PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถังแก๊สมีเสียงดังแก๊งแก๊งเหมือนอะรัยหลุด

maolia
10-04-2013, 20:17
น้าๆครับมีเรื่องร้อนใจมากพอดีขับแมวน้อยเข้าบ้านแล้วได้ยินแก๊งแก๊งเหมือนอะรัยมันหลุดและแกว่งอยู่ในถัวแก๊สอะครับพอจอดเขย่ารถก็ได้ยินเสียงแก๊งแก๊งแก๊งในถังแก๊สเหมือนเดิม มันเกิดจากสาเหตุอะรัยอะครับ อันตรายมากมั้ย ไม่รู้ดังมากี่วันและแต่วันนี้ผมเพิ่งได้ยินเสียงยังขับแก๊สได้ปกตินะครับพอดีผมติดถัง70ลิตรไว้บนกะบะใครพอรู้ช่วยแต้งด้วยครับ ไม่สบายใจพรุ่งนี้ว่าจะเอาไปที่ร้านและ

SunTK
10-04-2013, 20:26
ดังตอนแก๊สใกล้หมดรึป่าว ถ้าดังในถังตอนใกล้หมด มันก็เป็นเสียงลูกลอยในถังแกว่งโดนกับถังละครับ

iamday
10-04-2013, 20:39
ผมต้องลองไปเขย่ารถผมดูมั่งหล่ะ

แต่เสียงแหนบแอ๊ดดดดๆๆๆ จะกลบจนไม่ได้ยินเสียงอะไรหรือเปล่านี่สิครับ ๕๕๕

Airbone plus
10-04-2013, 20:47
ดังตอนแก๊สใกล้หมดรึป่าว ถ้าดังในถังตอนใกล้หมด มันก็เป็นเสียงลูกลอยในถังแกว่งโดนกับถังละครับ

+ ประมาณนั้นครับ ลองเติมแก๊สเต็มๆ ดู แล้วลองฟังใหม่ ถ้าเงียบก็ลูกลอย เป็นเรื่องปกติครับ
แต่ถ้าไม่ใช่ก็ลองให้ร้านแก๊สที่ติดตรวจดูครับ

SunTK
10-04-2013, 20:55
เสียงลูกลอย กระทบถัง มันจะดังตอนแก๊สใกล้หมด เพราะขาลูกลอยมันจะยาวพอสมควร ถ้าเกจ์วัดมันตกเกือบขีดสุดท้าย ลูกลอยที่ตกลงมามากๆ
ก็จะกระทบกับถังตรงส่วนโค้งด้านล่างของถังครับ

maolia
10-04-2013, 21:01
ใช่ครับแก๊สใกล้จะหมดแล้วอะครับ แล้วมีอันตรายมากมั้ยอะครับ แต่ก่อนแก๊สจะหมดมันก็ไม่เคยดังอะครับ ติดแค่ว่าพรุ่งนี้จะวิ่งน้ำมันหรือแก๊สดีเพราะกลัวอันตราย รึป่าว

maolia
10-04-2013, 21:02
ขอบคุณน้าๆมากครับ ว่าแต่มันอันตรายต่อระบบหรืออันตรายต่อคนต่อรถอย่างรัยบ้างหรือป่าวอะครับ

SunTK
10-04-2013, 21:17
ใช่ครับแก๊สใกล้จะหมดแล้วอะครับ แล้วมีอันตรายมากมั้ยอะครับ แต่ก่อนแก๊สจะหมดมันก็ไม่เคยดังอะครับ ติดแค่ว่าพรุ่งนี้จะวิ่งน้ำมันหรือแก๊สดีเพราะกลัวอันตราย รึป่าว

สงสัยจะไม่เคยสังเกตุตอนมันดังครับ เพราะอยู่นอกรถ เมื่อก่อนผมใช้รถแวน ติดถังอยู่ในรถเลยครับ เวลามันใกล้หมดจะดังประจำครับ

อันตรายไม่มีครับ มีแต่ใกล้ถึงเวลาเสียตังค์ เติมแก๊สครับ เป็นอันตรายต่อกระเป๋าตังค์อย่างยิ่ง 555 +

veest99
10-04-2013, 21:21
ขอบคุณน้าๆมากครับ ว่าแต่มันอันตรายต่อระบบหรืออันตรายต่อคนต่อรถอย่างรัยบ้างหรือป่าวอะครับ

ไม่มีครับ ผมก็เป็นครับ ใช้รถคันเก่า ดังตอนใกล้หมด ไม่มีปัญหาอะไรครับ