PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีปัญหามารบกวนพี่ ๆ อีกแล้วครับ (เรื่องของเสียง)

aboutAke
07-02-2013, 15:27
เรื่องคือเจ้าตั้นของผมขับแล้วจะมีเสียง อี๊ด ๆ เอี๊ยด ๆ ดังจากใหนยังไม่แน่ใจครับ แต่ได้ยินจากตำแหน่งคนขับชัดมาก จนปวดหัวเลย

แต่จะมีเฉพาะเวลาเหยียบคันเร่งเท่านั้นนะครับ ลองขับจนแน่ใจ

เหยียบจะดัง ปล่อยจะหาย (คล้าย ๆ เสียงแหนบแต่ไม่ใช่แหนบนะครับ)

เพราะแหนบแก้มาแล้ว ถามช่างช่างก็บอกว่าเป็นเสียงเร่งของ

คอมแอร์บ้าง บ้างก็บอกว่าจารบีแห้ง (แถว ๆ ปีกนกช่างว่าอย่างนั้น)

พี่ ๆ ท่านใดเคยประสบพบเจอบ้างครับ ขอเป็นวิชาด้วยครับ

จะได้แจ้งช่างที่ศูนย์ ตอนนี้รถวิ่งได้ 1700 โลครับ

ขอบคุณครับ

MEAW_SAN
07-02-2013, 15:30
ทำเครื่องเสียงมาหรือป่าวครับ ถ้าใช่อาจเป็นเสียงวี้ดจากเครื่องเสียง ไม่อย่างนั้น ก็ ไทรทัน 178 ป่าว ก็จะเป็นเสียวโบครับ เร่งดังวี๊ดๆ ยกดัง ฟิ้วววววว

Ttriton
07-02-2013, 15:58
ถ้าเสียงดังจากช่วงล่างเวลายกคันเร่งก็น่าจะดังเหมือนเดิมครับ รถใหม่ไม่น่าจะดังที่สายพานหน้าเครื่องมั๊ง....เสียงแบบนี้มันดังได้จากหลายจุด เอาเข้าศูนย์ตรวจสอบดีกว่าครับยังอยู่ในประกันสบายๆ

aboutAke
08-02-2013, 01:48
ไม่ได้ทำเครื่องเสียงมาครับ รถเดิม ๆ เลยครับ

เดี๋ยวยังไงเข้าศูนย์แล้วจะมาแจ้งพี่ ๆ อีกทีครับ