PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยด้วยครับ

Jiraphat88
29-03-2013, 00:38
ผมต่อสายrcaจากfront alpine มันมีสวิชสลับเปลี่ยนจากสายลำโพงมาเป็นสายrcaไหมครับ

lnwtorres
29-03-2013, 00:52
สัญญานrca มันมีสัญญานออกมาตั้งแต่เปิดเครื่องแล้วไม่ใช่เหรอครับ

Kritsada
01-04-2013, 00:00
น้าหมายถึงว่า...จะทำสัญญาณเข้าให้เป็นแบบHi-levelสลับกันกับสัญญาณRCAเหรอครับ?
ถ้าใช่...เครื่องที่ใช้อยู่มีสัญญาณRCAอยู่...ผมว่าสัญญาณดีกว่าแบบHi-levelครับ...Hi-levelไว้สำหรับเครื่องเล่นที่ไม่มีชุดสัญาณRCAครับ
และสัญญาณRCAไม่แรงมากพอที่จะสามารถที่จะไปขับลำโพงปกติได้นะครับ...ความเห็นส่วนตัวนะครับ

santi_caraudio
01-04-2013, 14:22
น้าหมายถึงว่า...จะทำสัญญาณเข้าให้เป็นแบบHi-levelสลับกันกับสัญญาณRCAเหรอครับ?
ถ้าใช่...เครื่องที่ใช้อยู่มีสัญญาณRCAอยู่...ผมว่าสัญญาณดีกว่าแบบHi-levelครับ...Hi-levelไว้สำหรับเครื่องเล่นที่ไม่มีชุดสัญาณRCAครับ
และสัญญาณRCAไม่แรงมากพอที่จะสามารถที่จะไปขับลำโพงปกติได้นะครับ...ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ใช่ครับถูกต้องที่สุด