PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนสอบถามน้าเรื่องศูนย์ซ่อม

Chanathep
20-03-2013, 00:11
คือเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมโดนรถทัวร์ชนอย่างจัง และรถผมก็กระเด็นไปโดนรถคันหน้าอีกด้วย และรถก็ขับต่อไม่ได้เนื่องจากพวงมาลัยส่ายอ่ะครับเลยให้รถมายกไปเข้าศูนย์ NKC Motor ที่สาขาท่าพระ พอวันจันทร์ผมไปติดต่อเปิดเคลมทางศูนย์ที่ผมติดต่อนั้นแจ้งว่าจะต้องรออย่างน้อย 2 เดือน โดยที่หลังสงกรานต์ก็ยังไม่ได้เริ่มลงมือทำ ผมเลยอยากสอบถามความคิดเห็นของน้าๆ ว่าผมควรจะไปซ่อมอู่ดีไหม เพราะอู่บอกว่าภายใน 1 เดือนรถออกได้เลย แต่ผมกลัวเรื่องการเปลี่ยนอะไหล่ที่จะเอาของไต้หวันมาใส่ให้ผมอ่ะครับ หรือว่าควรจะซ่อมห้างดี รบกวนน้าๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

GuDanG
20-03-2013, 01:37
ลองตรวจ คัชชี่ ดูก่อนครับถ้าคต เค้าเป็นเลยครับเอาชัวร์ผมไปเห็นที่ nkc สำเหร่ กำลังทำอยู่คันนึง

รอหน่อยแต่ถ้าเข้าห้างเปลี่ยนอย่างเด๋ว ถ้าเป็นผมผมจะรอครับ

prayut
20-03-2013, 22:18
บอกตรงๆครับว่าผมก็แนะนำเรื่องซ่อมไม่ได้ แต่ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ กลับมาหล่อกว่าเดิมไวๆนะครับ

tontonton
21-03-2013, 20:50
เข้าอู่เกรดซ่อมห้างได้รึเปล่า ลองเช็คกับประกันและอู่ดูก่อนครับ บางอู่เกรดซ่อมห้างจริงแต่รับเฉพาะรถเก๋งก็มี
ส่วนตัวแล้วแนะนำเข้าอู่ใหญ่ๆไว้ก่อน เข้าไปดูที่อู่เป้าหมายแล้วดูงานกับช่าง ถ้าช่างเยอะงานเยอะก็พิจารณาอันดับต้นๆได้
ถ้าช่างน้อยงานเยอะแบบนี้ช้าแหง ส่วนเรื่องอะไหล่ถ้ารถยังใหม่ๆอยู่น่าจะได้อะไหล่แท้นะครับ
อย่ายึดติดว่าเข้าศูนย์ดีที่สุด งานแบบนี้มันไม่แน่