PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับแอร์ครับ

i_robot
27-03-2013, 22:12
อาการคือว่าแอร์เย็นมั่งไม่เย็นมั่งนะครับถ้าจอดรถติดเครื่องนานๆจะเป็นนะครับบางครั้งก้อไม่เป็นบางทีรถวิ่งมาดีๆก็ไม่เย็นซะงั้นนะครับต้องปิดแล้วเปิดใหม่หลายๆรอบถึงจะเย็นนะครับรถวิ่งมา170000โลนะครับ

ACE12345678
28-03-2013, 16:26
เป็นคล้าย ๆ ผมนะคับ รอฟังด้วย

แต่ของผม ถ้าจอดรถตากแดดนาน ๆ มาขับ จะเย็นช้า
ถ้าช่วงเช้า,เย็น หรือช่วงไม่มีแดด นี่หนาวเลยครับ

coppy42
28-03-2013, 16:41
แสน7หมื่นโลแล้ว คงจะเป็นอาการจากชุดครัชหน้าคอมป์แอร์ครับ
ให้ลองไปสังเกตดู ตอนมันเย็นแล้วดูมันจะพากันจับหมุนไปทั้งคู่ แล้วจำมันไว้
จนมันเย็นแล้วตัด มันจะแยกเด้งจากออกจากกัน
แล้วที่นี้มาดูตอนที่มันไม่มีอารมณ์จะเย็น ไอ้2แผ่นจานหน้ามันพากันวิ่งตามกันดีมั้ย
ถ้าไม่ค่อยจะมีอารมณ์วิ่งหมุนพากันตามๆไปก็เข้าอู่ ยกหน้าครัชใหม่ครับ
ส่วนเรื่องคอมน๊อค ควงต้องอีกเรื่องแล้วละครับ
..
อ่อลืมหรือไม่ก็พวกสวิทย์มือหมุนเรานี้ก็เป็นได้ หาร้าน อู่แอร์เช็คดูครับ

AirJu
28-03-2013, 17:16
รถผม วิ่งมาได้ 8พันกว่าๆครับ
ขออนุญาติ ถามต่อจากเจ้าของกระทู้นะครับ
คือรถผม 4 ประตู้ ครับ แต่ด้านหลัง มันไม่เย็นครับ
ใครพอจะมีวิธีแก้ไข แต่งหรือทำอะไรเพิ่มเติมไหมครับ
แม่ผมเขาบ่นว่าทำไมมันร้อน ทั้งๆที่ข้างหน้าแอร์เป่ามือผมจนชา

คนตัวดำ หวังหลอกลวง
28-03-2013, 20:26
ไม่ทราบว่าเคยล้างแอร์หรือยังครับ ถ้ายังไม่เคยลองล้างแอร์ดูครับน่าจะดีขึ้น

i_robot
29-03-2013, 06:45
เพิ่งจะเปลี่ยนตู้มาได้ประมาณ4-5เดือนครับช่างบางคนบอกให้เดิมนำ้มันฟรีปั้มนะครับช่างบอกมันระบายไม่ทันผมเลยสงสัยถ้าระบายไม่ทันตอนรถวิ่งมันก้อนาจะเย็นใช่ไหมครับแต่นี่มันก้อเย็นมั่งไม่เย็นมั่งนะครับ

คนตัวดำ หวังหลอกลวง
29-03-2013, 20:48
ผมว่าน้าน่าจะกลับไปหาช่างที่เปลี่ยนตู้ให้ดีกว่าครับ ว่าเค้าได้ทำอะไรกับรถบ้างจะได้ไล่จุดถูกเพราะเพิ่งเปลี่ยนมาไม่ถึง 6 เดือน ช่างน่าจะมีน้ำใจช่วยเช็คให้
ลองดูน้ำใจช่างครับ วิธีเช็คน้ำมันฟรีปั๊มช่วงเช้าก่อนสตารท์รถ ลองจับใบพัดลมหมุนซ้ายทีขวาทีดูว่าต้องใช้แรงพอสมควรหรือไม่ท่ายังหนืดอยู่พอสมควรก็ไม่น่าจะใช่ที่ฟรีปั๊ม
ถ้าไม่ค่อยหนืดก็คงใช้ ถ้าเป็นที่ฟรีปั๊มแนะนำเปลี่ยนใหม่ดีกว่าถ้าแกะน๊อตมาเติมนำ้มันอาจจะเจอปัญหาเติมมากเติมน้อยอีกครับ ลองดูครับน้าใครเจอปัญหาเรื่องแอร์พูดได้คำเดียวครับ
โครตเซ็ง

i_robot
29-03-2013, 22:57
แล้วฟรีปั๊มนี่มันราคาเท่าไหรครับเปลี่ยนซะเลยไม่หายก้อไล่เปลี่ยนตัวอื่นครับแล้วมันจะเกี่ยวกับพวกเทอร์โมไมครับหรือว่าจะหันไปคบพัดลมดีครับ

VGS178HP.
05-04-2013, 02:43
อาการคล้ายๆกันที่ผมเจอคือ ช่างบอกว่า หน้าคอมพ์ห่าง แต่ผมคิดในใจว่าไม่ใช่ น่าจะเป็นที่ตัวเทอร์โท เราใช้อยู่เราสังเกตรู้ ไปถึงไม่ยอมเปลี่ยนตัวเทอร์โมให้ผ่าคอมพ์เลย กับบ้านมาไม่ทันถึง อาการเป็นเหมือนเดิม กลับไปอีก ทีนี้จี้ให้เปลี่ยนตัวเทอร์โมอย่างเดียว แกอู้อยู่นาน ผมก็จี้เข้าไป แกคงรำคาญมั๊งเลยเปลี่ยนตัวเทอร์โมให้ เลยใช้มาอีกสามปี เย็นดีแฮ เพิ่งขายไป ไอ้ด้า ปี 40 เขียวหัวเป็ด

i_robot
05-04-2013, 22:22
ครับงันลองเปลี่ยนเทอร์โมก่อนครับ