PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : กรรมของคนใช้เบนซิล..ทั้งๆ ที่รถยุโรปเมกาใหม่ๆ ก็ดีเซลกันเยอะแล้ว....

iamday
03-03-2013, 22:47
ไม่รู้จะหมดเคราะห์กรรมกันได้หรือไม่หนอ ประเทศไทยนี้

ยิ่งตอนนี้ไม่มี เบนซิล 91 ให้เปรียบเทียบ
พวก..ม่มก็ยิ่งขึ้นได้อย่างไร้รอยต่อเลย....ครับ ๕๕๕
196543

moo_qpp
03-03-2013, 23:03
ลองตามดูกันต่อไปครับ มองดูแล้วว่ามันเป็นเกมบีบคนใช้รถติดแกส LPG ห้ามขาย 91 ให้มีตัวเลือกแค่ เบนซิน 95 ราคาแพงๆ มันจะได้เลิกติดแกสกัน จะได้ขึ้นราคาแกสทีเดียวเลย ประกอบกับแผนการขยายสาขาปั๊มแกส LPG ของปอตอทวย เพื่อเป็นเจ้าตลาดจะได้คุมราคาแกสคนเดียว แล้วไหนมันบอก NGV ดี แต่มันไม่ขยายปั๊มให้ แต่ญาติผู้ใหญ่ของผู้บริหารปอตอทวยมาเข้าฝันให้สร้างปั๊ม LPG แทน พอมีข่าวรถติดแกส LPG ไหม้ก็ต้องรีบตีข่าวให้ดังเข้าไว้ แต่รถ NGV ชนคว่ำ แล้วระเบิดไหม้ อย่าพูดไปเดี๋ยวเสียแผน ที่จะสร้างโรงงานผลิต NGV จากหญ้าเนเปียร์ นี่ผมยังสงสัยว่าเครื่องผลิตกระแสไฟฟ้าจากก๊าซ ที่มีอยู่ 3-4 ตัว แต่ใช้ไม่ได้เพราะปอตอ...มันไม่จ่ายแกสให้ เลยเอาไปประเคนประเทศข้างๆ ซะเลย มันใช้แกส โพรเพน(LPG)หรือ NGV นอกจากนี้ท่านทั้งหลายลอง search หาดูนะครับ ต่างประเทศโดยเฉพาะยุโรป เขาใช้รถยนต์ LPG กันแพร่หลาย ทุกยี่ห้อมีรถใหม่ติดระบบแกส LPG ให้เลือกกันทั้งนั้น รวมถึงรถยนต์พระที่นั่งของราชวงศ์อังกฤษ มีแต่ประเทศไทยละครับที่เพี้ยน

swatcat
03-03-2013, 23:48
อย่าเศร้าไปใย จงพอใจในสิ่งที่เราใช้ เราว่าดี แล้วไม่รบกวนใครก็ใช้ไปเถอะครับ ไม่กรรมของคนใช้เบนซินหรอก แต่เป็นกรรมของคนไทยทั้งประเทศ ชาวนาชาวไร่ เครื่องใช้การเกษตร สำหรับเกษตรรากหญ้าจริงๆนะ เบนซินทั้งนั้น รถใหญ่ๆเกี่ยวกับเกษตร ที่ใช้ ดีเซล ผมถามจริงๆว่ามีซักกี่เครื่อง

ขนาดngv เอกชนยังต้องสร้างปั๊มเองเลย เพราะจะใช้เติม 10ล้อขึ้นไป (เติม10ล้อขึ้นไปมานก็คุ้มแหละครับ) เสียเวลารอคุ้มกับการเติม เครื่องมีแรงมากพอที่จะรับน้ำหนังถัง
แต่จาให้เอารถเล็กไปแบกถังหนักๆกับรอเติมนานมานคุ้มกันไหม

555 ไม่งั้นจะเข..คันแรกออกมาไม ได้ทุกทาง

Airbone plus
04-03-2013, 01:19
196555
196556
196557
ไปเอามาจากในเฟส ไม่รู้ว่าเป็นยังไงบ้าง

....ถามสั้นๆ ง่ายๆ ngv มันดี แล้วทำมัยรถขน ngv ไม่ติด ngv ละ :1 4:

x' บาว
05-03-2013, 09:48
ปอตอทวยครับพี่น้อง

ขอให้ทีมฟุตบอลของมัน ไม่ได้เลื่อนชั้นด้วยเถอะ เล่น d1 ต่อไปเหอะฤดูกาลหน้า 555....

พัน พระราม2
06-03-2013, 08:47
กลโกงพวกระ หย้า อำ/เลว/หน้กเเผนดิน/ดีเเล้วที่มันไปอยู่เเผนดินอืน