเสมอว่าอย่าพลาด จูนแค่พอประมาณ อย่าดันจะสุดกราฟ จูนดันตามรอบเครื่อง และคุมบูสท์ให้อยู่ ไม่งั้นมีปัญหาแน่นอน

รถจะพังหรือไม่พัง มีอยู่สองอย่าง คือ คนจูน และคนขับ

กระจ่างครับน้า ตอนนี้อยากทำมากๆ พื่นฐานพอมีครับ ที่อยากจะเริ่มแต่ยังเริ่มไม่ถูกคือ จะทำดันราง สอง จะหาตลาดนัดขายของในพัทยาครับผม

ifrog
10-02-2013, 16:20
รอๆๆ หาคนติดดันรางจร้าาา

ifrog
10-02-2013, 19:21
แก้แฟนเพจหน่อยครับ เพจเก่าโดนบล็อค

http://www.facebook.com/pages/Ifrog-Fashion/324784974308420

ช่วยทีนะครับน้า

bee2033
11-02-2013, 16:26
:93 2: