PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีปัญหามารบกวนพี่ ๆ อีกแล้วครับ (เรื่องของเสียงและน้ำหยด)

aboutAke
15-02-2013, 22:43
อย่าพึ่งลำคาญผมนะครับน้า ๆ เจ้าตั้นเป็นรถคันเรื่องรถเรื่องลาก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง เข้าเรื่องนะครับ

1.เวลาเหยียบคลัชจะมีเสียงเอี๊ยด ๆ อี๊ด ๆ ยิ่งเวลาเลี้ยงค้างคาเนิน เหยียบลึก ๆ หน่อย เหมือนอะไรสีกันหรืออะไรฝืด น่าจะดังในห้องโดยสารเลยครับ เพราะชัดมาก บางทีเวลารถโยกก็มีเสียงครับ

2.อีกเรื่องคือมีน้ำหยดใต้ตัวรถ (ผมไม่รู้จริง ๆ ว่าน้ำอะไรครับ)

3.เวลาเหยียบคันเร่งจะมีเสียงหวีด ๆ อี๊ด ๆ ดังมาเบา ๆ แต่ได้ยินครับ แต่จะเป็นเฉพาะเวลาใช้ ngv ครับ

ไม่ทราบว่าน้า ๆ ท่านใดพอทราบปัญหาและวิธีแก้ไขบ้างครับ รถผมเบนซิล cng plus ครับพึ่งวิ่งไปได้ 2000 กว่าโล

เอกมิตซู
15-02-2013, 23:03
:65 2:ได้แต่ข้อ2นะ น้ำที่หยดคือน้ำแอร์ครับปกติครับ ถ้าไม่หยดนี้เรื่องใหญ่เลย นึกถึงแอร์บ้านครับเหมือนกัน

aboutAke
15-02-2013, 23:05
:65 2:ได้แต่ข้อ2นะ น้ำที่หยดคือน้ำแอร์ครับปกติครับ ถ้าไม่หยดนี้เรื่องใหญ่เลย นึกถึงแอร์บ้านครับเหมือนกัน

โล่งไปหนึ่งข้อแล้วครับ ขอบคุณครับน้าเอก ผมน้องเอกครับ

MPV
16-02-2013, 01:42
เรื่องเสียงแปลกๆ มันตอบ ยาก อะครับ ต้องเช็คไปทีละจุด แต่ข้อ 2 ปกติจร้า

fresh-sky
16-02-2013, 18:21
ข้อ 1 ผมก็เป็น เคยมุดไปฉีด sonax ทีนึง หายไปพักนึง ตอนนี้ดังอีกแล้ว คราวหลังลองน้ำมันเครื่อง ไม่ก็จารบีดีกว่า
ตอนนี้ยังขี้เกียจ เอาไว้ก่อน

ดูท่ารถน้าจะเป็นรถใหม่ แจ้งศูนย์แก้ไขเลยดีกว่า ไม่ต้องทำเอง

aboutAke
17-02-2013, 13:08
ข้อ 1 ผมก็เป็น เคยมุดไปฉีด sonax ทีนึง หายไปพักนึง ตอนนี้ดังอีกแล้ว คราวหลังลองน้ำมันเครื่อง ไม่ก็จารบีดีกว่า
ตอนนี้ยังขี้เกียจ เอาไว้ก่อน

ดูท่ารถน้าจะเป็นรถใหม่ แจ้งศูนย์แก้ไขเลยดีกว่า ไม่ต้องทำเอง

ฉีดบริเวณใหนครับ ลองเข้าศูนย์แล้วครับเรื่องไม่จบครับ อยากจะทำเองซะเลย

รบกวนน้าด้วยครับ ขอบคุณครับ

fresh-sky
17-02-2013, 15:17
ฉีดบริเวณใหนครับ ลองเข้าศูนย์แล้วครับเรื่องไม่จบครับ อยากจะทำเองซะเลย

รบกวนน้าด้วยครับ ขอบคุณครับ

ถอดแผงปิดใต้พวงมาลัยก่อนครับ แล้วมุดเข้าไปดู ไล่ตามขาครัชขึ้นไปครับ