PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามน้าๆครับผม เสียงดัง กึกๆเวลาเลี้ยว ขึ้นลูกระนาด

pui_bangbo
13-03-2013, 09:27
เวลาเลี้ยวมีเสียงดังบริเวณล้อหน้า ดังกึกๆ ได้ยินชัดเลยครับยิ่งตอนขึ้นลูกระนาดดังเยอะเลยครับ ช่วงตอนออกตัวช้าๆ จอดทิ้งศูนย์แล้วหนึ่งวันยังหาสาเหตุไม่เจอเลยครับ รถเพิ่งได้สามเดือนเองครับ triton plus 2.5vg cab m/t

Chaphat
13-03-2013, 09:31
.............ของผมก็ดังครับ แต่จะดังเวลาเลี้ยวกึกๆเหมือนข้อต่อมันห่างกันแล้วมีระยะฟรี รับรู้ได้เลยเวลาเลี้ยว

รอด้วยคนครับ

chay94.75
13-03-2013, 09:37
ของผมก็เป็นเวลาหักพวงมาลัย รู้สึกกึกๆ เมื่อก่อนไม่เป็น ถามช่างที่ศูนย์เขาว่าปรกติ ตอนนี้ก็ยังรู้สึกอยู่ ไม่จะเกี่ยวกับการโหลดรถหรือเปล่า

PEXY
16-03-2013, 09:59
ของผมดังเหมือนกันแรงด้วยแต่รถใช้มา 2 ปีแล้ว ตอนวิ่งช้า เลี้ยวเข้าซอย ขึ้นสะพานช้าช้า น่าจะดังมาจากโช๊คครับ ถ้าโช๊คเสียการยุบตัวยืดตัวผิดจังหวะ เกิดการขืนขัด ของชุดช่วงล่างต่างๆได้ครับ ลองหาทางลองโช๊คดู
แต่ถ้ารถใหม่ทางศูนย์ต้องหาทางทดสอบและแก้ให้ครับ ขอให้หายไวๆน่ะครับ