PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไฟแสดงปริมาณแก๊สกระพริบตลอด

catchon
13-03-2013, 08:53
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ใช้triton cng มาประมาณ 3 ปี ตอนนี้มีปัญหาไฟแสดงปริมาณแก๊ส
กระพริบตลอด (แก๊สใกล้หมด) ถึงแม้เติมแก๊สแล้วก็ตาม แต่ยังสามารถกดเปลี่ยนเป็นน้ำมัน-แก๊สได้อยู่ สามารถแก้ไขได้หรือไม่หรือต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวไหนใหม่

bee2033
13-03-2013, 09:02
รอผู้รู้ครับ:m0027:

Airbone plus
13-03-2013, 09:09
ส่วนใหญ่เป็นตัวบอกปริมาณแก๊สที่เป็นเข็มเสียครับ หรือไม่ก็จูนใหม่ก็หายครับ

path066
13-03-2013, 14:42
:100 2:
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ใช้triton cng มาประมาณ 3 ปี ตอนนี้มีปัญหาไฟแสดงปริมาณแก๊ส
กระพริบตลอด (แก๊สใกล้หมด) ถึงแม้เติมแก๊สแล้วก็ตาม แต่ยังสามารถกดเปลี่ยนเป็นน้ำมัน-แก๊สได้อยู่ สามารถแก้ไขได้หรือไม่หรือต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวไหนใหม่

อยู่ จังหวัด ไหน ครับ ให้ เข้า ศูนย์ Mitsu นัด ตรวจ CNG หรือ ถ้า เป็น จังหวัด ที่ มี ศูนย์ SCG ไป SCG เลย ขอ อัพ เกรด Soft Ware กล่อง ECU gas ของ ผมเป็น เหมือน กัน UP เวอร์ชั่น ใหม่ หาย รุ่น นี้ ใช้ เซ็นเซอร์ วัด ปริมาณ Gas ถ้า หมด ประ กัน แล้ว น่า จะ ไม่ กี่ ร้อย บาท แต่ ถ้า ให้ แนะ นำ ลอง เข้า Mitsu ลอง กระซิบ กับ ช่าง ดู ว่า วัน ไหน ที่ SCG มา ดู รถ คัน อื่น ที่ เป็น CNG มั้ง น่า จะ ถูก หรือ อาจ ฟรี เลย นะ ของ ผม เป็น ตอน ใกล้ หมด ประ กัน ไม่ มี ค่า ใช้ จ่าย ครับ..

catchon
13-03-2013, 15:43
ขอบคุณครับคุณpatt066 ผมอยู่ อ.เมืองชลบุรี เช็คกับเซลล์มิตซูชลบุรีบายพาสแล้ว เขาให้รองเอารถเข้าที่ศูนย์มิตซูตรงข้ามวัดเนินฯดู ผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ

path066
12-04-2013, 15:27
ขอบคุณครับคุณpatt066 ผมอยู่ อ.เมืองชลบุรี เช็คกับเซลล์มิตซูชลบุรีบายพาสแล้ว เขาให้รองเอารถเข้าที่ศูนย์มิตซูตรงข้ามวัดเนินฯดู ผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ

อัพ เกรด Soft Ware กล่อง ECU gas หายชัวส์ แต่ก่อนเช็คเติมก๊าชให้เติม จะได้ดูง่ายๆ ด้วย