PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เจอคราบน้ำมันรั่วบริเวณท่อทางออกจากเทอร์โบเข้าอินเ ตอร์คูลเลอร์

songsaluang
09-04-2013, 20:42
รถผมอุด egr ,ทะลวงแคท ,รองแหวน 2 ตัว ประมาณ 3 มิล
201813รองแหวน 2 ตัวครับ
201814มีคราบน้ำมันออกตรงนี้ ลองดูที่เข็มขัดแน่นดีครับ
201815บริเวณท่อทางเข้าอินเตอร์คูลเลอร์มีคราบน้ำมัน เพิ่งสังเกตเห็นหลังจากรองแหวนมามาณ 3 เดือน แรงไม่ตกครับ แต่เวลาเหยียบประมาณ 2000 รอบขึ้นไปเสียงโบหวีดมาก ลองอ่านในกระทู้เก่าเห็นบอกว่าปรับบูทมากไป และเป็นเรื่องปกติ ขอคำีชี้แนะจากน้าๆ ทุกท่านด้วยครับ

ohm4door
09-04-2013, 22:03
น้ำมันออกมาจากท่อหายใจจากฝาครอบวาล์ว จะมีท่อสีดำมาเข้าที่ท่อปากเทอร์โบ วิธีแก้ไปร้านอะไหล่ซื้อท่อน้ำมันอย่าลืมเอาท่อเดิมไปวัดขนาดด้วยนะคับประมาณ2เมตร และซื้อจุกอุตตาน้ำมา1อันท่อยางที่มาจากฝาครอบวาล์วปล่อยทิ้งไปเลยครับ มาอุตที่ท่อหายใจเข้าปากเทอร์โบอย่าลืมเอาท่อยางไปด้วยนะครับ(ส่วนตัวลืมขนาดเลยบอกไม่ได้ว่าขนาดเท่าไร) หรือไม่ก็หาถังดักไอ ซื้อเข็มขัดรัดมา2อันด้วยนะครับ วิธีนี้ช่วยยืดอายุการใช้งานของเทอร์โบด้วยนะครับ

songsaluang
09-04-2013, 22:19
น้ำมันออกมาจากท่อหายใจจากฝาครอบวาล์ว จะมีท่อสีดำมาเข้าที่ท่อปากเทอร์โบ วิธีแก้ไปร้านอะไหล่ซื้อท่อน้ำมันอย่าลืมเอาท่อเดิมไปวัดขนาดด้วยนะคับประมาณ2เมตร และซื้อจุกอุตตาน้ำมา1อันท่อยางที่มาจากฝาครอบวาล์วปล่อยทิ้งไปเลยครับ มาอุตที่ท่อหายใจเข้าปากเทอร์โบอย่าลืมเอาท่อยางไปด้วยนะครับ(ส่วนตัวลืมขนาดเลยบอกไม่ได้ว่าขนาดเท่าไร) หรือไม่ก็หาถังดักไอ ซื้อเข็มขัดรัดมา2อันด้วยนะครับ วิธีนี้ช่วยยืดอายุการใช้งานของเทอร์โบด้วยนะครับ

จะลองทำดู ขอบคุณครับ