PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามเรื่องเคลมประกันครับ

Mod-X
08-03-2013, 15:03
รบกวนถามน้าๆ ครับ ประกันชั้น1 ครบปี จะเคลมสีกับรอยบุบ แต่ไม่มีคู่กรณี ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรรึปล่าวครับ พอดีไปเบียดเสาห้างมา (จอดด้านคนขับติดกับเสา หลบเก๋งที่จอดขวางเข้าเกียร์ไว้) ท้ายด้านคนขับติดกับไฟท้ายบุบ และถลอก รวมถึงรอยหินและรอยขูดขีด เล็กๆน้อยๆทั่วคันน่ะครับ ขอความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

evoda3
08-03-2013, 16:50
เช็คอู่ที่จะเข้าซ่อม เข้าไปที่อู่ ถามก่อนนะว่าเปิดเครมได้มั้ยถ้าได้วิ่งไปอู่เปิดเครมได้เลยถ้าเปิดไม่ได้ให้โทรแจ้งประกันให้เปิดเครม

ส่วนรอยที่เกิดให้ บอกวันเวลาสถานที่เกิดเหตุ เสา รั่ว รถ หรืออะไร ที่ระบุตัวตนได้ จะไม่มีค่าแอ็คเซพ แต่เครมแห้งเสียประวัติแน่นอนไม่มีคู่กรณีเป็นรถที่จะเรียกร้อวสินไหมได้และเราชนเอง
แผลแต่ละจุดหรือหลายจุด เป็น1เหตุการณ์ถ้าเราระบุให้เขาได้
แผลใดที่ระบุเหตุและสิ่งที่โดนไม่ได้ จะมีค่าดีดัค จุดละ1 พัน (แต่ก็มี ......ไม่เหมือนกันได้)