PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พี่ครับ รบกวนสอบถามครับ เรื่อง แก๊ซ

fasai
28-03-2013, 16:09
คือ รถผม cng จากโรงงานครับ ตอนนี้วิ่งได้ 60,000 โลแล้วครับ สิ่งที่จะถามคือ

รถตัวนี้ ต้องเปลี่ยน กรองเเก๊ซ ด้วยใช่หรือเปล่าครับ แล้ว เปลี่ยนได้จากที่ไหนบ้างครับ คือที่นอกจาก ศูนย์ มีหรือเปล่าครับ คือถาม ศูนย์ บอกว่าจะต้อง โทรจอง พอได้วันแล้วจะโทรบอก นี่ผ่าน มา 1 อาทิตย์ เงียบอยู่ ผมเลย อยากหาที่ทำเอง ครับ พอทราบ กันบ้านหรือเปล่าครับ บ้านผมอยู่พระราม 2 ครับ เคย ถาม ทาคูนิ เขาบอกว่าทำไม่ได้ ครับ

kru_k6
28-03-2013, 18:13
ปกติเปลี่ยนที่40000โลครับ ลองไปดูศูนย์บนถนนราชพฤกแถววงเวียนครับ รถน้อยบริการดี ศูนย์เล็กรอคิวไม่นาน บ้านผมอยู่บางนาผมยังยอมขับรถไปเลยครับ ไม่ต้องจองไม่ต้องรอคิว ไม่ตุกติก ทำข้างนอกไม่รู้ว่าจะมีปัญหาเรื่องประกันหรือเปล่าครับ

prayut
28-03-2013, 21:45
ดันครับ ส่วนตัวใช้ lpg ติดข้างนอกครับเปลี่ยนที่ 2 หมื่นโลครับ เปลี่ยนที่ร้านติดแก็สให้ครับผม