PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สวัสดีพี่น้องเชียงใหม่ครับ ขอสอบถาม

นักรบ
19-02-2013, 10:14
สิ้นเดือนนี้ตั้งใจไว้ว่าจะไปเที่ยวเชียงใหม่ ไม่รู้ว่าอากาศตอนนี้เป็นยังไงครับ แล้วสถานที่เที่ยวชมธรรมชาติยังสวยอยู่หรือเปล่าครับ ไม่เคยไปเที่ยวครับ

goldtri
19-02-2013, 12:55
สิ้นเดือนนี้ตั้งใจไว้ว่าจะไปเที่ยวเชียงใหม่ ไม่รู้ว่าอากาศตอนนี้เป็นยังไงครับ แล้วสถานที่เที่ยวชมธรรมชาติยังสวยอยู่หรือเปล่าครับ ไม่เคยไปเที่ยวครับ

อากาศเริ่มร้อนแล้วครับโดยเฉพาะตอนกลางวันนี้ร้อนมากๆๆที่เที่ยวที่สวยมีเยอะครับแล้วแต่น้ามีแผนจะไปเที่ยวที่ไหนก่อนและมากี่วันครับ

นักรบ
19-02-2013, 15:53
เดินทางตอนเย็นวันศุกร์กลับก็เย็นวันอาทิตย์ครับ คงเป็นที่เที่ยวหลักๆของจังหวัดครับ มีที่แนะนำบ้างไหมครับ

pajerosportgirl
20-02-2013, 08:58

ดอยอินทนนท์เลยค่ะ
อากาศกำลังดี
บ้านอยู่ใกล้ๆ ทางขึ้นดอยอินท์ ตอนเช้าอากาศยังหนาวอยู่เลยค่ะ

goldtri
20-02-2013, 12:28
ขึ้นไปเก็บสตอเบอรี่บนสะเมิงดีกว่าครับสนุกด้วยครับแต่ต้องไปเช้าๆๆหน่อยครับ

สมบัติ
20-02-2013, 14:10
จากเชียงใหม่ไปไกลใหมครับสะตอเบอรี่

20-02-2013, 15:07
แนะนำแม่วางอีกที่ค่ะ
โครงการหลวงขุนวาง

194925

goldtri
21-02-2013, 09:43
จากเชียงใหม่ไปไกลใหมครับสะตอเบอรี่

ไม่ไกลครับไม่เคยไปหรือครับท่านมาไหมเดี๋ยวพาไป

21-02-2013, 10:13
ไม่ไกลครับไม่เคยไปหรือครับท่านมาไหมเดี๋ยวพาไป

ไปตวยคนเจ้า อิอิ

นักรบ
21-02-2013, 18:32
ขอบคุณมากครับ พี่น้องจาวเหนือใจดีจัง

maruthkit
28-03-2013, 12:31
พี่น้องจาวเหนือใจดีจริงๆครับน้า เลยทำให้ผมไม่กลับไปอยู่กรุงเทพเลยครับ อากาศดี อาหารอร่อย ค่าครองชีพไม่สูงที่สำคัญแม่หญิงสวยพูดเพราะส่วนผู้ชายก้อจัยดีมีน้ำจัยครับ

เจ้าชายน้อย
04-04-2013, 07:51
เสริมครับ
ดอยอินต้องใช้เวลาช่วงเช้าๆ ช่วงบ่ายหรือเย็นไม่แนะนำ
ขากลับจะเริ่มร้อนแล้ว แวะน้ำตกที่อยู่ฝั่งซ้ายมือ (ขากลับ)จำชื่อไม่ได้
ต้องสังเกตุป้ายดีๆป้ายเล็กมาก น้ำตกถือว่าสวยครับ
แล้วกลับลงมาข้างล่างตรงทางขึ้น จะมีน้ำตกแม่กลาง

ฝั่งดอยสุเทพ ขึ้นไปใหว้พระธาตุตอนเช้า (วิวดีอยู่)สายมากๆ หมอกควันเยอะ
เสร็จแล้วเลยขึ้นไป พระตำหนักภูพิง ถ้าเค้าปิดไม่ให้เข้าก็เลยไปบ้านบ้านม้งดอยปุยครับ

ฝั่งสะเมิงทางแม่เหียะไม่ค่อยมีไร

ฝั่งสะเมิงทางแม่ริม ยังน่าไปอยู่ ถ้าเป็นไปได้เน้าช่วงเย็นจะดีกว่า อย่าเย็นมากนะ(เดียวมืด)
ฝั่งนี้มี ม่อนแจ่ม , คกล.หนองหอย(อันนี้ผมไปบ่อย) ปางช้าง , ปางงู ,ปางหมา , ปางลิง
กฤษดาดอย เยอะอยู่ครับ

และอีกสองที่ๆจะแนะนำ
บ่ายแก่ๆ ไปพืชสวนโลกครับ เดินจนเกือบมืดไม่รู้จะทั่วหรือเป่า
หลังจากเดินจนเมื่อยขาแล้ว แวะนวด ...อิอิอิ
พูดเล่น แวะนั่งรถราง ไนท์ซาฟารี ครับ อยู่ใกล้ๆกัน
ขากลับน่าจะประมาณทุ่มถึงสามทุ่ม แวะหาผมที่ท่าพระจันทร์(อันนี้ต้องนัดผมก่อนนะ)ถ้าอยู่แถวเชียงใหม่จะรับนัดครับ

ส่วนใหญ่ของผมเน้นธรรมชาติ เรื่อง Drink ท่าช้าง กับ ท่าพระจัน ครับ ที่อื่นไม่เคยไป

ขอให้เที่ยวอย่างสนุกนะครับ ช่วงนี้ระวังรถราด้วย (มะวานผมถอยชนต้นมะยม...หุหุหุ)

04-04-2013, 08:29
ขากลับจะเริ่มร้อนแล้ว แวะน้ำตกที่อยู่ฝั่งซ้ายมือ (ขากลับ)จำชื่อไม่ได้
ต้องสังเกตุป้ายดีๆป้ายเล็กมาก น้ำตกถือว่าสวยครับ

ส่วนใหญ่ของผมเน้นธรรมชาติ เรื่อง Drink ท่าช้าง กับ ท่าพระจัน ครับ ที่อื่นไม่เคยไป

น้ำตกวชิรธาร ป่ะคะ
ถ้าลงเล่นน้ำ ต้องเดินเข้าไปอีกเยอะเลย แต่สนุกค่ะ
มีที่ให้โดดเล่นน้ำด้วย
(ข้างล่างเป็นแอ่ง)

อีกน้ำตกหนึ่ง ซ้ายมือ ก่อนขึ้นดอยอินท์
วังควายค่ะ น้ำเย็นมาก น่าเล่นค่ะ

ท่าพระจันทร์มีดีอะไรคะ
ใกล้บ้านมาก แต่ไม่เคยไปเลยค่ะ 555