PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แมร่งโคตรแมนเลย

newyear
23-02-2013, 08:20
http://www.youtube.com/watch?v=Hj4x8zbktLE&feature=youtu.be

mai_love
23-02-2013, 08:34
แมน แบบนี้ต้องเจอศาลเตี้ย

อำนวย
23-02-2013, 08:43
เบ่งครับ..........

teddyisman
23-02-2013, 09:02
ถ้าป้ายอีกด้านบอกว่าเป็นเดินรถทางเดียวแล้วดันเข้ามา มันก็ทำให้เขาหงุดหงิด
แต่นายตำรวจนี่ก็ไม่มีน้ำใจเลย เขาพลาดมา ก็แค่ถอยรถนิดเดียว ให้เขาออกมาแล้วเตือนกันก็พอแล้ว
ไปปล่อยขวาตรง ยังกะนักกีฬามวยสากลของกรม หรือ ไม่ก็เด็กไล่ตีกันซะงั้น

iamday
23-02-2013, 10:03
เมื่อเช้า เช็ค fb เสร็จผมว่าจะโพสเหมือนกันคลิปนี้

เห็นแล้วฮาดี
มองในความเป็นจริงนะ
ไม่รู้ว่าทางวันเวย์แอ่นอะโนเตอะหรือเปล่า
แต่มันแค่เรื่องหยุ๋มหยิมน่ะ ถอยนิดถอยหน่อย ก็ได้
ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตาย แม่ยายนอย เมียน้อยจะวายป่วง เมียหลวงจะคลอด
แบ่งปันกันบ้าง...........(นะ)แค่นี้โลกก็สงบสุขแล้วหล่ะครับ ๕๕๕

coppy42
23-02-2013, 10:10
ถ้าป้ายอีกด้านบอกว่าเป็นเดินรถทางเดียวแล้วดันเข้ามา มันก็ทำให้เขาหงุดหงิด
แต่นายตำรวจนี่ก็ไม่มีน้ำใจเลย เขาพลาดมา ก็แค่ถอยรถนิดเดียว ให้เขาออกมาแล้วเตือนกันก็พอแล้ว
ไปปล่อยขวาตรง ยังกะนักกีฬามวยสากลของกรม หรือ ไม่ก็เด็กไล่ตีกันซะงั้น
เข้าไปอ่านในเม้นบอกว่า 'เป็นอาจารย์นะครับ ไม่ใช่ตำรวจ 'ช่วงนี้ตำรวจเป็นข่าวเหม็นมากไปทั่ว ล้างยากกลิ่นมันติดแผ่นดินไปซะแล้ว ฮิๆๆ

teddyisman
23-02-2013, 10:15
คลิป ก็ไปถ่ายป้ายชื่อหน้าบ้าน ชัดเจนเลย ทำให้เข้าใจผิดว่าเป็นเจ้าของบ้าน

mai_love
23-02-2013, 10:37
รถน้าเขาไม่มีเกียร์ถอยรึป่าวครับ

mai_love
23-02-2013, 10:41
ถ้าผู้หญิงสองคนนั่นวิ่งหนีแล้วจอดรถขวางไว้อย่างงั้น คงต้องบอกว่า "เสียใจด้วยครับคุณไม่ได้ไปต่อ" 555

By น้ากิมจู

coppy42
23-02-2013, 10:47
คลิป ก็ไปถ่ายป้ายชื่อหน้าบ้าน ชัดเจนเลย ทำให้เข้าใจผิดว่าเป็นเจ้าของบ้าน
ไม่เป็นไรครับ เราไม่รู้ชั่งมัน อ่านรายละเอียดในไทยรัฐก็ได้ครับ
http://www.thairath.co.th/content/region/328373

Airbone plus
23-02-2013, 10:58

+1 ครับ

แบ่งเป็นกรณี เพราะในคลิปช่วงแรกไม่รู้ว่าเป็นมายังไง

ถ้ารถเดินทางเดียว เบนซ์ถูก แต่ไอ้คันสวนมาถ้ารู้ตัวว่าผิดก็ต้องลดกระจกโบกมือขอโทษ หรือไม่ก็ไม่ต้องขับเข้ามา อันนี้ก็น่าจะจบ หากเบนซ์ถอยให้อีกสักนิดเพราะตรงนั้นมันมีที่หลบหลีกกันได้

แต่ถ้ารถเดินสวนทาง แต่ที่ดูมันสวนไม่ได้ ก็ควรจะหลบหลีกกันตรงที่มันมีช่องให้หลบได้ ซึ่งคันที่สวนมาก็จะถึงอยู่แล้ว เบนซ์ก็ควรจะถอยหรือไม่ก็จอดหลีกไว้ตั้งแต่แรก

คงต้องแยกความผิด เพราะน่าจะผิดทั้งคู่ ขับย้อนทางเิิดินรถ กับทำร้ายร่างกาย

เคยขับรถทางแคบๆ บ่อยๆ ก็ไม่เข้าใจว่า เวลาสวนกันชอบกันจัง ไอ้ตรงที่มีช่องว่างๆ หลบกันได้ไม่หลบกัน จะต้องขับจนมาเบียดหลบกันไอ้ตรงแคบๆ
จริงๆ หากใครขับมาอยู่ตรงที่แคบ อีกคันก็ควรหาที่เบียงหลบให้ไปก่อน เหนื่อยใจเวลาขับรถมากๆ...:63 2:

23-02-2013, 10:59
เมื่อเช้า เช็ค fb เสร็จผมว่าจะโพสเหมือนกันคลิปนี้

เห็นแล้วฮาดี
มองในความเป็นจริงนะ
ไม่รู้ว่าทางวันเวย์แอ่นอะโนเตอะหรือเปล่า
แต่มันแค่เรื่องหยุ๋มหยิมน่ะ ถอยนิดถอยหน่อย ก็ได้
ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตาย แม่ยายนอย เมียน้อยจะวายป่วง เมียหลวงจะคลอด
แบ่งปันกันบ้าง...........(นะ)แค่นี้โลกก็สงบสุขแล้วหล่ะครับ ๕๕๕

แอ่นอะโนเตอะ แปลว่าอะไรครับ :emo022nj0:

newyear
23-02-2013, 11:56
แอ่นอะโนเตอะ แปลว่าอะไรครับ :emo022nj0:

น่าจะมาจาก one way or another ครับน้า

numguy
23-02-2013, 12:13
เมื่อ 2 วันก่อน ผมเจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ แถวๆ ทอ.เบนซ์ที่ขับอยู่หน้ารถผม อยู่ดีๆก็จอด แล้วลงไปหารถปิคอัพจอดส่งของที่จอดกินเลนซ้ายเข้ามาครึ่งเลน ทั้งด่า ทั้งผลัก ทั้งใช้หน้าอกดันคนที่กำลังเอาของลงท้ายรถอยู่ รถที่ตามผมมาก็เยอะ รถที่รอสวนมาก็ติดยาวล่ะ ไม่มีใครกล้าหือครับ เพราะคนขับเบนซ์รุ่นเดียวกับในข่าวนี้เลย เขาอยู่ในทอ. แต่เหตุการณ์นี้เกิดแค่ช่วงเวลาไม่เกิน 2 นาทีนะครับ เสียดายหยิบโทรศัพท์ถ่ายไม่ทัน แฟนผมว่าอย่าไปยุ่งเลย แต่ผมคิดว่า ถ้าคนส่งของโดนทำร้ายร่างกาย ผมจะไปเป็นพยานให้เลย เห็นแล้วจี๊ดเลย แต่ดีที่ไม่มีเรื่องอะไรเกิดขึ้น ทีนี้พอรถเคลื่อนตัวกันไป ผมก็ยังขับตามเบนซ์อยู่ พอข้ามสะพาน รถคันนี้จะเลี้ยวซ้าย ผมจะออกขวา พี่แกไม่เปิดไฟเลี้ยวเลยนะ แล้วเลี่ยวไปซ้ายก่อน แกนึกอะไรไม่รู้ หักกลับมาขวาเลย ผมตามมานี่ ต้องแทรกออกขวาเลย รถตามหลังมาเพียบ ส่วนเบนซ์ที่ว่า จอดขวางลำอยู่กลางถนนเลย นิสัยเสียจริงๆ ปล.ถนนวัดเกาะ คลองถนน นี่ใครรู้จัก ถนนจะแคบมากครับ

rangsun
23-02-2013, 13:40
ใช้รถใช้ถนนร่วมกัน ผิดพลาดนิดหน่อยแสดงน้ำใจต่อกัน ก็จบแบบสบายใจ แต่เหตุการณ์ออกมาแบบนี้เศร้าใจครับ ตามคดีที่แก้ต่างที่บอกว่าสมัครใจทะเลาะวิวาท ภาษากฎหมายมันเป็นแบบนี้หรือครับพี่น้อง (ดูภาพประกอบด้วย) เตะ ต่อย ผลัก ผู้หญิงที่ตัวเล็กกว่าขนาดนั้น ก็เพราะมันมีควายเข้ามาปนกับคนอยู่ในสังคมแบบนี้ซิ แถวบ้านนอกถึงได้มีศาลเตี้ยไว้คอยตัดสินคดีเฮี่ย ๆ แบบนี้ก่อนตำรวจมาถึง

Chaphat
23-02-2013, 13:50
ใช้รถใช้ถนนร่วมกัน ผิดพลาดนิดหน่อยแสดงน้ำใจต่อกัน ก็จบแบบสบายใจ แต่เหตุการณ์ออกมาแบบนี้เศร้าใจครับ ตามคดีที่แก้ต่างที่บอกว่าสมัครใจทะเลาะวิวาท ภาษากฎหมายมันเป็นแบบนี้หรือครับพี่น้อง (ดูภาพประกอบด้วย) เตะ ต่อย ผลัก ผู้หญิงที่ตัวเล็กกว่าขนาดนั้น ก็เพราะมันมีควายเข้ามาปนกับคนอยู่ในสังคมแบบนี้ซิ แถวบ้านนอกถึงได้มีศาลเตี้ยไว้คอยตัดสินคดีเฮี่ย ๆ แบบนี้ก่อนตำรวจมาถึง

เห็นด้วยครับ...จัดซักโบกจะได้สร่าง

tae666
23-02-2013, 14:16
เมื่อ 2 วันก่อน ผมเจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ แถวๆ ทอ.เบนซ์ที่ขับอยู่หน้ารถผม อยู่ดีๆก็จอด แล้วลงไปหารถปิคอัพจอดส่งของที่จอดกินเลนซ้ายเข้ามาครึ่งเลน ทั้งด่า ทั้งผลัก ทั้งใช้หน้าอกดันคนที่กำลังเอาของลงท้ายรถอยู่ รถที่ตามผมมาก็เยอะ รถที่รอสวนมาก็ติดยาวล่ะ ไม่มีใครกล้าหือครับ เพราะคนขับเบนซ์รุ่นเดียวกับในข่าวนี้เลย เขาอยู่ในทอ. แต่เหตุการณ์นี้เกิดแค่ช่วงเวลาไม่เกิน 2 นาทีนะครับ เสียดายหยิบโทรศัพท์ถ่ายไม่ทัน แฟนผมว่าอย่าไปยุ่งเลย แต่ผมคิดว่า ถ้าคนส่งของโดนทำร้ายร่างกาย ผมจะไปเป็นพยานให้เลย เห็นแล้วจี๊ดเลย แต่ดีที่ไม่มีเรื่องอะไรเกิดขึ้น ทีนี้พอรถเคลื่อนตัวกันไป ผมก็ยังขับตามเบนซ์อยู่ พอข้ามสะพาน รถคันนี้จะเลี้ยวซ้าย ผมจะออกขวา พี่แกไม่เปิดไฟเลี้ยวเลยนะ แล้วเลี่ยวไปซ้ายก่อน แกนึกอะไรไม่รู้ หักกลับมาขวาเลย ผมตามมานี่ ต้องแทรกออกขวาเลย รถตามหลังมาเพียบ ส่วนเบนซ์ที่ว่า จอดขวางลำอยู่กลางถนนเลย นิสัยเสียจริงๆ ปล.ถนนวัดเกาะ คลองถนน นี่ใครรู้จัก ถนนจะแคบมากครับ

พวกแต่งเครื่องแบบนี้นึกว่าใหญ่มาจากไหนกัน (บางคนนะครับ พ่อผมก็ ทอ. 555+)
วัดเกาะถนนแคบมากจริงๆครับ ผมเด็ก ฤว. เก่า

NANEK
23-02-2013, 14:19
แต่ที่รู้ๆ พี่แกดังมากในเฟส แชร์กันสนานเลย อิอิ

namwhanyo@hotmail.com
23-02-2013, 16:32
มันต้องเเบบนี้..

http://www.facebook.com/photo.php?v=10152631610930002&set=vb.319144594801281&type=2&theater

MUNIC
23-02-2013, 17:04
บางครั้งเรื่องเล็กน้อย แต่เพราะศักดิ์ศรี ยอมใครไม่เป็น ตรูรวย ตรูใหญ่ ตรูมีบรรดาศักดิ์ หรือเพราะใจแคบไม่มีจิตสำนึก มันก็ทำให้กลายเป็นเรื่องราวใหญ่โต

เอาใจเขาใจเราครับอยู่กันแบบพึ่งพา อย่าต้องมาอาศัยกฎระเบียบเพื่อตัดสินปัญหาเลย

แค่มีน้ำใจมีจิตสำนึกกันกฎระเบียบก็ไม่จำเป็นแล้วละครับของแบบนี้

triton project
23-02-2013, 19:21
ทำไมผมดูคลิปไม่ได้อ่ะครับ

bombman21
23-02-2013, 20:13
อันนี้ดูใด้ครับ
http://tnews.teenee.com/etc/91863.html ไม่รู้จะพูดอะไรแต่ขอสามคำ แม่งโครตเลว

triton project
24-02-2013, 09:45
อันนี้ดูใด้ครับ
http://tnews.teenee.com/etc/91863.html ไม่รู้จะพูดอะไรแต่ขอสามคำ แม่งโครตเลวขอบคุณครับ

teddyisman
24-02-2013, 09:51
เขาคงเป็นคนใหญ่โตพอสมควร ในตอนท้ายไปเปิดประตูบ้านนายตำรวจ คงจะพอรู้จักกัน หวังว่าคงจะช่วยตักเตือนกันบ้าง

kot2556
24-02-2013, 14:10
แต่บางคนก็จอดรถมักง่ายจริงๆครับน้าๆ......บางคนนะครับ

24-02-2013, 14:29
เช้าวันนี้ออกข่าวคลิปนี้แล้วครับ
จะจอดรถหรือทำอะไรก็ใช้สติ และเผื่อแผ่คนรอบข้างด้วยครับ
มารยาทสังคม เพราะบางทีมันก็จี๊ดเหมือนกันครับ พวกไร้มารยาท แต่ก็คงไม่ถึงขึ้นทำร้ายร่างกาย

kamyu
24-02-2013, 18:19
ทุเรศจริงๆ

tommce
24-02-2013, 19:24
ผมลองย้อนดูหลายๆ รอบ เหมือนทอมต่อยหมัดขวาใส่หน้าผู้ชายก่อนน่ะครับ แกเลยสวนกลับด้วยแตะและขวานำ แต่แกก็ไม่ควรอ่ะครับ

NuT_K
24-02-2013, 21:51
อยากถามคนขับรถแพงๆ(บางคน)จัง ว่า น้ำใจอะ มีไหม ไฟเลียวมีปาว(เจอบ่อย คิดจะเลียวก็เลียว) หรือมีดีที่กำลังเครื่อง +ความเร็วสูงสุด ถ้ามีแค่นี้ ผมว่าอย่าเอามาขับเลยดีกว่า

bee2033
25-02-2013, 10:38
+1 ครับ

แบ่งเป็นกรณี เพราะในคลิปช่วงแรกไม่รู้ว่าเป็นมายังไง

ถ้ารถเดินทางเดียว เบนซ์ถูก แต่ไอ้คันสวนมาถ้ารู้ตัวว่าผิดก็ต้องลดกระจกโบกมือขอโทษ หรือไม่ก็ไม่ต้องขับเข้ามา อันนี้ก็น่าจะจบ หากเบนซ์ถอยให้อีกสักนิดเพราะตรงนั้นมันมีที่หลบหลีกกันได้

แต่ถ้ารถเดินสวนทาง แต่ที่ดูมันสวนไม่ได้ ก็ควรจะหลบหลีกกันตรงที่มันมีช่องให้หลบได้ ซึ่งคันที่สวนมาก็จะถึงอยู่แล้ว เบนซ์ก็ควรจะถอยหรือไม่ก็จอดหลีกไว้ตั้งแต่แรก

คงต้องแยกความผิด เพราะน่าจะผิดทั้งคู่ ขับย้อนทางเิิดินรถ กับทำร้ายร่างกาย

เคยขับรถทางแคบๆ บ่อยๆ ก็ไม่เข้าใจว่า เวลาสวนกันชอบกันจัง ไอ้ตรงที่มีช่องว่างๆ หลบกันได้ไม่หลบกัน จะต้องขับจนมาเบียดหลบกันไอ้ตรงแคบๆ
จริงๆ หากใครขับมาอยู่ตรงที่แคบ อีกคันก็ควรหาที่เบียงหลบให้ไปก่อน เหนื่อยใจเวลาขับรถมากๆ...:63 2:

+1 ครับ เค้าเรียกว่า น้ำใจ อิ อิ อิ จะถูกจะผิดไม่รู้ สถานการณ์นั้นใครหลบได้ก็ต้องหลบให้อีกคันไปก่อนกหล่ะ อิ อิ อิ

bee2033
25-02-2013, 10:40
อยากถามคนขับรถแพงๆ(บางคน)จัง ว่า น้ำใจอะ มีไหม ไฟเลียวมีปาว(เจอบ่อย คิดจะเลียวก็เลียว) หรือมีดีที่กำลังเครื่อง +ความเร็วสูงสุด ถ้ามีแค่นี้ ผมว่าอย่าเอามาขับเลยดีกว่า

เห็นด้วยครับ รถสปรอ์ต หรือรถแพงๆ พวกนี้ สงสัยไม่มีไฟเลี้ยว ปาดหน้าตลอด :119::119::119:

DN-TT19
25-02-2013, 15:09
สังคมเรานี้ชักจะแห้งแล้งและขาดแคลนน้ำใจลงไปทุกวัน ๆ ๆ ^__^!!

prayut
25-02-2013, 21:52
:32 5::32 5::emoticon-cartoon-01:emoticon-cartoon-01:emoticon-cartoon-01