PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถ้ากระทู้นี้แรงไปลบได้คับไม่ว่ากัน

newyear
18-02-2013, 23:29
เมื่อช่วงบ่ายนำเสนอตำรวจดีไปแล้ว คราวนี้มาดูอีกมุมนึงบ้าง

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=a53RZSgYWAU

JINDASAMUD
18-02-2013, 23:30
เขาพูดอะไรกันบ้างผมฟังไม่ชัด

Somkieat.c
18-02-2013, 23:52
ขอทานในเครื่องแบบ

man-0731
19-02-2013, 01:03
นี่ไง...ตำรวจไทย !!

MPV
19-02-2013, 01:31
มะ มะ มา 100 เดียวเด้อ :smiley-transport001

kamyu
19-02-2013, 03:40
หมดอนาคตไปอีก1

rangsun
19-02-2013, 08:36
หมดอนาคตไปอีก1
ไม่หรอก.... ก็ยังคงมีอยู่ตลอดไป ในเมื่อมีผู้ให้ย่อมต้อง/และมีผู้รับ

golf7111
19-02-2013, 08:48
ไม่หรอก.... ก็ยังคงมีอยู่ตลอดไป ในเมื่อมีผู้ให้ย่อมต้อง/และมีผู้รับ

ถูกต้องครับ พ่อผมบอกไว้ว่า "ส่วยเกิดจากผู้กระทำความผิดจริงหยิบยืนให้ก่อนเพราะไม่อยากเสียค่าปรับเต็มหรือไม่อยากเสียเวลา จนทำให้เกิดช่องหาเงินจากการปฏิบัติหน้าที่ ถ้าลองเปลี่ยนเป็น เมื่อกระทำความผิดจริงเจ้าหน้าที่เรียกร้องเงินจากคุณแล้วคุณบอกไปว่า ไม่เป็นไรผมทำผิดเขียนใบสั่งมาเดี้ยวผมไปชำระค่าปรับที่โรงพักได้ ผมว่าเขาต้องละอายและไม่กล้าเรียกร้องอีก คุณทำได้ไหม" อันนี้เป็นคำที่พ่อผมบอกไว้ครับ

kru_keng
19-02-2013, 08:49
เส้นนี้ตั้งด่านประจำครับ มิตรภาพ อ.พล-อ.สีดา บริเวณปั๊มแก๊ส ออกจาก อ.พลประมาณสี่กิโลเมตร ใครผ่านอ.พลจะเข้าสีดาวิ่งออกมาเจอรถส่วนมากระพริ๊บไฟเข้าซ้ายใว้ครับ ส่วนท่านใดมาจากอ.สีดา จะเข้าอ.พลผ่านปั๊มน้ำมันบางจากทางซ้ายมือถ้าเจอกระพริ๊บไฟก็เตรียมเลย..เพราะตำรวจจะมีคนคอยดูรถว่าคันไหนวิ่งเร็ว(ไม่มีกล้อง ใช้การประมาณการณ์ล้วนๆ) บริเวณป่าข้างทางต้นมะม่วงแถวๆที่ขายว่าวและไก่ย่างวิเชียรครับ ผมผ่านบ่อยเพราะต้องออกจากโรงเรียนไปทำธุระที่อ.พลประจำ

newton123
19-02-2013, 09:03
อืม...ผิดด้วยกันทั้งคู่...ฮ่าๆๆๆ

kru_keng
19-02-2013, 09:08
194615
สีดำ คือบริเวณปั๊มน้ำมัน บางจาก ยื้งอีกนิดจะเป็น susco
สีนำเงิน โซนที่ต้องระวัง
สีแดง เป็นจุดที่ตั้งด่านลอย ประจำ
ที่นำข้อมูลมาฝากก็เพื่อที่จะให้พี่น้องไทรทันคลับของเราใช้รถเพื่อความระมัดระวังน่ะครับ ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าใช้ความเร็วสูง ตัวผมเองเดี๋ยวนี้จะขับรถช้าลงครับคงเพราะต้องการประหยัดและไม่ประมาท ส่วนเรื่องของการตั้งด่านนั้นผมรับได้กับการตั้งด่านอย่างถูกต้อง ผิดก็ว่าไปตามผิด เคยเสียค่าปรับก็บ่อยครับ (ส่วนมากขับเร็ว แต่ก็ต้องมีใบสั่ง) แต่รับไม่ได้กับการที่ต้องมาเจอด่านลอยพร้อมกับข้อหาที่ไม่สมเหตุสมผล (เช่นด่านลอยตอนตี่สี่ ผมก็ฝ่าซ่ะสองด่านตำรวจไล่ซ่ะสองคันเลย) แต่ผมก็มีญาติพี่น้องและเพื่อนพ้องที่เป็นตำรวจ และก็ขอเป็นกำลังใจให้ตำรวจที่ตั้งใจปฏิบัติหน้าที่และยึดมั่นในคุณธรรม ครับ

the lord
19-02-2013, 09:12
คนดี คนเลว มีปะปนกันไปต้องทำใจครับ

kong22
19-02-2013, 09:17
ผมละเจอแต่เลวๆ มากกว่าดี

dsign
19-02-2013, 09:26
...ถ้าตั้งด่านอย่างถูกกฎหมาย ผมน้อมรับความิดทุกข้อกล่าวหา(แม้ว่าจะไม่ได้ทำ) แต่ถ้าเป็นด่านลอยเช่นนี้ ผมรับไม่ได้ ผมเจอทุกวันเพราะเป็นทางผ่านที่ต้องมาทำงานประจำ ที่กม.26 บางนา-ตราด ขาเข้า หน้าโรงพยาบาลรวมชัยประชารักษ์ เขต อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ ไอ้ตำรวจทางหลวงโจรพวกนี้ มันจะปิดหน้าตามิดชิด ขาดไอ้โม่งเท่านั้นที่ไม่มีใส่ มีที่ไหนกระบะ4ประตูวิ่งขวาไม่ได้ แต่รถเก๋งวิ่งได้...

...ล่าสุดที่เจอ ลงทางด่วนบูรภาวิถี ด่านบางบ่อ พอข้ามสะพาน หน้า รพ. ลงมามันโบกให้เลี้ยวเข้าซ้าย พอเราเข้าซ้ายและให้สัญญาณไฟข้างซ้ายไว้ ขณะที่มันยื่นมือเข้ามาพร้อมกับใบสั่ง ผมถามว่าข้อหาอะไร มันยื่นใบสั่งและพร้อมกับเอามือมายกก้านสวิทช์สัญญาณไฟเราขึ้น แล้วบอกว่าไม่ให้สัญญาณไฟขณะจอดข้างทาง พร้อมกับตบสมุดใบสั่ง 3ที พร้อมยีฃื่นมือเข้ามาเพื่อส่งสัญญาณ (อะไรไปคิดเอาเองละกัน ที่ผมพูดมาเพราะทนไม่ไหวจริงๆ) ผมเจอทุกวันมันก็เรียกทุกวัน สมองมันไม่จำหรือว่ายังไง เพราะผมก็บอกไปแล้วว่าผมใช้เส้นนี้ประจำทุกวันที่มาทำงาน ใครจะอวยอะไรพวกนี้ก็เชิญ ผมเจอผมเจ็บ ผมเสียเงินให้มันกินให้มันใช้ จากหยาดเหงื่อและเงินภาษีของผมเอง....

NANEK
19-02-2013, 09:38
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาหลังจากผมกลับจากจันทบุรีก็โดนแบบนี้ครับ เส้นสุขุมวิท ช่วงหนองมล ชลบุรี โดนแทบทุกคัน ผมก็หนึ่งในนั้น 100 นึง พี่แกบอกไปๆๆๆ

golf7111
19-02-2013, 09:49
ตอนนี้เขาสั่งการห้ามรับเงินแล้วนะครับถ้าเกิดมีการรีดไถ่เงินร้องเรียนได้เลยครับ และเพิ่มความผิดสำหรับผู้ที่เสนอสินบนให้อีก

ที่มา http://pantip.com/topic/30160887

boka
19-02-2013, 09:53
อั่ยย่ะใช่ที่ผม แหกด่านมั้ย นั่น..
ถนนมิตรภาพ...

ข้อหาค่าแกแฟ...

.........ขอเล่าเรื่องดีๆของท่านมั่ง......
อาทิตย์ที่แล้ววันศุกร์ รถ น้องที่ทำงานเสีย จะว่าเสียก็ไม่เชิง แบบว่ารถติด ค่อยๆ ใหลไป เหตุฉใหนดับเอาดื้อๆ กลางสะพานข้ามแม่น้ำบางปะกง เลนขวาในสุดซะด้วย เสียวโดน สอยท้าย
สรุปแบตเสื่อมสภาพ..(ขับมาตั้งไกลทำไมดับ เห็น สองคัน หละ ดีแม๊ก)..ก็ได้พี่ท่าน อำนวยความสะดวก เปิดทางให้ได้เข็นกระตุกๆ แล้วก็ติด..ได้มาทำงานโดยสวัสดิภาพ..ขอบคุณ คุณตำรวจทางหลวง ที่ผ่านมาเจอครับ....

iamday
19-02-2013, 10:02
ตำรวยหัวขวดอีกแระ

X'tra
19-02-2013, 10:26
ไม่ต้องจอดเลยครับน้าเปิดไฟสูงสองสามทีแล้วก็ไปเลยครับน้าถ้าเป็นด่านลอย

รณรงค์
19-02-2013, 10:33
แปลกแต่จริง..ขับรถมา20 ปี..ไม่เคยมีประสบการณ์ถูกไถ้งินเลย..ผมโชคดีหรือโชคร้ายกันครับ..

Airbone plus
19-02-2013, 10:50
อืม...ผิดด้วยกันทั้งคู่...ฮ่าๆๆๆ

+100 ครับ ต้องคิดทั้งสองด้าน ไม่ใช่สองมาตรฐาน

ถ้าผู้ให้ยื่นให้ แต่ผู้รับไม่รับละ....... ไปจ่ายค่าปรับตามจริงซะ
ถ้าผู้รับจะรับละ แต่ผู้ให้ไม่ให้ละ..........ออกใบค่าปรับมาตามจริงซะ

ถ้าเป็นด่านแบบถูกต้องก็มีแบบเสียค่าปรับ ณ จุดบริการเลย 555 สะดวกไป :51 4:

god-army
19-02-2013, 10:56
...ถ้าตั้งด่านอย่างถูกกฎหมาย ผมน้อมรับความิดทุกข้อกล่าวหา(แม้ว่าจะไม่ได้ทำ) แต่ถ้าเป็นด่านลอยเช่นนี้ ผมรับไม่ได้ ผมเจอทุกวันเพราะเป็นทางผ่านที่ต้องมาทำงานประจำ ที่กม.26 บางนา-ตราด ขาเข้า หน้าโรงพยาบาลรวมชัยประชารักษ์ เขต อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ ไอ้ตำรวจทางหลวงโจรพวกนี้ มันจะปิดหน้าตามิดชิด ขาดไอ้โม่งเท่านั้นที่ไม่มีใส่ มีที่ไหนกระบะ4ประตูวิ่งขวาไม่ได้ แต่รถเก๋งวิ่งได้...

...ล่าสุดที่เจอ ลงทางด่วนบูรภาวิถี ด่านบางบ่อ พอข้ามสะพาน หน้า รพ. ลงมามันโบกให้เลี้ยวเข้าซ้าย พอเราเข้าซ้ายและให้สัญญาณไฟข้างซ้ายไว้ ขณะที่มันยื่นมือเข้ามาพร้อมกับใบสั่ง ผมถามว่าข้อหาอะไร มันยื่นใบสั่งและพร้อมกับเอามือมายกก้านสวิทช์สัญญาณไฟเราขึ้น แล้วบอกว่าไม่ให้สัญญาณไฟขณะจอดข้างทาง พร้อมกับตบสมุดใบสั่ง 3ที พร้อมยีฃื่นมือเข้ามาเพื่อส่งสัญญาณ (อะไรไปคิดเอาเองละกัน ที่ผมพูดมาเพราะทนไม่ไหวจริงๆ) ผมเจอทุกวันมันก็เรียกทุกวัน สมองมันไม่จำหรือว่ายังไง เพราะผมก็บอกไปแล้วว่าผมใช้เส้นนี้ประจำทุกวันที่มาทำงาน ใครจะอวยอะไรพวกนี้ก็เชิญ ผมเจอผมเจ็บ ผมเสียเงินให้มันกินให้มันใช้ จากหยาดเหงื่อและเงินภาษีของผมเอง....
​สังคมเลว..ทำให้คนดีท้อแท้ครับ

Ttriton
19-02-2013, 10:58
แปลกแต่จริง..ขับรถมา20 ปี..ไม่เคยมีประสบการณ์ถูกไถ้งินเลย..ผมโชคดีหรือโชคร้ายกันครับ..

น้าโชคดีมากๆ ส่วนผมตรงกันข้ามโดนประจำ ไปไหนเส้นทางใหม่ๆถ้าเจอด่านโดนเรียกเสียค่าปรับตลอด

boydear
19-02-2013, 11:20
+100 ครับ ต้องคิดทั้งสองด้าน ไม่ใช่สองมาตรฐาน

ถ้าผู้ให้ยื่นให้ แต่ผู้รับไม่รับละ....... ไปจ่ายค่าปรับตามจริงซะ
ถ้าผู้รับจะรับละ แต่ผู้ให้ไม่ให้ละ..........ออกใบค่าปรับมาตามจริงซะ

ถ้าเป็นด่านแบบถูกต้องก็มีแบบเสียค่าปรับ ณ จุดบริการเลย 555 สะดวกไป :51 4:
+1000 ครับผมถ้าเราไม่ผิด....ถ้าผิดก็ต้องสมยอมพี่เค้าไปเพราะเค้าถือกฎหมาย :3::3:

kitkw
19-02-2013, 12:59
ถูกต้องครับ พ่อผมบอกไว้ว่า "ส่วยเกิดจากผู้กระทำความผิดจริงหยิบยืนให้ก่อนเพราะไม่อยากเสียค่าปรับเต็มหรือไม่อยากเสียเวลา จนทำให้เกิดช่องหาเงินจากการปฏิบัติหน้าที่ ถ้าลองเปลี่ยนเป็น เมื่อกระทำความผิดจริงเจ้าหน้าที่เรียกร้องเงินจากคุณแล้วคุณบอกไปว่า ไม่เป็นไรผมทำผิดเขียนใบสั่งมาเดี้ยวผมไปชำระค่าปรับที่โรงพักได้ ผมว่าเขาต้องละอายและไม่กล้าเรียกร้องอีก คุณทำได้ไหม" อันนี้เป็นคำที่พ่อผมบอกไว้ครับ
ไม่จริงหรอกครับ ผมเคยเจอมาแล้ว เราขับตามรถเก๋งมาจังหวะแซงก็แซงแบบตามท้ายรถเก๋งมา รถก็ไม่ได้เร็วครับประมาณ 80-90 กิโลต่อชั่วโมง
มันเรียกเราครับ รถเก๋งมันไม่เรียก รถเก๋งนำหน้าเราไปสองคันแสดงว่าเร็วกว่าเรา แต่ไม่เห็นเรียกดันเรียกเราแล้วบอกเราขับเร็ว
ก็อธิบายให้ฟังตามที่เราเข้าใจ มันก็บอกว่าแล้วแต่คุณแล้วเดินหนีไป เราก็เลยไม่อยากเสียเวลาตะโกนเรียกแล้วเอาให้สองร้อยแต่เขาดันกลับ
เอาแค่ร้อยเดียว ความจริงผิดจริงก็มี ไม่ผิดจริงก็มีครับ ส่วนมากเขาไม่อยากจะเสียเวลาไงครับ เลยต้องให้ไป แล้วที่ผมเจอน่ะเป็นด่านลอยด้วยครับ
ไม่ถูกกฎหมาย เราก็รู้ แต่ผมถามหน่อยครับว่าจะมีสักกี่คนที่กระพริบไฟใส่แล้วไม่จอดบ้าง ไม่มีใครอยากมีปัญหาและเสียเวลาหรอกครับ ถ้าเกิดเขาวอให้
เพื่อนเขาดักเราข้างหน้ายิ่งเสียเวลาไปกันใหญ่ ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ

oss@triton
19-02-2013, 13:00
ผมขับรถทัวร์โดนบ่อยครับ ทีละร้อย

jeabgarage
19-02-2013, 13:24
ผมว่า ถ้าจ่ายเงินค่าปรับออนไลน์ได้ ผมจะจ่าย ไม่ใช่ว่า โดนที่ไหนต้องปรับที่นั่น หากเปลี่ยนระบบให้รวดเร็วกว่านี้น๊ะผมยอมรับใบสั่งและยอมจ่ายจริงๆ

Lt.chainarong
19-02-2013, 13:43
ผมเคยเจอเส้นนี้แหละครับ ประมาณปลายปี 51 ขับไปเยี่ยมพ่อที่รพ.ศูนย์ขอนแก่น ออกจากนวนครวิ่งมาเรื่อยๆจนเจอแถวขอนแก่นนี้แหละ จำไมไ่ได้เคยวิ่งผ่านครั้งเดียว

บอกว่าวิ่งไม่ชิดขอบทางซ้าย (พวกวิ่งขวากันหมด) จัดไปครับเทื่องคืนกว่าแล้วให้ไปสองร้อย ถามอีกด้วยให้เยอะจัง ผมบอกไปว่าเอาไปแบ่งกันประชดมันซะเลย

golf7111
19-02-2013, 13:45
ไม่จริงหรอกครับ ผมเคยเจอมาแล้ว เราขับตามรถเก๋งมาจังหวะแซงก็แซงแบบตามท้ายรถเก๋งมา รถก็ไม่ได้เร็วครับประมาณ 80-90 กิโลต่อชั่วโมง
มันเรียกเราครับ รถเก๋งมันไม่เรียก รถเก๋งนำหน้าเราไปสองคันแสดงว่าเร็วกว่าเรา แต่ไม่เห็นเรียกดันเรียกเราแล้วบอกเราขับเร็ว
ก็อธิบายให้ฟังตามที่เราเข้าใจ มันก็บอกว่าแล้วแต่คุณแล้วเดินหนีไป เราก็เลยไม่อยากเสียเวลาตะโกนเรียกแล้วเอาให้สองร้อยแต่เขาดันกลับ
เอาแค่ร้อยเดียว ความจริงผิดจริงก็มี ไม่ผิดจริงก็มีครับ ส่วนมากเขาไม่อยากจะเสียเวลาไงครับ เลยต้องให้ไป แล้วที่ผมเจอน่ะเป็นด่านลอยด้วยครับ
ไม่ถูกกฎหมาย เราก็รู้ แต่ผมถามหน่อยครับว่าจะมีสักกี่คนที่กระพริบไฟใส่แล้วไม่จอดบ้าง ไม่มีใครอยากมีปัญหาและเสียเวลาหรอกครับ ถ้าเกิดเขาวอให้
เพื่อนเขาดักเราข้างหน้ายิ่งเสียเวลาไปกันใหญ่ ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ

ผมเข้าใจน้าครับเพราะผมก็เคยโดนแต่ก่อนขับเก๋งแรงๆเส้น สาย2ตัดใหม่ ผมเจอโคโลน่าเครื่อง 3SGTE ขับจี้ตูดท่อแป๊ปตรงมาตลอดทางพอผมทนไม่ไหวผมเร่งหนีไม่ทันไรเจอด่านตรวจข้างหน้ารถผมโดนจับรถหลังไม่โดนทั้งที่ผมโดนจี้ตูดมาแผล่บๆ ตำรวจเขาจับผมข้อหาดัดแปลงท่อเพราะโคโล่น่าเบิ้ลเครื่องจี้ตูดท่อเสียงดังใส่ผม ผมเองท่อKakimotoracingทั้งเส้นดังเหมือนกันแต่ในขณะขับผมขับปกติไม่ดังอะไร แต่พอโดนจับผมเบิ้ลก็ดังละซิครับพูดไรไม่ได้ ผมเข้าใจในกรณีโดนจับทั้งที่เราไม่ได้กระทำผิด ในกรณีนี้เขาให้ข้อหาเราเพราะความเข้าใจผิด มันเป็นเหตุบังเอิญซึ่งมันคนละกรณีกับที่ผมพิมไว้ว่ากระทำความผิดจริงครับ แต่ถึงยังไงหลายเหตุการณ์ในการโดนจับเราถูกยัดเหยียดข้อหา หรือ หาทางทำให้เราผิดเพื่อเอาส่วยให้ได้ ตรงนี้มันเป็นผลพวงมาจากกรณีทำความผิดจริงทั้งนั้นครับ

kitkw
19-02-2013, 14:50
ผมเข้าใจน้าครับเพราะผมก็เคยโดนแต่ก่อนขับเก๋งแรงๆเส้น สาย2ตัดใหม่ ผมเจอโคโลน่าเครื่อง 3SGTE ขับจี้ตูดท่อแป๊ปตรงมาตลอดทางพอผมทนไม่ไหวผมเร่งหนีไม่ทันไรเจอด่านตรวจข้างหน้ารถผมโดนจับรถหลังไม่โดนทั้งที่ผมโดนจี้ตูดมาแผล่บๆ ตำรวจเขาจับผมข้อหาดัดแปลงท่อเพราะโคโล่น่าเบิ้ลเครื่องจี้ตูดท่อเสียงดังใส่ผม ผมเองท่อKakimotoracingทั้งเส้นดังเหมือนกันแต่ในขณะขับผมขับปกติไม่ดังอะไร แต่พอโดนจับผมเบิ้ลก็ดังละซิครับพูดไรไม่ได้ ผมเข้าใจในกรณีโดนจับทั้งที่เราไม่ได้กระทำผิด ในกรณีนี้เขาให้ข้อหาเราเพราะความเข้าใจผิด มันเป็นเหตุบังเอิญซึ่งมันคนละกรณีกับที่ผมพิมไว้ว่ากระทำความผิดจริงครับ แต่ถึงยังไงหลายเหตุการณ์ในการโดนจับเราถูกยัดเหยียดข้อหา หรือ หาทางทำให้เราผิดเพื่อเอาส่วยให้ได้ ตรงนี้มันเป็นผลพวงมาจากกรณีทำความผิดจริงทั้งนั้นครับ
เพราะฉะนั้นคนที่ไม่ได้กระทำผิดจริงจึงต้องจำยอมเพราะผลพวงของคนทำผิดจริงและตำรวจก็ใช้ผลพวงนี้หากินกับทุกคนทั้งคนผิดและไม่ผิดใช่ไหมครับ
สรุปคนบริสุทธิ์ก็ต้องตกเป็นเหยื่อไปโดยปริยายและทำได้แค่เพียงคิดว่ามันก็เป็นอย่างนี้ล่ะว้าใช่ไหมครับ ผมว่าคุณตำรวจและระบบของทางตำรวจควรจะชัดเจน
มีหลักฐานทางวิทยาศาสตร์ที่ชัดเจนว่าเขากระทำผิดจริงเช่นขับรถเร็วคุณก็ต้องมีกล้องตรวจจับความเร็วพร้อมหลักฐานภาพถ่ายยืนยัน และที่สำคัญต้องปฎิเสธที่
จะรับเงิน โดยต้องเขียนใบสั่งเท่านั้น ทำได้หรือเปล่าครับคุณตำรวจ แค่ด่านลอยที่มีอยู่ทุกวันนี้ผิดกฎหมายชัดๆก็ยังมีอยุ่ให้เห็นเรื่อยๆ บางคันจอดมันกลางถนน
แบบไม่สนใจว่าใครจะเป็นไงด้วยซ้ำ ที่กล่าวมานี่เฉพาะตำรวจที่ไม่ดีนะครับ ตำรวจดีก็มีอยู่พวกนี้ผมขอสรรเสริญครับ

golf7111
19-02-2013, 15:19
เพราะฉะนั้นคนที่ไม่ได้กระทำผิดจริงจึงต้องจำยอมเพราะผลพวงของคนทำผิดจริงและตำรวจก็ใช้ผลพวงนี้หากินกับทุกคนทั้งคนผิดและไม่ผิดใช่ไหมครับ
สรุปคนบริสุทธิ์ก็ต้องตกเป็นเหยื่อไปโดยปริยายและทำได้แค่เพียงคิดว่ามันก็เป็นอย่างนี้ล่ะว้าใช่ไหมครับ ผมว่าคุณตำรวจและระบบของทางตำรวจควรจะชัดเจน
มีหลักฐานทางวิทยาศาสตร์ที่ชัดเจนว่าเขากระทำผิดจริงเช่นขับรถเร็วคุณก็ต้องมีกล้องตรวจจับความเร็วพร้อมหลักฐานภาพถ่ายยืนยัน และที่สำคัญต้องปฎิเสธที่
จะรับเงิน โดยต้องเขียนใบสั่งเท่านั้น ทำได้หรือเปล่าครับคุณตำรวจ แค่ด่านลอยที่มีอยู่ทุกวันนี้ผิดกฎหมายชัดๆก็ยังมีอยุ่ให้เห็นเรื่อยๆ บางคันจอดมันกลางถนน
แบบไม่สนใจว่าใครจะเป็นไงด้วยซ้ำ ที่กล่าวมานี่เฉพาะตำรวจที่ไม่ดีนะครับ ตำรวจดีก็มีอยู่พวกนี้ผมขอสรรเสริญครับ

ครับน้า ผมว่าด้วยเทคโนโลยีที่เปลี่ยนไปทุกวันทำให้ตำรวจทำเหมือนก่อนยากขึ้นอยู่แล้วนะครับดูจากคลิบต่างๆที่ออกมาก็เป็นข่าวกันทุกวัน ส่วนทุกวันนี้ทางตำรวจเองก็ต้องเปลี่ยนการทำงานให้มีการรอบคอบขึ้นเช่นมีกล้องถ่ายภาพติดตัวขณะปฏิบัติหน้าที่ก็ถ่ายรูปผู้กระทำผิดกฏไว้เป็นหลักฐานไปด้วยครับ ส่วนเราไม่ได้ทำผิดแต่โดนข้อหาตรงนี้เราหาทางพิสูจน์เองครับเช่นทุกวันนี้มีกล้องบันทึกเหตุการณ์ติดรถกันมากขึ้นก็ช่วยได้เยอะครับเมื่อเกิดเหตุการณ์ตำรวจตั้งด่านลอยหรืออุบัติเหตุที่เราไม่ผิดทำให้มีหลักฐานในการคลี่คลายได้ง่ายดายขึ้นครับ

bee2033
19-02-2013, 15:37
:Banane19::Banane19::Banane19:

bee2033
19-02-2013, 15:43
น้าโชคดีมากๆ ส่วนผมตรงกันข้ามโดนประจำ ไปไหนเส้นทางใหม่ๆถ้าเจอด่านโดนเรียกเสียค่าปรับตลอด

เหมือนกันเลยครับ เจออย่างนี้จนเบื่อตำรวจแล้ว ตำรวจน่ากลัว.....! (ฉพาะตำรวจไม่ดีนะครับ)

กรุงเก่า
19-02-2013, 15:55

...ใช่ครับ ผมก็ไม่เคยเจอนะ แบบว่ากระพริบไฟแล้วขับแหกด่านไปอ่ะครับ อิๆ
ด้วยความเคารพครับ

กรุงเก่า
19-02-2013, 15:59

โห..น้ารงค์ เส้นจากประจันตคามไป อ.กบินทร์ ก่อนถึงแยกกบินทร์ประมาณ 15 กม. ได้ ซ้ายมือจะมี สภ.ทางหลวงอยู่ ตรงนั้นหน่ะ ตัวจับ เก็บสด หยิบสดเลยอ่ะครับนั่นหน่ะ อิๆ
ด้วยความเคารพครับ

kaitok
19-02-2013, 16:03
ผมให้ค่า m150 ก็พอครับ

pathompong
19-02-2013, 18:03
เหมือนผมเลยโดนมา16กพ. กลับจากภูเขียว ก่อนถึงด่านขุนทดประมาณ10กม. มันมีเก๋งสีขาววิ่งไปก่อนมันไม่เรียกผมตามมาห่างๆเรียกผมเหมือนในคลิปเลย แต่มันบอกผมว่าแช่ขวานานไป
ร้อยนึงเหมือน กัน เซ็งมากครับ ผมขับรถมายังไม่เจอตำรวจที่ดีๆๆเลย หรือผมโชคดีก่ว่าชาวบ้านครับ

SRT
19-02-2013, 18:21
ขับรถถูกกฎ.... ถ้าเรียก เถียงครับเถียง .... เถียงไม่ผิดกฎหมาย
ถ้าขับผิดกฎ.... ถูกเรียก ขอโทษครับ ปล่อยผมไปก่อนนะ.... คนไทยด้วยกัน

prayut
19-02-2013, 20:53
เหนื่อยกับระบบครับ ไม่รู้ว่าพี่เค้าเอามาตรฐานไหนมาใช้ อย่างว่าละครับขับตามกันมาคับหน้าเป็นเก๋งบ้าง มีตราของทางราชกรมั้ง เราขับตามเค้ามาแต่เราโดนคันที่ขับข้างหน้าไม่โดน ผมละเซ้งครับ...

golf7111
21-02-2013, 10:14
มาอัพเดทครับจะได้ระวังกัน

ด่วนตำรวจเอาคืนพวกชอบถ่ายคลิปยัดเงินเอามาลงประจาน อ่านแล้วขำมาก...!!

รอง.ผบช.น.จราจร เดือด! เหตุคลิปตร.เรียกเก็บส่วยคนขับว่อนเน็ต เบิกงบฯซื้อกล้องกระดุม - ปากกา แจกเจ้าหน้าที่ เดินหน้าเอาคืนคนยัดส่วย

วันนี้ ( 20 ก.พ.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พล.ต.ต.วรศักดิ์ นพสิทธิพร รองผบช.น. (ดูแลงานจราจร) ได้โพสต์ภาพขณะกำลังแจกจ่ายกล้องกระดุมให้กับผู้ใต้บังคับบัญชาบนเฟซบุ๊ก ส่วนตัวพร้อมกับระบุข้อความว่า " แจกจ่าย กล้องกระดุมและกล้องปากกาให้เจ้าหน้าที่ตำรวจไว้ใช้ในการปฏิบัติหน้าที่ โดยใช้งบของตัวเองในการซื้อมาใช้ ราคาต่ำกว่าพัน เอาไว้ถ่ายพวกชอบทำผิดกฏหมายแล้วชอบจ่ายสินบน ยัดเงินให้กับเจ้าพนักงาน จะได้ดำเนินคดีอาญาในข้อหา ให้สินบนเจ้าพนักงาน และนำโหลดลงในยูทูปให้เห็นหน้าเห็นตากันบ้าง ไม่ว่าจะขับรถอะไรก็ตาม ถ้าทำผิดกฏหมาย ถูกจับดำเนินคดีแน่ๆ "

ที่มา ...
http://www.tnews.co.th/html/news/51833/#.USS9TB03Dp9

ที่มาที่ผมอ่าน http://pantip.com/topic/30167021

newyear
21-02-2013, 10:51
มาอัพเดทครับจะได้ระวังกัน

ด่วนตำรวจเอาคืนพวกชอบถ่ายคลิปยัดเงินเอามาลงประจาน อ่านแล้วขำมาก...!!

รอง.ผบช.น.จราจร เดือด! เหตุคลิปตร.เรียกเก็บส่วยคนขับว่อนเน็ต เบิกงบฯซื้อกล้องกระดุม - ปากกา แจกเจ้าหน้าที่ เดินหน้าเอาคืนคนยัดส่วย

วันนี้ ( 20 ก.พ.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พล.ต.ต.วรศักดิ์ นพสิทธิพร รองผบช.น. (ดูแลงานจราจร) ได้โพสต์ภาพขณะกำลังแจกจ่ายกล้องกระดุมให้กับผู้ใต้บังคับบัญชาบนเฟซบุ๊ก ส่วนตัวพร้อมกับระบุข้อความว่า " แจกจ่าย กล้องกระดุมและกล้องปากกาให้เจ้าหน้าที่ตำรวจไว้ใช้ในการปฏิบัติหน้าที่ โดยใช้งบของตัวเองในการซื้อมาใช้ ราคาต่ำกว่าพัน เอาไว้ถ่ายพวกชอบทำผิดกฏหมายแล้วชอบจ่ายสินบน ยัดเงินให้กับเจ้าพนักงาน จะได้ดำเนินคดีอาญาในข้อหา ให้สินบนเจ้าพนักงาน และนำโหลดลงในยูทูปให้เห็นหน้าเห็นตากันบ้าง ไม่ว่าจะขับรถอะไรก็ตาม ถ้าทำผิดกฏหมาย ถูกจับดำเนินคดีแน่ๆ "

ที่มา ...
http://www.tnews.co.th/html/news/51833/#.USS9TB03Dp9

ที่มาที่ผมอ่าน http://pantip.com/topic/30167021

เปลืองงบไปมั๊ยอ่ะ แก้ที่ต้นเหตุดีกว่ามั๊ย ตำรวจไม่ยอมรับเงิน ใครให้ก็แจ้งข้อหาเพิ่มก็จบแล้ว
ตั้งงบไปก็ไม่ใช่เงินใครที่ไหนเงินน้าๆทั้งนั้นแหละ

at_lai
21-02-2013, 11:12
ผมว่ามันอยู่ที่จิตสำนึก....อย่างว่าแหละครับ...ภาวะจิตไม่แข็งแรง เข้ามาเป็นตั้งแต่อายุยังน้อยรับ ม.6 เข้ามา ภาวะความเป็นผู้ใหญ่ยังไม่แข็งแรงพอเรียนรู้จากรุ่นสู่รุ่น รับด้านสว่างมาก็สว่างไป..รับด้านมืดมา เค้าก็มืดไป ความเห็นส่วนตัวนะครับ...และก็ไม่ได้ว่าคนจบ ม.6 ไม่เก่ง ไม่ใช่คนดีนะครับ..หลายคนก็ดีกลุ่มคนที่ดี เค้าเจริญกันหลายคนน้องผมก็จบ ม.6 สอบได้ด้วยอนาตคก็จะสอบนายตำรวจต่อไป....แต่ก็อย่างว่าเค้าก็ยังเด็ก ยังงัยก็คิดไม่ทันเรา

ifrog
21-02-2013, 11:38
น่ากลั๊วน่ากลัว แล้วถ้าเป็นวัยรุ่นอย่างผมละครับ ไม่โดนหนักเลยหรอ กลัวโดนค้นรถแล้วยัด... อ่าครับ ยิ่งเป็นวัยรุ่นด้วยอ่าท่าทางจะโดนง่าย
แต่ตั้งแต่ขับเข้าออกกรุงเทพ อีสานแล้วก็กระบี่มา เมื่อปีหลังๆ ไม่เคยโดนสักด่านเลยครับ ปล่อยผ่านตลอด(ป้ายประมูล เลขมงคล) เคยโดนอยู่ครั้งนึงบนทางด่วน แถวด่านเก็บเงินก่อนก่อนถึงดินแดงอ่าครับ ตอนนั้นป้ายทะเบียนผมไม่ได้ใส่
เพราะเอารถไปจดดทะเบียนมาแล้วเพราะจะใส่ป้ายประมูล พอจดทะเบียนปั้ป เซลขายรถก็เรียกป้ายแดงคืน เพราะมันขัดกับแผ่นที่แปะอยู่หน้ารถ แต่พอไปเอาป้ายที่ข่นส่ง มันบอกให้รอ ให้วิ่่งแบบนี้ไปก่อน มันให้เล่มทะเบียนพร้อมเบอร์โทรมา บอกผมว่าถ้าด่านตรวจไหนไม่เข้าใจให้โทรหาเขา เจอด่านบนนั้น ก็หยิงเบอร์โทรศัพท์ไปให้หัวหน้าชุดตรวจบนทางหลาวโทร ท่าทางเจ้าขอเบอร์ที่ขนส่งจะโดนหนัก เห็นคุยเกือบ10นาที ผมเสียเวลาเกือบ40นาทีอยู่ตรงนั้นน่ะ ไม่ยอมให้ไปสักที่ ค่าปรับก็ยังไม่ให้จ่าย จนพี่แกรู้เรื่องถึงให้ไปจ่ายปรับ เขาบอกผมขับเร็วกว่ากำหนด แต่ป้านถ่ายไม่ได้ ก็เลยมารอจับ กับไม่ติดป้ายทะเบียน ขับเร็ว 200 ป้ายอีก100 นึง รวมเป็น300 ผมขับไล่มากะเชฟแคปอีกคัน แต่คันนั้นทำไมมันโดน 1000 ก็ไม่รู้ ที่จอดตามๆมากะผมโโนเหมือนกันหมดคือขับเร็ว แต่ค่าปรับเสียไม่เท่ากันสักคนเพราะผมยืมรอจ่ายอยู่เลยเห็นหลายตัวเลข อิอิ

JADUM
21-02-2013, 22:12
ขับถูกกฎเอาไว้ครับ

bee2033
22-02-2013, 20:08
:15 2::15 2::15 2: