PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เรื่องเหล้า ชุมชนคนรักไทรทันในประเทศไทย Thaitritonclub.com

webmaster
17-03-2013, 21:24
เห็นหลายท่านอยากทราบความเป็นมาเป็นไปเกี่ยวกับชมรม ผมก็เลยนั่งนึกๆ คิดๆ ว่ามันเกิดมาจากตรงไหนอย่างไรบ้าง คงจำรายละเอียดไม่ได้ทั้งหมด แต่จะเล่าเท่าที่จำได้ นิดๆ หน่อย

ก่อนที่จะมาเป็นเว็บไซต์ thaitritonclub.com นั้น ได้มีบุคคลท่านหนึ่งหรืออาจจะหลายท่าน ได้ก่อตั้งชุมชนเล็กๆ ขึ้นมาที่บ้านหลังหนึ่ง ที่ tritonclub.pantown.com เพื่อรวบรวมสมัครพรรคพวกและคนที่ชอบรูปลักษณ์ใหม่ของกระบะที่บางคนเรียกกว่า "ปลัดขิก" อาจจะเปิดตัวเว็บที่ pantown ก่อนเปิดตัวรถด้วยซ้ำไป

ผมเองก็เข้ามาใน tritonclub.pantown.com โดยค้นจาก Google ซึ่งตอนนั้นเห็นการเปิดตัวในเว็บไซต์ manager.co.th เห็นปุ๊ป ชอบทันที ก็เลยลองค้นหาข้อมูล ก็ได้มาเจอะเจอเว็บนี้เข้า เราพูดคุยแลกเปลี่ยนกันในเว็บนี้อยู่นานพอควร อาจจะเกือบปี

จากนั้นก็การโพสให้มีการออกแบบโลโก้ประจำคลับ ณ ตอนนั้นจำได้ว่าคนออกแบบโลโก้คลับเรา ชื่อนามแฝงว่า "น้ำพุ" และเราก็ใช้โลโก้นี้ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาจนถึงปัจจุบัน โดยผมเองก็ไม่ทราบเลยว่า "น้ำพุ" คือใคร ตราบจนทุกวันนี้

ช่วงนั้นผมก็ขลุกอยู่กับ tritonclub.pantown.com และไม่นานผมก็ไปจองไทรทัน ตัว 4 ประตู สีดำ 116 แรงม้า ยุคนั้นพลัสยังไม่ออก (ใจจริงอยากได้ตัวยกสูง แต่มีเฉพาะ 4x4 คิดแล้วกำลังผ่อนไม่ถึง เลยได้ตัวเตี้ยดำมาครอบครอง)

เมื่อผ่านไปสักระยะก็ได้รู้จักกับพี่ชายคนหนึ่ง ชื่อพี่ชาญ(Admin) แต่เราจะรู้จักพี่ท่านในชื่อ "พี่โป๋" เขาทำงานและมีหลักแหล่งอยู่ที่ไหนไม่ทราบ ก็พูดคุยแลกเปลี่ยนเรียนรู้กัน ประกอบกับสมาชิกเข้ามาในเว็บ tritonclub.pantown.com เยอะมากขึ้น บ้านใหญ่โตขึ้น โพสกันมากขึ้น ทำให้ขนาดพื้นที่ของบ้านไม่เพียงพอสำหรับรองรับสมาชิก (เนื่องจาก pantown จำกัดพื้นที่การใช้งาน)

เลยได้พูดคุยกับพี่ชาญว่าเรามาทำเว็บคลับแยกออกมาจาก pantown ดีไหม และแล้วพี่ชาญก็ไปจดโดเมน Thaitritonclub.com ซึ่ง ณ ตอนนั้นผมก็ได้รับอาสาทำเว็บ เนื่องจากผมเองก็ขลุกอยู่กับการทำเว็บไซต์ และให้บริการเกี่ยวกับเว็บโฮสติง

หลังจากเรามีบ้านหลังใหม่ ก็พัฒนาปรับปรุงเว็บเรื่อยมา เปลี่ยนรูปแบบหลายครั้ง เว็บล่มบ่อย พื้นที่ไม่เพียงพอ การให้บริการไม่เสถียร ลุ่มๆ ดอนๆ ก็ต่อสู้กันเรื่อยมา ไหนๆ ก็ทำแล้ว ก็ทำให้ถึงที่สุด ผมกับพี่ชาญก็ร่วมกันพัฒนาระบบเรื่อยมา

เมื่อเราก่อร่างสร้างตัวมาได้ระยะหนึ่ง สมาชิกมากขึ้น ก็ได้รวมตัวกันจัดงานมิตติ้ง ครั้งแรกที่เราได้พบเจอกันน่าจะเป็นงานแรลลี่ครั้งแรกของมิตซู ที่เคลื่อนขบวนจากสนามหลวงไปที่ปราณบุรี เราเริ่มต้นมิตรภาพกันอย่างจริงๆ จังๆ กันที่นั่น (เท่าที่ผมจำได้นะ)

ก็ได้มีการประชุมตกลง เลือกตัวแทน/เลือกประธาน เลือกกรรมการ ก็ได้มีการเลือกประธานคลับขึ้นมา ป๋าอลงกรณ์ได้รับการโหวตให้รับตำแหน่งประธานคลับตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา (จำไม่ได้ว่าป๋าอลงกรณ์ได้รับเลือกก่อนงานปราณบุรีหรือเปล่า ผมไม่แน่ใจ) ตอนนี้ผมจำไม่ได้แล้วว่ากรรมการมีใครบ้าง

เสร็จจากงานปราณบุรี เราก็พูดคุยสานต่อกันในเว็บแห่งนี้ หลายๆ เรื่องราว หลายๆ แลกเปลี่ยนเรียนรู้กัน เว็บก็ล่มบ่อย ฐานข้อมูลหายบ้าง กระทู้หายบ้าง สมัครสมาชิกก็ยาก หลายขั้นหลายตอน ดาวน์โหลดใบสมัครเป็นไฟล์ word แล้วก็พิมพ์พร้อมกับแนบรูปภาพแนบสำเนาบัตรส่งกลับมาทางอีเมล์นายทะเบียน กว่าจะได้เป็นสมาชิกก็เล่นเอาเป็นสัปดาห์ เพราะนายทะเบียนใช้เวลาว่างจากงานประจำมาทำ ด้วยใจรัก

กว่าจะมาเป็นเว็บปัจจุบันนี้ก็ตามที่กล่าวมา จริงๆ เยอะกว่านี้ครับ ผมจำไม่ได้ เวอร์ชั่นนี้น่าจะเป็นเวอร์ชั่นสุดท้ายแล้ว ที่จะปรับเปลี่ยนระบบ จนกว่าสมาชิกจะจะหายไปพร้อมกับ All New Triton ที่จะกำหนดขึ้นมาอีกไม่กี่ปีข้างหน้า แต่ผมก็ยังจะเฝ้าบ้านหลังนี้ไม่ไปไหน

พูดคุยกัน กระทบกระทั่งกันก็มีบ้าง แต่เราก็ให้อภัยซึ่งกันและกัน เพื่อมิตรภาพที่ยั่งยืน ขอบคุณสมาชิกทุกๆ ท่านนะครับ ที่ทำให้บ้านหลังนี้อบอุ่น

------------
ใครรู้จัก "น้ำพุ" ช่วยบอกให้เขาแสดงตัวหน่อยนะครับ จะเลี้ยงมื่อใหญ่สักมื้อครับ อิอิ

แค่นี้ก่อนนะครับ "เรื่องเหล้า เสาร์-อาทิตย์"

tik1_mtx
17-03-2013, 21:34
ผมว่านะยังไงเวปนี้ก็อยู่ยงคงกระพันไม่มีวันตายแน่ๆครับ

man-0731
17-03-2013, 21:46
ถึงจะมี All new triton ผมก้อไม่คิดที่จะออกจากบ้านนี้ ที่ผมเลือกรถไทรทัน ก้อเพราะเวปนี้ได้ช่วยให้การตัดสินใจเลือกรถง่ายขึ้น
และได้พบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์และความรู้อีกมากมาย เลือกไม่ผิดที่มาอยู่เวปนี้ ยินดีที่จะสนับสนุนให้เวปนี้อยู่ตลอดไปคับ

swatcat
17-03-2013, 21:48

Airbone plus
17-03-2013, 21:59
เข้ามาอ่านเก็บข้อมูล เพราะไม่รู้ที่มาเหมือนกันครับ :purplebananna:

Tum19
17-03-2013, 22:06
ถ้ายังขับไทรทันกันอยู่ ก็ไม่มีใครจากไปไหนหรอกครับ ถึงแม้จะมี All New ออกมา
ความรู้ต่างๆ และมิตรภาพที่มีเสมอมา จะอยู่ตลอดไป

monami
17-03-2013, 22:16
ซึ้งครับ
:kapook-17351-2909:

coppy42
17-03-2013, 22:19
"เรื่องเหล้า เสาร์-อาทิตย์"
โดย.ส...... :i37:

Joe043
17-03-2013, 22:20
ตำนานไตรตันคลับ
ถึงจะมีออนิวผมก็ไม่หายไปไหนหรอกครับ เพื่อนผมอยู่ในนี้

madamx
17-03-2013, 22:27
:15 4::15 4::15 4:

MUNIC
17-03-2013, 22:32
โพสหาคนออกแบบโลโก้ ตั้งแต่แรกเจอ จนปัจจุบัน

ยังไม่มีใครได้เจอท่านั้นเลย "น้ำพุ" ลึกลับดีมะ ขลังดีไหมละเวปนี้ 55555

krookeng
17-03-2013, 22:45
ผมตัดสินใจถอยไทรทันคันแรก ตอน ก.พ.ปี 50
ก็เพราะเวป thaitritonclub.com นี่แหละ
198509

prayut
17-03-2013, 23:01
ขอบคุณน้าเวปฯมากครับที่ให้ข้อมูลความเป็นมา เสียสละเวลามานั่งพิมพ์-โพสให้อ่าน
ถึงรถจะ ALL NEW แต่ผมเชื่อว่าน้าๆทุกท่านในคลับก็ไม่ไปไหนแน่นอนครับ เชื่อไหมครับแรกเริ่มเดิมทีผมได้มีความคิดที่จะมีรถยนตร์เป็นของตัวเองครั้งแรกเป็นยี่ห้ออี...ไปจองมาแล้วด้วยครับพยายามมา 5 ปี ความฝันผมก็ไม่สำเร็จเสียค่าจองไปฟรีๆ ต่อมายี่ห้อ ฟอ...ตัวใหม่มาผมก็พยายามอีกลงทุนจองไปเรียบร้อยแต่ไม่สำเร็จอีกต้องเสียค่าจองไปฟรีๆอีกครั้ง จนมาช่างปี 55 ก่อนน้ำท่วมใหญ่ได้มีโอกาศอีกครั้งและครั้งนี้มีผู้ให้ความสนับสนุน ความหวังของผมเริ่มชัดเจนอีกครั้งแต่รถที่จะได้ไม่ใช่รถที่ผมฝันไว้ แต่เป็นเจ้าตั้น ผมก็โอเคนระดับนึง เพราะมีครั้งนึงผมได้ไปทดลองขับรถกับผู้จักการฯเค้าไปเทสเจ้าตั้นพลัส 4 ประตูแล้วให้ผมเทสด้วย โดยส่วนตัวชอบภายในเจ้าตั้นครับ หรูดีนั่งสบาย ก็เลยคิดว่าไม่เลวเหมือนกันประกอบกับตังเล็กกำลังโตความต้องการใช้รถกลายเป็นความจำเป็นก็เลยตัดสินใจเหลือกเจ้าตั้น 2.4 4D มาประจำการ ติดแก๊สเอาประหยัดก่อนครับเพราะจะต้องเดินทางต่างจังหวัดบ่อยผมเป็นคนต่างจังหวัดครับ

เมื่อได้รถแล้วก็เลยหาคลับเพราะคิดว่าผมคงจะหาข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับรถตลอดจนวิธีการแก้ปัญหาเบื้องต้น การแต่งรถ อุปกรณ์ต่างๆจากคลับได้
และก็ได้เจอกับ Thaitritonclub.com สมัครเป็นสมาชิก สินค้าชิ้นแรกที่สั่งซื้อคือสติ๊กเกอร์คาดหน้าครับ และได้เข้ามาพูดคุยทักทายกัยน้าๆเรื่อยมา ตลอดเวลาที่ใช้รถ และเข้าคลับมาปีกว่าๆ ผมได้สิ่งดีๆหลายๆอย่าง มิตรภาพ ความอบอุ่น ฯลฯ ที่ผมได้รับ ผมคิดว่าผมเจอเนื้อคู่ที่แท้จริงแล้วครับ
ต้องขอบคุณทีมงาน น้าทุกท่านในคลับมา ณ โอกาศนี้ด้วยครับที่มอบสิ่งดีๆให้ผม ผมบอกได้เต็มปากครับว่าผมติดสินใจถูกต้องที่สุดที่เลือก Triton ครับผม

tumauyai4x4tritonclup.com
17-03-2013, 23:06
ยังไงก้จะอยุ่คู่กันตลอดไป สู้ๆเพื่อ ไทรทันส์ ของเรา :29:

hardrock
17-03-2013, 23:18
สู้ต่อไปครับ ทาเคชิ

num_navanakorn
17-03-2013, 23:18
ขอบคุณบ้านอันเเสนอบอุ่นครับ...

Modelist
18-03-2013, 00:01
เรื่องราวยาวนานมาก ขอบคุณครับ

kamyu
18-03-2013, 02:31
ขอบคุณwebmasterทุกคนครับ

chaiyasit
18-03-2013, 08:08
ตามหา"คุณนำ้พุ"กัน...
ขอบคุณมากครับน้าหยาม...ที่ให้ทราบความเป็นมาเจ้า"ปลัดขิก"

MEAW_SAN
18-03-2013, 08:27
ขอบคุณน้าๆรุ่นใหญ่หลายๆท่านที่ก่อตั้งเว็บนี้ขึ้นมา จนผมต้องโดนด่าว่าบ้าเหมือนน้าๆหลายๆท่านเอาคันที่สองออกมา ตามนั้นครับ ผิดบ้างถูกบ้าง กระทบกระเทียบกันบ้าง ก็อภัยกันเพื่อมิตรภาพที่ยั่งยืนและยาวนาน หากมีอะไรช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกหรือเว็บไซด์ได้ ผมก็ยินจะทำต่อไปครับ บางคนบางท่านก็มองว่าผมมาค้ามาขายของในนี้ หากินกับเพื่อนฝูงบ้างอะไรบ้าง ผมไม่โกรธหรอกครับมันเป็นธุรกิจ แต่ผมก็มีอะไรคืนแก่สังคมของบ้านแห่งนี้อยู่เสมอๆ ขอบคุณครับ ผมเจอเพื่อนดีๆเยอะมากเลยที่นี่

Khajorn_b
18-03-2013, 08:34
ขอขอบคุณน้าๆ ทีมงาน, webmaster และเพื่อนสมาชิกทุกคนครับ
(ว่าจะไปถ้ำกระบอกและ...ว่างเป็นไม่ได้เข้า web นี้ตลอด 555)
- ผมเลือก Triton ก็เพราะใจมันรัก...ถึงแม้ใครๆ แถวบ้านผมจะเรียกว่าหน้าปลัดขลิก
- ผมได้มิตรภาพและความรู้มากมายก็จากที่นี่...ถึงแม้เราจะไม่เคยพบหน้าหรือพูดคุยกันด้วยซ้ำ
(โค๊ตโชว์ท้ายรางเปิด, ติดตั้งพัดลมไฟฟ้า, ไฟหน้าปัด, โช๊ค, ช่วงล่างกับการ Review ของน้าๆ, อุดช่องแอร์, ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ ฯลฯ)
มากมายครับ / ขอขอบคุณอีกครั้งกับมิตรภาพที่ดีจากที่นี่ครับ....

bee2033
18-03-2013, 08:40
:2 4::2 4::2 4:
รถผมปี '05 ตอนนี้คิดว่าจะต่อใช้อีกซัก10ปี ต้องเจอกับผมอีกนาน 5555+
:8 4::8 4::8 4:

winid
18-03-2013, 09:32
ผมเลือกไทรทันก็เพราะเว็บนี้เช่นกันครับ

ACE12345678
18-03-2013, 12:45
คลับของเราคลาสสิคมากครับ และคงอยู่กันไปอีกนานนนนนน

prayut
18-03-2013, 13:07
ถึงรถจะ all new แต่เราจะ "ออ" กันอยู่ในบ้านนี้ต่อไปครับผม

tonzatriton
18-03-2013, 13:29
ผมซื้อไทรทัน เพราะเซลล์โคตรสวย....อารมณ์ว่าหลงคารมณ์เซลล์
ใช้ไปสักพัก เห็นสติ๊กเกอร์ หลังรถ ใครก็ไม่รู้ สวยดี เลยลองเข้ามาชม
แล้วก็กลายเป้นสมาชิกไปโดยปริยาย...และที่ งงๆ
คือ อีตา webmaster ดันมาเป็นรุ่นพี่ขาโจ๋ว..
ของโรงเรียนเราซะอีก..เฮ้อ..โลกช่างกลม..หรือ พรมลิขิตก้ไม่รู้
ขอบคุณ Thai Triton Club ที่ ทำให้ผมใช้รถแบบ"ไม่กลัวพัง"

DN-TT19
18-03-2013, 14:32
ขอบคุณสำหรับเรื่องราว และขอบคุณน้าๆทุกท่านรวมถึงเพื่อนพี่น้องสมาชิกทุกคนที่ทำให้มีบ้านหลังนี้ขึ้นมาครับ

viroj
18-03-2013, 20:14
ขอขอบคุณน้าๆและ ทีมงาน webmaster และเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ทำให้เราได้มารู้จักกันด้วยครับ
มิตรภาพและการแบ่งปั่น จะอยู่ในใจของทุกท่านตลอดไป

pao116
18-03-2013, 20:40
ผมฟัดกับ cng จนคอยด์ไหม้ เล่นงานเซลล์หลอกลวงจนไล่พนักงานเลวๆออก
ด่า ผจก. ด่าศูนย์ ที่ทำรถที่ผมรักจนเน่า ใช้จนขายเพราะต้องทำงานในเมืองที่รถติด
และวิ่งก๊าซจนเกือบแสนโล ก็ตัดสินใจลาจากก่อน
แต่ถึง ยังไงผมก็รักไทรทัน
และรถคันต่อไปของผม (อีก 5 ปี) ก็คาดไว้ว่า ไทรทันนี่แหละ
เพราะผมได้มิตรภาพ ได้เพื่อน ได้ความรู้ มากมายจากที่นี่
ขอบคุณทีมงานครับ

off_tp
18-03-2013, 20:45
ซึ้งมาก และจะเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ

kla
18-03-2013, 21:06
คิดถึงพี่ๆน้าๆทุกๆท่านเด้อครับ

prayut
18-03-2013, 21:55
อบอุ่นมากครับ อิอิ

NN mobile
18-03-2013, 22:54
อ้าว.........ป๋าอลงกรณ์. เปนประธานหราครับ ไม่รู้จริงๆ ป๋าแวะมาหาบ่อยมากๆ

ผมก็ยังว่า. คุยกะป๋าที่ใร อยากทำกิจกรรมเพื่อสังคมที่ใร ป๋าบอกจัดเต็มไปเลย

คลับเราต้องการคนสือทอดการทำกิจกรรมเพื่อสังคม

กราบขออภัยด้วยครับป๋าผมไม่รู้จริงๆ5555555

bait
19-03-2013, 08:49
สุดยอดครับ ต้องขอขอบคุณน้าสยามและน้าชาญครับ ที่ได้จัดตั้งเว็บนี้ขึ้นมา เป็นแหล่งรวมทุกเรื่องราวปัญหา การแต่ง ฯลฯ ขอบคุณอีกครั้งครับ

czp01
19-03-2013, 09:03
ขอบคุณสำหรับเว็บนี้ที่ทำให้ผมรู้จักและรักเจ้าตั้นอยู่จนถึงทุกวันนี้....ขอบคุณครับสำหรับมิตรภาพที่มีในบ้านหลังนี้:17 4:

boydear
19-03-2013, 09:19
ผมไม่มีคำอธิบายใด ๆ เพราะความรู้สึกผมไม่ต่างจากน้า ๆ ในคลับเราหรอกครับ....ขอบคุณมิตรภาพที่ดี ๆ ครับ :21-7::21-7:

god-army
19-03-2013, 16:37
​รัก..ไทรทัน...ไม่ยอมเปลี่ยนแปลงครับ

prayut
19-03-2013, 20:47
ปลื้มครับผม....:yociexpress09::yociexpress09:ซึ้งงงง

j-o-k-e
19-03-2013, 21:13
้ขอบคุณ น้าๆทุกท่านที่ก่อตั้งและดูแลเวปมาครับ
ผมได้ความรู้เยอะมาก เข้าเวปต่างๆก่อนซื้อรถเพื่อหาข้อมูล
สุดท้ายก้อมาจบที่ไทรทันครับ

บาสท่าเรือzoneอยุธยา
20-03-2013, 22:03
สัญญาครับว่าผมคนนึงหล่ะที่จะไม่จางหายไปจากเว็ปยบ้านนี้แน่นอน แต่ก่อนผมชอบปีโป้ แต่พอผมได้มาอ่านเนื้อหาเว็ปบ้านนี้ ผมก็ได้ศึกษาระบบการทำงานของรถรุ่นนี้ว่าเจ๋งแค่ไหน สุดท้ายครับผมก็แนะนำเพื่อนให้ซื้อ ไทรทัน ทันนที(ยุอยู่นานสุดท้ายก็ซื้อมาครอบครอง)ด้วยความหลงไหลในการควบคุมรถ ส่วนตัวผมเองก็ไม่น้อยหน้าครับ รีบหาหนี้สินใส่ตัวทันที เพื่อเจ้าเหมียวคันนี้ครับ ผมรักไทรทัน ครับผม:Banane40::Banane07::Banane40:

Modelist
20-03-2013, 22:16
อ้าว.........ป๋าอลงกรณ์. เปนประธานหราครับ ไม่รู้จริงๆ ป๋าแวะมาหาบ่อยมากๆ

ผมก็ยังว่า. คุยกะป๋าที่ใร อยากทำกิจกรรมเพื่อสังคมที่ใร ป๋าบอกจัดเต็มไปเลย

คลับเราต้องการคนสือทอดการทำกิจกรรมเพื่อสังคม

กราบขออภัยด้วยครับป๋าผมไม่รู้จริงๆ5555555

พลาดแล้วครับเฮียสองเอ็น จัดของขอขมาด่วน ก่อนป๋าจะเฮี้ยนครับ

ADISORN17
20-03-2013, 22:20
พวกพี่ๆ สุดยอดเลยครับ ผมคนหนึ่งแหละครับจะอยู่กับพวกพี่ๆ ครับ

TATIKJA
20-03-2013, 22:36
อีกหนึ่งเสียงคับที่ได้รับความอบอุ่นและความรู้มากมายจากคลับแห่งนี้รถคันที่ผมใช้อยู่นี้ก็ตั้งแต่ปี06 ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยคับที่ไม่ได้เปลี่ยนเพราะได้ความรู้จากคลับแห่งนี้ นำความรู้และการชอบแต่งรถมารวมกัน โดยการเปลี่ยนนู่นนิดเปลี่ยนนี้หน่อยก็กลายเป็นvisionใหม่ละ และยังได้อะไหล่ถูกๆรวมทั้งอะไหล่ที่น้าๆแจกฟรีมาทำการดัดแปลงรถอีกต่างหาก ขอลคุณน้ำใจน้าๆที่มีให้กัน ณ คลับแห่งนี้คับ:yenta4-emoticon-002:yenta4-emoticon-002:yenta4-emoticon-002:yenta4-emoticon-002

prayut
21-03-2013, 10:27
:77 2::77 2::77 2:

NN mobile
24-03-2013, 23:06
พลาดแล้วครับเฮียสองเอ็น จัดของขอขมาด่วน ก่อนป๋าจะเฮี้ยนครับ

อยู่ติดกานแท้ๆ. แกไม่เคยบอกอะป๋านัท. ผมอะไม่รู้อะใรเลยคร้าบบบบบบ5555555

prayut
25-03-2013, 20:00
แล้วสมาชิกรุ่นพี่ๆไม่มีเรื่องราวดีๆ ประสบการณ์เจ๊งๆมาบอกเล่า-แชร์ ให้น้องสมาชิกรุ่นใหม่บ้างหรอครับผม:20 3:

JADUM
26-03-2013, 12:19
รักเหมือนเดิมครับ...แต่ผมปันใจไปปั่นจักรยานบางครั้งน่ะ55555

prayut
26-03-2013, 22:21
รักเหมือนเดิมครับ...แต่ผมปันใจไปปั่นจักรยานบางครั้งน่ะ55555

ระวังข้อเสื่อมนะครับน้าจ่าอิอิอิ

W-ut
27-03-2013, 18:32
เห็นหลายท่านอยากทราบความเป็นมาเป็นไปเกี่ยวกับชมรม ผมก็เลยนั่งนึกๆ คิดๆ ว่ามันเกิดมาจากตรงไหนอย่างไรบ้าง คงจำรายละเอียดไม่ได้ทั้งหมด แต่จะเล่าเท่าที่จำได้ นิดๆ หน่อย

ก่อนที่จะมาเป็นเว็บไซต์ thaitritonclub.com นั้น ได้มีบุคคลท่านหนึ่งหรืออาจจะหลายท่าน ได้ก่อตั้งชุมชนเล็กๆ ขึ้นมาที่บ้านหลังหนึ่ง ที่ tritonclub.pantown.com เพื่อรวบรวมสมัครพรรคพวกและคนที่ชอบรูปลักษณ์ใหม่ของกระบะที่บางคนเรียกกว่า "ปลัดขิก" อาจจะเปิดตัวเว็บที่ pantown ก่อนเปิดตัวรถด้วยซ้ำไป

ผมเองก็เข้ามาใน tritonclub.pantown.com โดยค้นจาก Google ซึ่งตอนนั้นเห็นการเปิดตัวในเว็บไซต์ manager.co.th เห็นปุ๊ป ชอบทันที ก็เลยลองค้นหาข้อมูล ก็ได้มาเจอะเจอเว็บนี้เข้า เราพูดคุยแลกเปลี่ยนกันในเว็บนี้อยู่นานพอควร อาจจะเกือบปี

จากนั้นก็การโพสให้มีการออกแบบโลโก้ประจำคลับ ณ ตอนนั้นจำได้ว่าคนออกแบบโลโก้คลับเรา ชื่อนามแฝงว่า "น้ำพุ" และเราก็ใช้โลโก้นี้ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาจนถึงปัจจุบัน โดยผมเองก็ไม่ทราบเลยว่า "น้ำพุ" คือใคร ตราบจนทุกวันนี้

ช่วงนั้นผมก็ขลุกอยู่กับ tritonclub.pantown.com และไม่นานผมก็ไปจองไทรทัน ตัว 4 ประตู สีดำ 116 แรงม้า ยุคนั้นพลัสยังไม่ออก (ใจจริงอยากได้ตัวยกสูง แต่มีเฉพาะ 4x4 คิดแล้วกำลังผ่อนไม่ถึง เลยได้ตัวเตี้ยดำมาครอบครอง)

เมื่อผ่านไปสักระยะก็ได้รู้จักกับพี่ชายคนหนึ่ง ชื่อพี่ชาญ(Admin) แต่เราจะรู้จักพี่ท่านในชื่อ "พี่โป๋" เขาทำงานและมีหลักแหล่งอยู่ที่ไหนไม่ทราบ ก็พูดคุยแลกเปลี่ยนเรียนรู้กัน ประกอบกับสมาชิกเข้ามาในเว็บ tritonclub.pantown.com เยอะมากขึ้น บ้านใหญ่โตขึ้น โพสกันมากขึ้น ทำให้ขนาดพื้นที่ของบ้านไม่เพียงพอสำหรับรองรับสมาชิก (เนื่องจาก pantown จำกัดพื้นที่การใช้งาน)

เลยได้พูดคุยกับพี่ชาญว่าเรามาทำเว็บคลับแยกออกมาจาก pantown ดีไหม และแล้วพี่ชาญก็ไปจดโดเมน Thaitritonclub.com ซึ่ง ณ ตอนนั้นผมก็ได้รับอาสาทำเว็บ เนื่องจากผมเองก็ขลุกอยู่กับการทำเว็บไซต์ และให้บริการเกี่ยวกับเว็บโฮสติง

หลังจากเรามีบ้านหลังใหม่ ก็พัฒนาปรับปรุงเว็บเรื่อยมา เปลี่ยนรูปแบบหลายครั้ง เว็บล่มบ่อย พื้นที่ไม่เพียงพอ การให้บริการไม่เสถียร ลุ่มๆ ดอนๆ ก็ต่อสู้กันเรื่อยมา ไหนๆ ก็ทำแล้ว ก็ทำให้ถึงที่สุด ผมกับพี่ชาญก็ร่วมกันพัฒนาระบบเรื่อยมา

เมื่อเราก่อร่างสร้างตัวมาได้ระยะหนึ่ง สมาชิกมากขึ้น ก็ได้รวมตัวกันจัดงานมิตติ้ง ครั้งแรกที่เราได้พบเจอกันน่าจะเป็นงานแรลลี่ครั้งแรกของมิตซู ที่เคลื่อนขบวนจากสนามหลวงไปที่ปราณบุรี เราเริ่มต้นมิตรภาพกันอย่างจริงๆ จังๆ กันที่นั่น (เท่าที่ผมจำได้นะ)

ก็ได้มีการประชุมตกลง เลือกตัวแทน/เลือกประธาน เลือกกรรมการ ก็ได้มีการเลือกประธานคลับขึ้นมา ป๋าอลงกรณ์ได้รับการโหวตให้รับตำแหน่งประธานคลับตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา (จำไม่ได้ว่าป๋าอลงกรณ์ได้รับเลือกก่อนงานปราณบุรีหรือเปล่า ผมไม่แน่ใจ) ตอนนี้ผมจำไม่ได้แล้วว่ากรรมการมีใครบ้าง

เสร็จจากงานปราณบุรี เราก็พูดคุยสานต่อกันในเว็บแห่งนี้ หลายๆ เรื่องราว หลายๆ แลกเปลี่ยนเรียนรู้กัน เว็บก็ล่มบ่อย ฐานข้อมูลหายบ้าง กระทู้หายบ้าง สมัครสมาชิกก็ยาก หลายขั้นหลายตอน ดาวน์โหลดใบสมัครเป็นไฟล์ word แล้วก็พิมพ์พร้อมกับแนบรูปภาพแนบสำเนาบัตรส่งกลับมาทางอีเมล์นายทะเบียน กว่าจะได้เป็นสมาชิกก็เล่นเอาเป็นสัปดาห์ เพราะนายทะเบียนใช้เวลาว่างจากงานประจำมาทำ ด้วยใจรัก

กว่าจะมาเป็นเว็บปัจจุบันนี้ก็ตามที่กล่าวมา จริงๆ เยอะกว่านี้ครับ ผมจำไม่ได้ เวอร์ชั่นนี้น่าจะเป็นเวอร์ชั่นสุดท้ายแล้ว ที่จะปรับเปลี่ยนระบบ จนกว่าสมาชิกจะจะหายไปพร้อมกับ All New Triton ที่จะกำหนดขึ้นมาอีกไม่กี่ปีข้างหน้า แต่ผมก็ยังจะเฝ้าบ้านหลังนี้ไม่ไปไหน

พูดคุยกัน กระทบกระทั่งกันก็มีบ้าง แต่เราก็ให้อภัยซึ่งกันและกัน เพื่อมิตรภาพที่ยั่งยืน ขอบคุณสมาชิกทุกๆ ท่านนะครับ ที่ทำให้บ้านหลังนี้อบอุ่น

------------
ใครรู้จัก "น้ำพุ" ช่วยบอกให้เขาแสดงตัวหน่อยนะครับ จะเลี้ยงมื่อใหญ่สักมื้อครับ อิอิ

แค่นี้ก่อนนะครับ "เรื่องเหล้า เสาร์-อาทิตย์"

ในส่วนที่ผมเข้ามาอ่านแรกๆ คนที่ผมโทรหาและคุยด้วย ป๋า ที่ผมถามเรื่องการสมัครสมาชิกเว๊ป นานมากกว่าจะเข้าได้ จนวันนึงก็เริ่ิมมีการ มีตติ้ง เกิดขึ้น นับจากวันนั้นก็หลายปีแล้ว งานแนว โม diy เกิดขึ้นมา สนองความต้องการตัวเอง และก็แก้ไข อะไรต่อมิ อะไร ก็ได้เพื่อนๆในนี้ช่วยกันคิดขึ้นมา จากการใช้งานจริง เริ่มทำงาน สนุกๆ มีตติ้ง ก็ที่นี่ที่แรกครับ คิดถึงน้าๆทุกคนเสมอครับ

prayut
28-03-2013, 20:36
:48 2::48 2::48 2:มีเรื่องเล่ามาเรื่อยๆแล้วครับ น่าสนใจและน่าติดตามครับผม

โหน่ง อินทรา
01-04-2013, 17:52
:51 3::51 3::46 2::46 2::46 2:

prayut
03-04-2013, 19:32
เอ.....แล้วบุคคลที่เป็นคนออกแบบโลโก้คลับเราที่ใช้นามแฝงว่า "น้ำพุ" ละครับพอมีน้าท่านใดรู้ไหมครับว่าบุคคลท่านนั้นคือใคร และยังอยู่กะเราชาวคลับหรือเปล่าครับ?????

COOKFAT
12-04-2013, 10:17
รักครับ

bee2033
15-04-2013, 18:25
:3::3::3:

bee2033
15-04-2013, 18:37
ผมก็ใช้ไทรทันมานาน ซื้อตอนปี48 นานนี้คันนั้นยังใช้อยู่เลย ปัญหามันก็มีไม่มาก ไม่ค่อยเล่นเน็ตเลยไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกตอนเปิดเว็ปคลับ ที่สมัครก็เพราะรถมีปัญหาเรื่องพวงมาลัย อ่านกระทู้ในคลับ เลยรู้ปัญหาหลายๆต่าง มีปัญหามันก็ต้องมีทางแก้ เว็ปนี้ตอบโจทย์ได้ทุกปัญหา ขอบคุณที่ทีมงาน เว็บมาสเตอร์ ที่สร้างสังคมเล็กๆนี้ขึ้นมา สังคม"thaitritonclub" อิ อิ อิ

bee2033
15-04-2013, 18:37
:23 2::23 2::23 2:

prayut
17-04-2013, 21:24
:94 2::94 2::94 2:

tonyah
17-04-2013, 21:49
ซึ้งจัง
อ่านทีแรกไม่คิดนะ แต่พอคิดแล้ว คิดเลยอ่ะ

ขอบคุณที่พามาเจอเพื่อนดี ๆ นะครับ
ขอบคุณที่พามาเจอตาหนุ่มขี้เมานอนซุ้ม

NN mobile
17-04-2013, 22:26
ซึ้งจัง
อ่านทีแรกไม่คิดนะ แต่พอคิดแล้ว คิดเลยอ่ะ

ขอบคุณที่พามาเจอเพื่อนดี ๆ นะครับ
ขอบคุณที่พามาเจอตาหนุ่มขี้เมานอนซุ้ม

นั่นใงเอาตูมาประจานซะงัน เค้าเรียกว่าเสียสระ ต่างหาก5555

prayut
18-04-2013, 19:42
ซึ้งจัง

5555 ดื่มเพื่อมิตรภาพครับผมอิอิ:12 3:

mai_love
19-04-2013, 12:11
ผมจำได้ว่า...วันนั้น ผมเข้าค่ายที่ราชบุรี (07)ป๋าโทมาถามว่า คุณมรึงจะเอาสติ้กเก้อ(หรือเสื้อเนี่ยแหละ) ช่วยแจ้งที่อยู่หน่อย...จำได้ว่าสติ๊กเกอร์น้องซูกัส นะ สีเขียวๆ

loem
20-04-2013, 09:50
ถึงจะมี All new triton ผมก้อไม่คิดที่จะออกจากบ้านนี้ ที่ผมเลือกรถไทรทัน ก้อเพราะเวปนี้ได้ช่วยให้การตัดสินใจเลือกรถง่ายขึ้น
และได้พบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์และความรู้อีกมากมาย เลือกไม่ผิดที่มาอยู่เวปนี้ ยินดีที่จะสนับสนุนให้เวปนี้อยู่ตลอดไปคับ
ผมก็เป็นอย่างน้าครับผมได้เลือกน้องตั้นมาก็เพราะเว็บแห่งนี้แล้วผมคิดว่าเว็บนี้เป็นมากกว่าสังคมของคนรักไทรทันแต่มันเป็นเหมือนบ้านที่เต็มไปด้วยน้ำใจ และมิตรภาพที่ดีครับ

kobjang
20-04-2013, 10:10
ตอนแรกที่เข้าคลับเพราะขับน้องเหมียว ตั้งใจว่าจะหาความรู้เกี่ยวกับน้องเหมียวแต่สิ่งที่ได้มาเหมือนของแถม แต่เป้นของแถมที่มีค่ามากมาย นั่นคือ "มิตรภาพ" ครับ
สำหรับผมคันนี้ VG turbo เป็นคันที่ 2 และเป็นคันที่ 5 ของบ้านผมครับ

prayut
20-04-2013, 21:31
ตอนแรกที่เข้าคลับเพราะขับน้องเหมียว ตั้งใจว่าจะหาความรู้เกี่ยวกับน้องเหมียวแต่สิ่งที่ได้มาเหมือนของแถม แต่เป้นของแถมที่มีค่ามากมาย นั่นคือ "มิตรภาพ" ครับ
สำหรับผมคันนี้ VG turbo เป็นคันที่ 2 และเป็นคันที่ 5 ของบ้านผมครับ

ครอบครัว mitsubishi ตัวจริง.....:30 5:

peetabo
29-04-2013, 15:23
ชอบๆๆๆๆ ผมเข้าเว๊บก่อนซื้อรถคร้าบบบบ

prayut
13-06-2013, 19:01
ดันๆๆๆๆๆ

poy_ae
16-06-2013, 01:30
ขอบคุณ:smiley-sport012:จากใจ

tonntakan
16-06-2013, 04:16
และอีกหนึ่งคน ที่แอบอยู่บ้านนี้มานานมาก ก่อนซื้อรถลังเลอยู่ค่ายตลาดอยู่นาน
แต่พอมาเจอ thaitritonclub.com 7วัน อีก7วันสมัครสมาชิกอีก7วันจองและอีก10กว่าวันก็รับรถ
ตราบจนทุกวันนี้ก็ยังแอบอยู่ ตัดสินใจไม่ผิดเลยที่เลือกไทรทัน คันแรกของหมู่บ้านภุมิใจสุดๆ
จะ4ปีแล้วไม่เคยมีปัญหาอะไรมากมายเลย แม้ศูนย์ก็ไม่เคยเข้า มีปัญหาอะไรนิดๆหน่อยๆก็มีบ้านหลังนี้ล่ะ
ที่คอยชี้แนะให้ ขอขอบคุณครับ ผู้ดูแล thaitritonclub.com และข้อมูลทุกๆท่านแม้ไม่เคยเห็นหน้าก็ตาม

prayut
18-06-2013, 19:29
และอีกหนึ่งคน ที่แอบอยู่บ้านนี้มานานมาก ก่อนซื้อรถลังเลอยู่ค่ายตลาดอยู่นาน
แต่พอมาเจอ thaitritonclub.com 7วัน อีก7วันสมัครสมาชิกอีก7วันจองและอีก10กว่าวันก็รับรถ
ตราบจนทุกวันนี้ก็ยังแอบอยู่ ตัดสินใจไม่ผิดเลยที่เลือกไทรทัน คันแรกของหมู่บ้านภุมิใจสุดๆ
จะ4ปีแล้วไม่เคยมีปัญหาอะไรมากมายเลย แม้ศูนย์ก็ไม่เคยเข้า มีปัญหาอะไรนิดๆหน่อยๆก็มีบ้านหลังนี้ล่ะ
ที่คอยชี้แนะให้ ขอขอบคุณครับ ผู้ดูแล thaitritonclub.com และข้อมูลทุกๆท่านแม้ไม่เคยเห็นหน้าก็ตาม

น้าจะแอบทำไมครับน้าอิอิ....หล่อขนาดนี้ไม่ต้องแอบแล้วครับผม

Surachart autobou
30-06-2013, 05:21
ผมเป็นน้องใหม่ครับยินดีที่ได้เข้าร่วมคลับครับ

prayut
06-07-2013, 19:47
ผมเป็นน้องใหม่ครับยินดีที่ได้เข้าร่วมคลับครับ

ยินดีต้อนรับครับ แล้วเรื่องดีๆ สนุกๆ จะมีมาเรื่อยๆครับผม

kanomtong
27-07-2013, 16:54
สวัสดีค่ะ...เป็นสมาชิกใหม่ kanomtong ขออนุญาติแชร์ด้วยคนค่ะ... ตอนนี้ใช้ taiton 4 ประตูค่ะ ใช้มาเข้าปีที่สาม วิ่ง ประมาณ หมื่นเจ็ดกว่า ๆ เมื่อก่อนใช้ vigo 4 ประตูเช่นกัน พอมาเปลี่ยนเป็น taiton คนละเรื่องเลยค่ะ รู้สึกว่าชอบ taiton มาก เบรค, เร่งแซง,เข้าโค้ง, ขึ้นเนิน, ฯลฯ สุดยอดชอบมากแล้วค่ะ

somdach tiansoo
27-07-2013, 18:01
ต้องขอ ขอบพระคุณทาง webmaster ด้วยน่ะครับ การที่จะทำโปรเจ็ค อะไรให้สำเร็จขึ้นมาสักโปรเจ็คนึง มันเหนื่อยจริงๆครับ ผมเข้าใจดี ปัญหาและอุปสรรค มากมายร้อยแปด แต่น้าก็มีความพยายาม ทำจนสำเร็จ บ้านหลังนี้เป็นมากกว่า เว็ปรถยนต์ แต่มีครบหมดเลย เป็นที่พึ่งให้พี่น้องเราหลายๆคน รวมทั้งตัวผมเองด้วย คิดแล้วก็หวั่นๆครับ อีกหน่อยถ้า แปลงร่างกลายเป็น all new ไปแล้ว ไทรตั้นเรา ในยุคนี้จะกลายเป็นตำนาน ปลัดขิก ซิ่งได้หรือเปล่า พี่น้องเราในยุคนี้ ก็คงกระโดดไปหา all new กันหมดครับ ด้วยความเคารพ

prayut
27-07-2013, 19:49
ต้องขอ ขอบพระคุณทาง webmaster ด้วยน่ะครับ การที่จะทำโปรเจ็ค อะไรให้สำเร็จขึ้นมาสักโปรเจ็คนึง มันเหนื่อยจริงๆครับ ผมเข้าใจดี ปัญหาและอุปสรรค มากมายร้อยแปด แต่น้าก็มีความพยายาม ทำจนสำเร็จ บ้านหลังนี้เป็นมากกว่า เว็ปรถยนต์ แต่มีครบหมดเลย เป็นที่พึ่งให้พี่น้องเราหลายๆคน รวมทั้งตัวผมเองด้วย คิดแล้วก็หวั่นๆครับ อีกหน่อยถ้า แปลงร่างกลายเป็น all new ไปแล้ว ไทรตั้นเรา ในยุคนี้จะกลายเป็นตำนาน ปลัดขิก ซิ่งได้หรือเปล่า พี่น้องเราในยุคนี้ ก็คงกระโดดไปหา all new กันหมดครับ ด้วยความเคารพ

ส่วนตัวนะครับ จะ all new หรือไม่ยังไงก็ไม่ใช่สาระครับ บ้านหลังนี้อบอุ่นจนเกินจะ all new แล้วครับ

pingpong-sarawut
27-07-2013, 21:24
ผมใช้เจ้าตั้น 4 ประตูครับ เป็นตัวเตี้ย 2012 บางคนอาจจะคิดว่าทำไมไม่เอาตัวพลัส แต่โดยส่วนตัวนะคับ การที่ได้เจ้าตั้น 4 ประตูถือว่าเกินคาดหวังมากแล้วครับ เพราะทีแรกจะออกแค่ตัวเตี้ยแคปมาขายของวันหยุด เพราะทีแรกใช้รถเก๋งไปขายแล้วกิจการเริ่มขยาย เลยอยากได้รถที่สะดวกขึ้น สมบุกสมบันขึ้น สุดท้ายก็คิดว่ารถป้ายแดงไม่ได้ซื้อกันบ่อยๆ อีกอย่างรถผมก็เป็นรถคันเดียวของครอบครัว จึงตัดสินใจเอา4 ประตูตัวเตี้ย ซึ้งค่าตัวเพิ่มมาอีกประมาณหกหมื่นจากแคปตัวเตี้ย แต่ก็คิดว่าคุ้มค่ากับการที่ได้ขับรถพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวหรือไปธุระในวันหยุด อีกอย่างก็ใช้ขับไปราชการตจว.อีก แถมในวันหยุดก็เอาไปขายของด้วย คุ้มค่ามากๆครับ ก.ย.56 ก็จะครบ1ขวบแล้วกับเจ้าตั้น ตอนนี้วิ่งไป 35,xxx กว่าโลแล้ว ยังไงน้องใหม่ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ น้าๆ ในคลับด้วยครับ รู้สึกอบอุ่นที่ได้มีโอกาสเข้ามาบ้านหลังนี้ครับ และถึงแม้ว่าจะเปลี่ยนโฉมไปผมก็คงต้องใช้ต่อไปอีกอย่างน้อย 6 ปีอ่ะคับ เพราะต้องผ่อนต่อ.. อิอิ ล้อเล่นนะคับ ถึงจะยังไงก็รักไทยไทรทันคลับ นะครับ

prayut
28-07-2013, 13:20
ผมใช้เจ้าตั้น 4 ประตูครับ เป็นตัวเตี้ย 2012 บางคนอาจจะคิดว่าทำไมไม่เอาตัวพลัส แต่โดยส่วนตัวนะคับ การที่ได้เจ้าตั้น 4 ประตูถือว่าเกินคาดหวังมากแล้วครับ เพราะทีแรกจะออกแค่ตัวเตี้ยแคปมาขายของวันหยุด เพราะทีแรกใช้รถเก๋งไปขายแล้วกิจการเริ่มขยาย เลยอยากได้รถที่สะดวกขึ้น สมบุกสมบันขึ้น สุดท้ายก็คิดว่ารถป้ายแดงไม่ได้ซื้อกันบ่อยๆ อีกอย่างรถผมก็เป็นรถคันเดียวของครอบครัว จึงตัดสินใจเอา4 ประตูตัวเตี้ย ซึ้งค่าตัวเพิ่มมาอีกประมาณหกหมื่นจากแคปตัวเตี้ย แต่ก็คิดว่าคุ้มค่ากับการที่ได้ขับรถพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวหรือไปธุระในวันหยุด อีกอย่างก็ใช้ขับไปราชการตจว.อีก แถมในวันหยุดก็เอาไปขายของด้วย คุ้มค่ามากๆครับ ก.ย.56 ก็จะครบ1ขวบแล้วกับเจ้าตั้น ตอนนี้วิ่งไป 35,xxx กว่าโลแล้ว ยังไงน้องใหม่ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ น้าๆ ในคลับด้วยครับ รู้สึกอบอุ่นที่ได้มีโอกาสเข้ามาบ้านหลังนี้ครับ และถึงแม้ว่าจะเปลี่ยนโฉมไปผมก็คงต้องใช้ต่อไปอีกอย่างน้อย 6 ปีอ่ะคับ เพราะต้องผ่อนต่อ.. อิอิ ล้อเล่นนะคับ ถึงจะยังไงก็รักไทยไทรทันคลับ นะครับ

ยินดีต้อนรับครับน้า รบกวนสอบถามครับน้าเสียภาษีประจำปีกี่บาทครับผม

28-07-2013, 19:00
ยินดีต้อนรับครับน้า รบกวนสอบถามครับน้าเสียภาษีประจำปีกี่บาทครับผม

4,3xx .- บาท ครับ น้า

prayut
02-08-2013, 12:48
ทำไมผมจ่ายเยอะกว่าน้าละครัตั้งแปดพันกว่าบาท

04-08-2013, 22:33
ทำไมผมจ่ายเยอะกว่าน้าละครัตั้งแปดพันกว่าบาท

ไม่ทราบกี่ซีซีคับ

prayut
11-08-2013, 10:02
2.4 ครับ แต่ผมซื้อในนามบริษัทครับ

Nirut
26-08-2013, 21:24
ดีแล้ว.....สำหรับเรา Triton club....

แค็บฟ้า 9185.

prayut
02-09-2013, 20:42
:14 3::14 3:

transformer_pop@live.com
03-09-2013, 15:39
ขับแล้วดูหล่อ อยู่ในคลับดูเท่ห์ อิอิ :2 3:

pridzx
18-10-2013, 12:39
เว็บนี้จงเจริญ อิอิ

prayut
03-02-2014, 20:05
:emo024mc1::emo024mc1::emo024mc1::emo024mc1:

bestcrv
03-02-2014, 20:59
ผมเป็นคนหนึ่งที่ตอนจะซื้อรถจะเข้ามาอ่านเว็ปนี้แต่สมัครไม่ได้สักกะที เห็นแต่หัวข้อปัญหากับเนื้อหาที่พี่ๆเขาตั้ง แต่ก็ไม่รู้ว่าแก้ปัญหากันได้บ้างไหม แต่สุดท้ายก็ไปออกมาจนได้

prayut
05-02-2014, 20:01
ผมได้รถแล้วค่อยเข้ามาเป็นสมาชิกคลับครับ ตั้งใจจะมาหาความรู้เรื่องแต่งรถครับ แต่สิ่งที่ได้มันมากกว่าที่ตั้งใจไว้มากมายนักทั้งมิตรภาพ ความอบอุ่น ความรู้ สาระ ความบันเทิงและพี่ร้องผองเพื่อนร่วมคลับจวบจนทุกวันนี้ยังไม่ได้แต่งรถอย่างที่ตั้งใจไว้ตั้งแต่แรกเลยครับ..555555 :kapook-17327-8367::kapook-17327-8367::kapook-17327-8367::kapook-17327-8367::kapook-17327-8367:

อำนวย
22-02-2014, 19:14
:i42:ซึ้งจริงๆครับ

yaho
24-03-2014, 20:35
ผมมาใหม่ครับ
ใช้ 178 VG Turbo ปี12 สีขาวมุก
ซื้อ มือ 2 เต้นท์มา
ฝากเนื้อ ตัว ด้วยน่ะคับ

prayut
14-05-2014, 20:26
:27 2:หายไปนานคิดถึงน้าๆทุกท่านครับ

Rage Triton
16-08-2014, 15:11
สำหลับผมอย่างไรก็ตามผมก็ยังคง Triton ต่อไป
ตั้งแต่ Trtion เกิดมา จัดไป 3 คันแล้วครับ........................ใจรัก

NUTXIDO
03-02-2015, 16:11
ผมใช้ตัวสุดท้าย..vg cab
ออกรถมาพย.57 ก็จะอยู่ในคลับไปตลอด..แอบซุ่มอ่านข้อมูลน้าๆ diy
มีความรู้เยอะดี...แต่ใช้มาสามพันกว่าโลแล้วแหนบไม่ดัง..ไม่รู้ว่าใช่triton แท้หรือเปล่า..เห็นน้าๆบอกว่า triton ของแท้แหนบต้องดัง...
มีปัญหาอย่างเดียวครับ..กินน้ำมัน..เพราะมันขับสนุกเกิน...ช่วงล่างหนึบไป...คันเร่งเบาแตะเป็นพุ่ง...
ก็เป็นกำลังใจให้น้าทำเวปต่อไปครับ...
รัก triton..เจอกันทักได้นะครับ
ฒฒ 6227กท. วิ่งโซน บางปะอิน นวนครครับ

piak-br
07-02-2015, 05:46
:i40: มันทุกเม้นอิอิอิ

taweesan
07-02-2015, 06:35
ผมก็ยังจะอยู่บ้านนี้อีก..นาน และตลอดไป

RAPEE
07-03-2015, 10:38
มีแต่ความอบอุ่นครับบ้านนี้ นานๆมาทีแต่ผมรู้สึกได้เพราะผมก็มาจากบ้านนี้เหมือนกัน ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะครับที่ให้ความรู้

wazawat
07-03-2015, 11:40
สำหลับผมอย่างไรก็ตามผมก็ยังคง Triton ต่อไป
ตั้งแต่ Trtion เกิดมา จัดไป 3 คันแล้วครับ........................ใจรัก
เหมือนกันกะผมเลยครับบน้า จัดไป 3 แระ :66 2:

wich triton
11-05-2015, 13:16
มันเป็นสิ่งที่ผู้หญิงคนนึงวาดความหวังไว้ให้กับลูกชาย ว่าอยากให้ความสบายกับลูกๆ "แม่อยากได้รถมิตซูสีฟ้าสักคันให้ลูกพาแม่ไปเที่ยวบ้างไปสามแม่ลูกคงจะดีเนาะ"แต่แม่ก้อยังไม่ได้นั่งเลยสิ้นก่อนที่จะได้รถแต่ผมก้อทำตามความฝันที่แม่ได้วาดไว้จนทุกวันนี้ผมออกคันที่สองก้อยังเป็นไทรตั้นเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนผมรักในมิตรภาพและความเป็นกันเองของน้าๆที่ผมได้รู้จัก...ผมรักคลับไทรตั้นหมดใจเลยครับขอบอก^-^

TTC 05246
11-05-2015, 13:34
ยังอยู่ด้วยกันอีกยาวครับ:3:

Chang Noom
11-05-2015, 13:36
259957259958ผมคนหนึ่งที่ชอบไทรทัน259952259953259954259955259956

sathima
11-05-2015, 14:23
ตำนานคร้าตำนาน

sathima
11-05-2015, 14:30
อยู่ตั้งแต่ผอมจนอ้วนก็ยังรักมิตซู259959

Banana Triton Club
11-05-2015, 14:42
ผมจะแฝงตัวอยู่กับเวปนี้และครอบครัวไทรทันคลับตลอดไปคร้าบบน้าหยาบ:kapook-17342-8336:

Joe043
11-05-2015, 16:02
อยู่ตั้งแต่ผอมจนอ้วนก็ยังรักมิตซู259959

ขาวๆนั่นผมหงอกหรือเปล่าเจ้

mu57
11-05-2015, 16:14
นานๆ เข้ามาโพสท์ที แต่ยังติดตามแวะเข้ามาชมตลอด คิดถึงทุกคนครับ...

สมบัติ
12-05-2015, 20:36
ขอบคุณคราบ

วราวุธ
11-06-2015, 12:41
:19 2:

a_s
11-06-2015, 13:24
260871

Sutthichai
11-06-2015, 17:58
:64 2::64 2::64 2:

prayut
25-10-2015, 07:40
เข้ามาตอนไหน จะนานแค่ไหน ความรู้สึกก็ยังเหมือนเข้ามาแรกๆครับ อบอุ่นเหมือนเดิม

Planning_Master
09-09-2016, 14:42
ยังไงผมก็ชอบความดิบของมิตซูครับ ดูแลง่าย ไม่งอแง

nonsing
20-11-2016, 13:06
👍👍👍👍👍

god-army
21-11-2016, 07:16
๐Ÿโ€˜๐Ÿโ€˜๐Ÿโ€˜๐Ÿโ€˜๐Ÿโ€˜
หายไปไหนมานานเป็นปีๆ เลยพี่นนท์

Bangpakong
09-06-2018, 08:40
สำหรับผม รู้แต่เพียงว่า เป็นคลับเดียวที่ผมยอมเสียตังค์สมัคร์(ในสมัยนั้น) หลังจากที่คุยกับน้าๆ หลายท่าน และมิตติ้งกันหลายครั้ง จนท่านอื่นๆ สมัคร์สมาชิคไปหมดแล้ว ถึงได้ตัดสินใจว่า จะเป็นสมาชิคคลับนี้อย่างถาวร เพราะคำว่าเพื่อน เป็นแล้วหายยาก และคำว่าเพื่อน เงินซื้อไม่ได้ ต้องใช้ใจเท่านั้น(น้าจ่าดำเคยกล่าวใว้) ถึงตอนนี้รุ่นเก่าหายไปเยอะมาก แต่ก็ยังรักกันเหมือนเดิม เจอกันทักทายกันเหมือนเดิมครับน้าๆ (เรียกน้าถึงจะเป็นของแท้ เพราะเป็นคลับเดียวที่เรียกกันว่า น้า ถ้าอยากทราบรายละเอียดลองขุดหากระทู้เอาครับ กร้ากๆๆๆๆๆ )

triton khonkaen
13-06-2018, 14:24
พักหลังผมไม่ได้เข้ามาห้องนี้นานมากแล้วต้องขออภัยด้วยครับทุกท่าน เนื่องจากติดภารกิจหลายอย่างจึงไม่มีเวลาแต่ก็ไม่ลืมตัวว่ามาจากไหนเพราะห้องนี้ที่ทำให้ผมตัดสินใจเลือกเจ้า พลัส มา นานๆ ทีเข้ามาบ้างและถึงไม่ได้เข้ามาผมก็อยู่ข้างๆ นะไม่ได้หายไปไหน เข้ามาทีไรห้องนี้ก็ไม่เคยทำให้ผมผิดหวังดูยังอบอุ่นอยู่เหมือนเดิม คิดถึงทุกท่านนะครับ :)