PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : หลังจากเฝ้าดูมาเรื่อยๆแทบทุกวันก็ได้เจอ คราบน้ำมันที่เทอร์โบแล้วครับ

rungsangch
27-04-2013, 08:25
รถ 2.5 VG วิ่งมา 12,xxx โล ใส่ท่อลงหน้าเพลา อุด EGR ใส่ถังดักไอ กล่องยก+ ดัน เริ่มมีคราบน้ำมันเครื่องออกมาตามน๊อตยึดด้านไอดีแล้ว เล็กน้อย อาการนี้ผมจะต้องเข้าไปเคลมรึเปล่าครับ แล้วต้องทำรถกลับเดิมๆมั้ยครับ กลัวว่าจะเคลมไม่ได้ ( และหากเคลมไม่ได้ มีโบตัวไหนใช้แทนได้บ้างครับ) ส่วนของเพื่อน มีคราบน้ำมันเครื่องไหลออกตรงท่อหลังอินเตอร์ (ที่มีท่อยางต่อกับท่อเหล็กก่อนเข้าเรือนลิ้นเร่ง) เยอะเลย