PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : น้าๆๆๆครับเพื่อนฝากบอกมา

napatart
30-05-2013, 22:52
คือพอดีได้คุยกับเพื่อนสมัยเรียนคับ มันเรียนเก่งก็เลยได้เป็นกับตันเรือเอกชนเลยถามเรื่องเดินเรือแล้วคุยเรื่องใช้รถ ผมบอกว่าใช้ไทรทันติดแก๊สLpgที่นี้แหละเป็นชุดเลย เพื่อนมันบอกว่าไอ้พวกบอร์ดบริหารปั้มตาเทืองกับรัฐบวม มันหลอกเราว่านำเข้าแก๊สLpgมาใช้ในการภาคขนส่งคือใช้ในรถยนต์เป็นแสนล้านบาทต่อปี เพื่อนเดินเรือแถวภาคตะวันออกพอดีเพื่อนบอกว่าก็มันเอาแก๊สที่ขุดได้ในประเทศเรานี่แหละ ลงเรือแล้ววิ่งออกไปเกือบจะพ้นน่านน้ำไทยแล้วทิ้งสมอซัก2-3วันแล้วมันก็เอากลับมาที่ท่าเรือเดิมทำเหมือนมันเอาแก๊สนำเข้ามาจากต่างประเทศ. ฟังจบ. พระเจ้า......ไอ้.........แม่งหลอกกูเป็นกระบวนการ. อย่างนี้ประชาชนแม่งโคตะระถูกหลอก ซะกูเป็นควายเลย พอดีเพื่อนใช้รถติดแก๊สเหมือนกัน มันเลิกเติมน้ำมันหรือใช้ผลิตภัณฑ์ของไอ้ปั้มตาเทืองเป็น10ปีแล้ว แต่คงไม่มีผลใดๆ เพราะเราก็แค่คนไม่กี่คนแต่ถ้ามันเป็นเรื่องจริงอย่างที่ว่ามา เราน่าจะเลิกใช้ผลิตภัณฑ์ของไอ้ที่ว่านี้ซัก1,000,000คนดูซิจะมีผลไหม รณรงค์ให้คนใช้ NGV แต่ไม่มีปั้มแต่กลับขยายปั้ม LPG ทางสายไปเพชรบุรีมีแต่ปั้มLPG เป็นของอะไรลองผ่านไปดูเอาเอง คงคาดว่าจะกุมราคา LPG ไว้จะได้เป็นรายใหญ่รายเดียวแล้วขึ้นราคาได้ตามใจชอบเหมือนน้ำมัน...ไม่มีอะไรหลอกครับเล่าสู่กันฟังประเทศไทยที่ไม่เจริญเพราะมีผู้นำองค์กรไอ้พวกโกงกินชาติ. ใครมีความจริงก็เล่าสูกันฟังร่วมกันได้คับแสดงความคิดเห็นได้เพราะทุกอย่างเป็นเรื่องที่เราเสียประโยชน์ แทนที่คนในประเทศจะได้ใช้ของถูกใช้แก๊สที่ขุดได้ของเราเอง แต่กับได้ใช้แก๊สที่เราขุดได้เองแต่ต้องจ่ายเงินซื้อ ในราคาแก๊สนำเข้ามันน่าเจ็บใจนะคับ ก็พวกเขารวยมีตังเติมน้ำมันกัน ผู้บริหารเขาเติมน้ำมันฟรีกันไม่เดือดร้อนเหมือนเรา ยังประโคมข่าวเกี่ยวกับ LPG งั้นงี้ทุกอย่าง ทุกวันนี้เลิกใช้ผลิตภัณฑ์เหมือนกัน แล้วพวกน้าๆๆจะเหมือนผมไหมลองพิจารณาดูครับไม่มีส่วนได้เสียใดๆๆผมแค่เป็นประชาชนที่ถูกหลอกแล้วถูกเอารัดเอาเปรียบจากกลุ่มองค์กรที่เอาพลังงานชาติมาทำเงินและหาผลประโยชน์ให้ตนเองครับ

prayut
31-05-2013, 22:04
ก็อย่างว่าละครับ ห้องน้ำเค้าสะอาดแค่แวะใช้ปลดทุกข์ ครับผม
ส่วนน้ำมัน กะ แก็ส ผมไม่ใช้ของเค้าครับ อิอิ

Airbone plus
31-05-2013, 23:50
ก็อย่างว่าละครับ ห้องน้ำเค้าสะอาดแค่แวะใช้ปลดทุกข์ ครับผม
ส่วนน้ำมัน กะ แก็ส ผมไม่ใช้ของเค้าครับ อิอิ

+1 ตามนั้น ถ้าอยากกระจ่างเข้าไปหาข้อมูลในนี้ต่อได้เลยครับน้า
https://www.facebook.com/airfresh.society1

satha
03-06-2013, 10:24
มันรวยมาตั้งหลายรัฐบาลแล้วครับ ไม่เห็นทำอะไรมัได้เลย แหกตาประชาชนมาตั้งหลายปีแล้ว
ยังเสือกมาหรอกว่า ngv ปลอดภัยกว่า lpg อีกนะดูมัน...ไอ้...ส..า..ด

pongpetpong
03-06-2013, 11:10
ช่วยกันบอก แชร์ โพสข้อมูลนี้ต่อๆไปนะครับ อย่าเห็นว่าทำอะไรไม่ได้ ทะเลคือน้ำหลายล้านหยดรวมกัน / เสียดายที่สื่อมวลชนไทยส่วนใหญ่ไม่ทำหน้าที่หมาเฝ้าบ้าน เค้าโยนเศษกระดูก ก็ลืมหน้าที่ไม่เสนอข้อมูลที่เป็นจริงต่อสังคม :120:

veest99
03-06-2013, 11:12
แล้วยิ่งไปกว่านั้น มันเติม คาร์บอนไดร์อ๊อกไซค์ เข้าไปเยอะซะด้วยซิ แถมยังผูกขาดอีกตะหาก มันโกงเห็นๆ

kong22
03-06-2013, 11:17
กำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ekarin2318
03-06-2013, 11:41
ป.ต.ทวย กรรมของคนไทย

god-army
03-06-2013, 12:01
​เมืองไทยไม่เจริญเพราะพวกนี้แหละครับ กรรมของชาวบ้านอย่างเราๆ

napatart
04-06-2013, 20:48
ผมนึกว่าสิ่งที่ผมคิดคงไม่มีใครเห็นด้วยแล้วสิ่งที่พวกมันทำกันมาคนไทยลืมง่ายครับแต่พวกเรานั่นแหละที่จะต้องเตือนกันจะได้เอาไอ้พวกนี้ออกจากวงจรที่โกงกินชาติได้ไม่มากก็น้อยได้ซะที่. คงทำที่เราสามารถทำได้ครับคุณค่าทางจิตสำนึกคงไม่เท่าคุณค่าของเงินหลอกครับแต่ก็จะพยายามสู้ๆๆๆๆๆครับ

choo1000
04-06-2013, 21:05
บอกแล้วว่าแก็สผลิตได้จากบ้านเรา100% แต่อยากขายราคาส่งออกแล้วก็การทำราคาแบบหลายราคาเพื่อประชาชนเพื่อขนส่งเพื่ออุสาหกรรมจริงๆแล้วเพื่อคอรัปชั่นต่างหากผมว่าถึงเวลาที่เวลาเลือกตั้ง ต้องเลือกคนที่นามสกุลไม่ดัง ไม่ใช่ตระกูลใหญ่ เลือกมันทุกจังหวัด ผมว่าคนไม่เก่ง แต่ไม่โกงดีกว่าไม่เกิน3สมัยประเทศไทยเจริญ

rangsun
04-06-2013, 21:09
เอาเปรียบประชาชน ไม่รู้คุณแผ่นดิน ไม่ช้าพวกเราคงได้เห็นกัน

Chaphat
04-06-2013, 21:20
บางทีคนส่วนมากคิดว่ามันไกลตัวเกินไปที่จะรับรู้...และคนส่วนมากที่รู้ก็มักจะนิ่งเฉย

choo1000
04-06-2013, 21:22
รอไม่ได้ต้องสอนวิธีการสร้างวิถีการเลือกตั้งใหม่ เพราะเลวเท่ากันทุกพรรคการเมื่องใหญ่นักการเมืองเก่าใหม่อยู่ในตระกูลใหญ่เลวเท่ากัน เราบอกให้รักชาติแต่ไม่บอกวิธีที่จะทำให้ชาติเจริญ สะอาด เพราะผู้มีอำนาจในบ้านเมืองเป็นคนไม่ดีทั้งนั้น การไม่ฆ่าคนก็ไม่ได้บอกคนคนนั้นเป็นคนดี:21-7:

choo1000
04-06-2013, 21:36
อย่าโทษ ปตท เพราะการใช้วัฒธรรมชาตินิยมจำเป็นกับการรักชาติ และมันผิดที่องค์กรการเมืองที่ไม่สะอาดยุติธรรม และกฎหมายที่มีช่องโหว่ และนักการเมืองเหี้ยๆๆ

tong8201
04-06-2013, 21:47
อย่าโทษ ปตท เพราะการใช้วัฒธรรมชาตินิยมจำเป็นกับการรักชาติ และมันผิดที่องค์กรการเมืองที่ไม่สะอาดยุติธรรม และกฎหมายที่มีช่องโหว่ และนักการเมืองเหี้ยๆๆ

ถูกใจครับ ข้อความนี้

dongz772
04-06-2013, 22:23
ว่าแต่น้าๆ เติมปั๊มไหนกันหรอคับ:28 5:

ekarin2318
05-06-2013, 09:36
สำหรับน้ำมันเป็นไปได้ผมเติมเชลล์ครับ จำเป็นจริงๆ หาไม่ได้ถึงเติม ป.ต.ทวย
ส่วนแก็ส lpg ก็เติมทั่วๆไป

AIRBUS
10-06-2013, 12:55
เอาคืนมาเป็นของประชาชน เหมือนเดิมดีมั้ย พวก

napatart
10-06-2013, 20:36
พอดีที่บ้านขายน้ำมันขวด เคยซื้อน้ำมันของป.ต.ทแก๊สโซฮอร์95ใส่ถังมา. แต่ต้องบอกก่อนว่าในถังผมจะทึ้งน้ำมันก้นถ้งทุกทีครับเขย่าทึ้งตลอด. มาวันหนึ่งลองดูครับวันนั้นซื้อมายังไม่ได้ดูดใส่ขวดเลยตั้งไว้ชั่วโมงผ่านไปเลยดูใ่ส่ขวดแย่สายน้ำมันลึกถัง20ลิตรครับ สิ่งที่ได้โอ้โฮ. พระเจ้า. มันมีตระกอนเป็นผงเล็กสีดำเต็มเลยครับใส่ขวดแก้วใสเต็ม. จนไม่ไหวต้องรอให้ตกตะกอนอีกรอบแล้วค่อยดูดอีกทีครับ. แต่ก็ยังไม่เชื่อเลยอีก2-3วันเลยใช้ถังใบเดิมซื้อน้ำมันอีกแต่ป.ต.ม อีกปั้มห่างออกไป ไม่ต่างกันครับมีตะกอนเหมือนเดิม. อีก2วันก็เลยไปปั้มเชลล์ก็คิดว่าน่าจะเหมือนกันแต่ผลออกมาคือสะอาดมากๆๆๆครับไม่มีผงใดเลยครับ. เลยตกลงเลิกเติมน้ำมันป.ต.ท เลยเติมรถค้างถังนานๆๆๆๆเพราะใช้แก๊ส เลยเติมนำ้มมันเชลล์ดีกว่า. (ไม่ได้มีหุ้นส่วนใดๆๆในเชลล์ของเขาดีต้องชมหน่อยครับ)