PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Triton mega cab plus benzene จะเลิกทำแล้วเหรอครับ

kimkavin
12-05-2013, 08:27
เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อปลายเดือนที่แล้วผมได้ไปจองรถ triton mega cab plus benzene ติดแก๊ส LPG ไว้กับศูนย์หนึ่ง โดยจองไว้เป็นรถสีดำ เมื่อดำเนินการเรื่อง ไฟแนนซ์ผ่านแล้ว ทางเซล์ ก็โทรมาบอกว่า รถสีดำไม่มี ขอเป็นสือื่นได้มั้ย ผมบอกว่าถ้าช้าก็รอได้ แค่เค้ากลับบอกว่า รถรุ่นนี้ขายไม่ดี ทางโรงงานจะเลิกผลิตแล้ว ตอนนี้เบิกได้แต่สีขาวเท่านั้น!!!!

ผมก็งงเลย จะเลิกผลิตรุ่นนี้แล้ว แล้ว แล้ว ตูจะทำยังไงดี.... ทางภรรยาบอกว่ารถกะบะต้องเอาสีดำๆ หน่อย มืด ๆ นิด ๆ จะได้ดูดุดัน สีขาวรักษายากไม่เอา เค้าก็เลยบอกว่าให้ลองศูนย์อื่นดูหนะครับ ว่ายังพอจะมีรุ่นนี้สีดำเหลืออีกมั้ย หรือไม่ก็เล่น 4 ประตูไปเลย

ส่วนตัวผมเองอยากเช็คข่าวก่อนหนะครับว่ามันจริงมั้ย ถ้ามีพี่ๆ น้า ๆ ใน คลับคนไหนเป็นเซล์รบกวนขอข้อมูลที่ชัดเจนทีครับ

bolanman
12-05-2013, 09:41
อีกทางนึง ลองค้นเบอร์ศูนย์มิตซูใน google แล้วโทรถามจะได้คำตอบเร็วกว่าคับน้า
แต่ก่อนผมอยากรู้อะไรโทรถามหลายๆศูนย์เลยเดี๋ยวได้คำตอบ
ส่วนตัวผมว่าศูนย์ที่น้าไปจองไว้อาจมีแต่สีขาวเลยอยากปิดการขายมากกว่าคับ

kimkavin
12-05-2013, 11:13
อีกทางนึง ลองค้นเบอร์ศูนย์มิตซูใน google แล้วโทรถามจะได้คำตอบเร็วกว่าคับน้า
แต่ก่อนผมอยากรู้อะไรโทรถามหลายๆศูนย์เลยเดี๋ยวได้คำตอบ
ส่วนตัวผมว่าศูนย์ที่น้าไปจองไว้อาจมีแต่สีขาวเลยอยากปิดการขายมากกว่าคับ

จริง ๆ ผมก็คิดแบบนั้นแหละครับ อะไรมันจะเลิกทำง่าย ๆ ขนาดนั้นเลยเหรอ การปิด production line มันน่าจะยากนะ

iamday
12-05-2013, 11:31
อย่าไปเชื่อเซลล์กินตายเบื่อมากครับ

Airbone plus
12-05-2013, 14:01
อย่าไปเชื่อเซลล์กินตายเบื่อมากครับ
+1 ไหลไปเรื่อย พวกนี้

tou919
12-05-2013, 14:13
ลองถามเซลล์ศูนย์อื่นๆ น่าจะดีกว่าครับ

3632กรุงเทพ
13-05-2013, 07:42
ไม่น่าจะเลิกผลิตนะครับ
อยู่ที่เซลครับ....หารถให้ไม่ได้

kimkavin
14-05-2013, 07:40
555 หาได้แล้วครับ ศูนย์อื่น เลยไปทำเรื่องขอเงินมัดจำคืน ได้ของแถมครบเหมือนกันครับ ติดแก๊ส Versus ให้ด้วย เสียดายอย่างเดียว ไม่ได้บัตรเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครืื่องฟรี 3 เดือน (โปรจองก่อนสิ้นเดือนเมษาครับ)