PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รถโดนชนมาครับ หกล้อเขายอมรับผิด ประกันเขาวิริยะ ชั้นหนึ่ง

phaitoon
02-06-2013, 22:12
อยากถามว่า เราเอามาช่อมศูนย์ ของประกันเราได้ใหมครับ โตเกียว
แล้วป้ายทะเบียนเสียหายประกันต้องรับผิดชอบให้เราหรือเราต้องดำเนินการเองครับ

SunTK
03-06-2013, 07:15
ถ้าวิริยะ ออกใบเคลมมาให้แล้ว ไม่แน่ใจว่า ขอให้เขาเปลี่ยนได้ไหม ลองคุยกับทางวิริยะดู

ป้ายทะเบียน ผู้ครอบครองรถต้องไปทำใหม่เองที่ขนส่ง เอาป้ายเก่าไปคืนด้วย ถ้าหายก็ต้องไปแจ้งความหายด้วย

ohm4door
03-06-2013, 12:18
เคลมวิริยะ น่าจะดีกว่าขนมโตเกียว แต่ลองดูครับ

triton_tierak
03-06-2013, 14:50
อยากถามว่า เราเอามาช่อมศูนย์ ของประกันเราได้ใหมครับ โตเกียว
แล้วป้ายทะเบียนเสียหายประกันต้องรับผิดชอบให้เราหรือเราต้องดำเนินการเองครับ

รถน้าปีแรกเป็นประกันโตเกียวที่แถมใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ เราก็มีสิทธิเคลมกับประกันของเราอยู่แล้ว ซึ่งเป็นประกันซ่อมศูนย์ ไม่ว่ารถเราจะเป็นฝ่ายผิดหรือถูก
ป้ายทะเบียนมันก็เป็นอุปกรณ์ของรถ ประกันชั้น 1 ก็คุ้มครองอยู่แล้วเราเคลมได้ครับ
ตอบตามหลักการกว้างๆ ครับ ส่วน บ.อะไร หรือ อู่ไหน อู่นอก อู่ศูนย์ ทำงานดีหรือไม่อย่างไร ก็อยู่ที่อู่แต่ละแห่ง ต้องลองหาข้อมูลเอง
ปล.ป้ายทะเบียนหมายถึงกรอบ นะครับ