PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Bassbox Pioneer Carrozzeria รุ่น TS-WX505A ใส่หลังเบาะไทรทัน 4 D ได้ไหมครับ

vileness
11-03-2013, 00:23
ใครเคยใช้รุ่นนี้บ้างครับ พอจะทราบไหมว่าเสียงดีไหม เพราะจะนำมาติดหลังเบาะ ดูครับเพราะดูจากขนาดแล้ว น่าจะได้ ส่วนเรื่องเสียงไม่ทราบเลยว่าดีแค่ไหน จะพอทำให้มิติเบสตึบๆซักนิดก็ยังดีครับ ถ้าเทียบกับ bass box อันไหนจะดีกว่ากันครับ

vileness
11-03-2013, 23:22
ได้ของมาแล้วครับ ใส่หลังเบาะ 4 d ได้พอดีแป๊ะเลยครับไม่ต้องขยับเบาะ พรุ่งนี้ทดลองเดินสายไฟ ทดลองเสียงซะหน่อยครับ จับมาแพงไปหน่อย 2800 บาท แต่ถ้าเสียง ok.ก็น่าจะดี

vileness
13-03-2013, 00:03
สรุปครับ ยกเลิกโครงการ เนื่องจากของที่ซื้อมาใช้ไม่ได้ เสีย เอาไปเปลี่ยนอีกตัว ต่อสายไฟก็เสียอีกครับ ดูๆแล้วเป็นของประมูลมาแล้วเอามาขายวัดดวงครับ ซื้อของผ่านเน็ตประเภทลงขายทีละเยอะๆเข็ดเลยครับ เสียเวลา เสียความรู้สึก พอต่อให้ดูควันโขมงเลย บอกว่าเราต่อผิดอีก ยังดีที่คืนเงินครับ ขายแบบนี้ทำไมไม่ทดลองของก่อนจะขาย ขอระบายหน่อยครับ ผมซื้อจากเวปนี้ละครับ spareparts2hand.com แต่ขอไม่ลงกระทู้ที่ซื้อมาแล้วกันครับเพราะเค้าก็ยังคืนเงิน แต่เสียอารมณ์ ตรงที่มาว่าเราต่อผิดนี่ล่ะครับสายไฟ มีแค่บวก กับ ลบ แล้วก็รีโมท ทำไมไม่ทดลองก่อนที่จะเอามาลงขาย ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ ครับ

rangsun
13-03-2013, 08:17
ผมก็เคยเจอเหมือนกัน เสียความรู้สึกจริง ๆ อยู่ประจวบ เข้าไป กทม.เจอของมีปัญหา (ราคา 15,000) ใช้งานไม่ได้คืนไม่ได้ แต่เปลี่ยนได้ เลยจำต้องเปลี่ยนอย่างอื่นที่ไม่ต้องการ ถึงบ้านก็ใช้ไม่ได้อีก ส่งคืนทาง ปณ แล้วปล่อยเลยบอกแค่เปลี่ยนเอาอะไรก็ได้ที่ราคาพอกันและใช้งานได้ รอประมาณเดือนนึง จึงได้ของ เหนื่อยใจ แต่ในเวบเรายังไม่เจอไร ฝากไว้เช่นเดียวกันก่อนตกลงใจสอบถามรายละเอียดเยอะ ๆ รวมทั้งประกันการใช้งานกันให้พอใจ 2 ฝ่ายเป็นดีที่สุด

pluscng
13-03-2013, 18:10
ยังดีนะครับที่พี่ยังเปลี่ยนได้...

vileness
13-03-2013, 19:13
ผมก็เคยเจอเหมือนกัน เสียความรู้สึกจริง ๆ อยู่ประจวบ เข้าไป กทม.เจอของมีปัญหา (ราคา 15,000) ใช้งานไม่ได้คืนไม่ได้ แต่เปลี่ยนได้ เลยจำต้องเปลี่ยนอย่างอื่นที่ไม่ต้องการ ถึงบ้านก็ใช้ไม่ได้อีก ส่งคืนทาง ปณ แล้วปล่อยเลยบอกแค่เปลี่ยนเอาอะไรก็ได้ที่ราคาพอกันและใช้งานได้ รอประมาณเดือนนึง จึงได้ของ เหนื่อยใจ แต่ในเวบเรายังไม่เจอไร ฝากไว้เช่นเดียวกันก่อนตกลงใจสอบถามรายละเอียดเยอะ ๆ รวมทั้งประกันการใช้งานกันให้พอใจ 2 ฝ่ายเป็นดีที่สุดครับ คราวหน้าจะถามให้แน่นอนก่อนครับเข็ดแล้วแบบนี้

vileness
13-03-2013, 19:15
ยังดีนะครับที่พี่ยังเปลี่ยนได้...ทางผู้ขายขายของมานานครับ น่าจะกลัวเสียชื่อเสียงล่ะครับ แต่การนำมาขายน่าจะทดลองก่อนที่จะขาย เซงไปอีกนานเลยครับ

win
14-03-2013, 17:12
http://www.frodoce.com/product.detail_379545_th_2689347
เอามาฝากครับมีให้เลือกเยอะ

chalermwut31
14-03-2013, 19:23
เดชะบุญครับน้า