PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สงสัยเกี่ยวกับไฟหน้ารถไททันเดิมๆ

taheye
15-02-2013, 09:27
พอดีใช้ไททันพลัสเดิมๆอยู่อยากเปลี่ยนให้ไฟหน้าเป็นสีขาวจะได้เห็นชัดขึ้นเลยรบกวนถามพี่ๆในนี้โดยไม่มีความรู้จริงๆว่าเปลี่ยนไฟหน้าเป็นสีขาวสามารถเปลี่ยนที่หลอดได้เลยไหมหรือต้องใส่อุปกรณ์อะไรเพิ่มหาซื้อที่ไหน ราคาประมาณเท่าไร หรือสีขาวต้องติดเป็นซีนอลเท่านั้น แล้วเปลี่ยนกำลงไฟรถต้องไปเพิ่มแอมป ไหม ??? ขอบคุณครับ

MiNi_XXL
15-02-2013, 09:36
เปลี่ยนที่หลอดก็ได้ครับ ให้ดีและได้ประสิทธิภาพ ก็ไปใช้ของ Phillips หรือ OSRAM ครับ ได้ความสว่างเพิ่มขึ้น ระยะส่องก็ไกลขึ้น แถมราคาก็แพงขึ้นด้วยครับ พันกว่าบาทครับ