PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับไม่รู้จะฮารึเปล่า แต่ผมเจอมาว่ามันน่าขำครับ

ifrog
07-06-2013, 09:04
เกี้ยวกับปั้มแก็สlpg ครับฝั่งตรงข้ามกับทางเข้าเมืองเอกติดกับ0ฮอนด้า ผมกลับจากมหาลัยแล้วพอดีจะไปเซ็นทรัลลาดพร้าวก็เลยแวะเติมแก็สที่ปั้มเห็นสะดวกดี พอเขาไปก็ไม่มีอะไรเหมือนที่อื่นทั่วไป ผมก็จอดรถลงไปไปบอกว่าเต็มถังแล้วก็จะยืนดูเขาเติมแก็ส แต่มีเด็กปั้มคนนึง(แต่ใส่เสื้อช็อปเหมือนสายอาชีพไม่รู้เด็กฝึกงานรึเปล่า)เดินเข้ามาหาผมหน้าตาถื้อๆแล้วพูดว่า

เด็กปั้ม "เปิดฝากระโปรงหน่อยครับ"

ผม (ผมก็งงสิครับ ผมเลยตอบไปว่า) รถผมเติมแก็สท้ายรถครับฝากระโปรงไม่เกี้ยว

เด็กปั้ม เปล่าครับจะตรวจเช็คสภาพรถ

ผม (งงๆ) ห่ะ อะไรนะ

เด็กปั้ม ครับ ตรวจสภาพรถครับ

ผม ยังไงอะทำอะไร

เด็กปั้ม เป็นโปรโมชั่นครับ ตรวจเช็คสภาพรถฟรี

ผม ครับๆ(แล้วก็เดินไปดึงล็อคฝากระโปรงในรถ)

**เด็กปั้มยืนล้วงๆหน้าฝากระโปรงพักนึงแต่เปิดไม่ได้ ผมก็เลยต้องไปเปิดให้ เปิดฝากระโปรงได้เด็กปั้มดิ้งเข้าไปที่แบตผมแล้วเปิดฝาเล็กๆดู แล้วพูดว่า**

เด็กปั้ม พี่ครับนํ้ากลั่นแห้งแล้วนะครับ ทางร้านมีจำหน่ายหลายยี้ห้อ ซื่อแล้วมีบริการเปลี่ยนฟรี

ผม อ่อครับ พอดีรถผมใกล้ถึงระยะเข้า0แล้ว เด๋วให้0เปลี่ยนให้ครับ

**จากนั้นเด็กปั้มก็ปิดฝานํ็ากลั่นแล้วมาเปิดฝาถังนํ้ายาฉีดกระจกผมแล้วเอานิ้วจุมลงไปแล้วคนๆหมุนๆอยู่3-4แล้วยกนิ้วที่มันจุมลงไปให้ผมดูแล้วพูดว่า**

เด็กปั้ม พี่ครับนํ้ายาหล่อเย็นพี่หมดสภาพแล้วครับ อาจจะเป็นอันตรายต่อเครื่องได้นะครับ อาจจะดับกลางทางได้ สนใจเปลี่ยนไปเลยมั้ยครับ

ผม เสื่อมแล้วหรอครับ อ่อครับๆๆๆ เด๋วผมจะรีบเอารถเข้า0พอดีรถผมเพิ่งออกใหม่

เด็กปั้ม ครับพี่

หมดคำนั้นมันก็เดินไปนั่งอยู่แถวๆหัวจ่ายแก็ส ผมก็ปิดฝากระโปรงและเดินไปดูมันเติมแก็สต่อ ฟิวนั้นใจนึงก็ขำใจนึงก็หมั่นใส้ เห็นทะเบียนตรูต่างจังหวัดรึไงฟ่ัะ หรือเห็นผมเป็นมือใหม่หัดขับ รถคันแรก หรอ หรือผมเป็นคนไม่รู้เรื่องสักแต่ว่าขับ จะหลอกอะไรไม่ได้ดูหน้าตาคนขับกับเจ้าของรถเลยๆๆๆๆ
คนออกรถคันแรกแล้วไม่รู้ตาสีตาสา ที่ไหนเขาจะกล้าออกไทรทันคันใหญ่ๆแรงๆ มาขับครับพี่น้องงงงง (หน้าตากับหุ่นผมถ้าน้าๆเห็นแล้วจะพูดว่า ถ้ามรึงไม่ขับกระบะ ก็10ล้อแหละว่ะ ผมยืนยันหน้าตากับท่าทางผมไม่ใช้คนออกรถคันแรกแน่ๆถ้าน้าเชาว์ได้ครับ หลอกกันมาได้ไม่เกรงใจหนวดเคร่าผมเลย ) ไม่รู้ว่าเขาหลอกสาวๆหรือคนไม่รู้เรื่องรถไปกี่คันแล้ว

bait
07-06-2013, 09:38
5555555+ เด็กมันจะขายของน่ะครับ คิดมาก

รณรงค์
07-06-2013, 09:43
บริการพิเศษ.....

MUNIC
07-06-2013, 09:52
บางทีก็ดี ถ้าบางคนใช้รถอย่างเดียว ไม่เคยดูแล
แต่บางทีก็ไม่น่าไว้ใจ ผมคนนึงละ เจอแบบนี้ ปฎิเสธตลอด

kong22
07-06-2013, 10:00
เริ่มเยอะแล้วครับแบบนี้ตามปั๊มน้ำมัน ผมลองให้ตรวจครั้งหนึ่งเช็คแบบงูๆปาๆครับ ตอบคำถามก็ไม่ได้ ผมเลยชัดคืนเอาจนหน้าจ๋อยไปเลย ส่วนมากมันจะหากินกับคนที่ไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์ กับผู้หญิง

newyear
07-06-2013, 10:01
เจ้านายเค้าสังมาก็ต้องทำครับ

MiNi_XXL
07-06-2013, 10:02
ผมล่ะงง ว่าเด็กมันเปิดถังน้ำฉีดกระจก แล้วมันเกี่ยวอะไรกับน้ำยาหล่อเย็น และอีกอย่างถังน้ำฉีกกระจก ล่วงมือไปก็ไม่เจอน้ำหรอก

น้าชาติ
07-06-2013, 10:15
เจ้านายเค้าสังมาก็ต้องทำครับ

+1 ครับ
ตัดปัญหาไปเลย "น้องไม่ต้องทำไรจะขายรถแล้ว" อิอิ

coppy42
07-06-2013, 10:19
ผมเจอแบบนี้ผมรีบบอกมันไปเลยว่ากรูยืมรถเค้ามา
แค่ค่าน้ำมันเดี๋ยวก็จะไม่พอจ่ายปั้มมรึงนะ

kong22
07-06-2013, 10:31
ผมเจอแบบนี้ผมรีบบอกมันไปเลยว่ากรูยืมรถเค้ามา
แค่ค่าน้ำมันเดี๋ยวก็จะไม่พอจ่ายปั้มมรึงนะ
555555555555555555

fresh-sky
07-06-2013, 10:36
ผมล่ะงง ว่าเด็กมันเปิดถังน้ำฉีดกระจก แล้วมันเกี่ยวอะไรกับน้ำยาหล่อเย็น และอีกอย่างถังน้ำฉีกกระจก ล่วงมือไปก็ไม่เจอน้ำหรอก
นี่แหละครับที่ขำ เด็กมันมั่ว

otony2011
07-06-2013, 10:44
เด็กมันไม่ได้มั่วน้อยๆนะครับเนี้ย มั่วเอามากๆเลยครับ

MatrixMaster
07-06-2013, 10:56
:61 2:

Ekdhanai
07-06-2013, 10:57
เคยเจอที่วังน้อยครับ พอดีมีธุระที่บางมด เอารถเก๋งฮอนด้าแฟนไป ซึ่งรถแฟนเป็นทะเบียน นครราชสีมา มีพนักงานของปั๊มแก๊สมากัน 2 คน มาขอเปิดฝากระโปรงแล้วเอาฟองน้ำยาเหมือนน้ำยาล้างจานหรือไม่ก็แชมพู มาเช็คตรงข้อต่อแก๊ส สรุปไม่มีรอยรั่วอะไรก็ไปหาเช็คที่แบตเตอรี่ก็ไม่มีปัญหา ผมนึกในใจแล้วต้องมีอะไรมาขายซักอย่าง ถึงได่ดูแลบริการเราดีจัง ทั้งๆที่เป็นปั๊มไม่ใหญ่มากนัก ผมก็ปล่อยให้ทำ จนมาเกือบสุดท้ายไปดึงเล็กวัดน้ำมันเครื่องมาดู แล้วบอกว่าน้ำมันเครื่องขาด วิ่งไปไม่กี่กิโลเดี๋ยวเครื่องจะดับและพัง ผมก็บอกไม่เป็นไร เดี๋ยวก็ถึงบ้านแล้ว แล้วอีกคนก็เปิดที่พักน้ำดู บอกว่าน้ำแห้งแล้ว ต้องเติมน้ำยาหล่อเย็น ไม่อย่างนั้นหม้อน้ำจะแห้งและทำให้เครื่องพัง ผมก็บอกว่าไม่เป็นไรจะถึงบ้านแล้ว พวกเขาจึงพากันเดินไปที่รถลูกค้าคันอื่นต่อ พอเติมแก๊สเสร็จก็ขับออกมา แฟนผมบอกว่าเขามาคนเดียวสงสัยจะหลงเชื่อและหมดเงินไปหลายบาทแน่ๆ เพราะแฟนผมมีหน้าที่ขับ & เติมแก๊ส เติมน้ำมันอย่างเดียวครับ...555

ifrog
07-06-2013, 12:17
+1 ครับ
ตัดปัญหาไปเลย "น้องไม่ต้องทำไรจะขายรถแล้ว" อิอิ
น้าชาติ ออกตัวแรงตลอดๆๆๆๆ

ผมล่ะงง ว่าเด็กมันเปิดถังน้ำฉีดกระจก แล้วมันเกี่ยวอะไรกับน้ำยาหล่อเย็น และอีกอย่างถังน้ำฉีกกระจก ล่วงมือไปก็ไม่เจอน้ำหรอก นั้นสิครับมั่วเอามากๆ จากเป้าหน้าผมแล้วจะเชื่อดีมั้ยอ่าครับ ไอถังนํ้ายาฉีดกระจกผมเอาซันไลผสมนํ้าใส่ไว้ครับ เต็มแทบล้นเลย เวลาฉีดมันแรงดี แถมล้างคราบแมลงออกไปได้พอสมควรเลยครับ แล้วพี่แกเอามือจุมนํ้าล้านจานแล้วเอามาให้ผมดูอ่า ผมจะทำไงได้อะน้า เขาว่านํ้ายาหล่อเย็นเสื้อมอะ ก็ผมเอานํ้ายาล้างจานใส่ไปมันก็เสื้อมสิครับ555+

ifrog
07-06-2013, 12:18
เคยเจอที่วังน้อยครับ พอดีมีธุระที่บางมด เอารถเก๋งฮอนด้าแฟนไป ซึ่งรถแฟนเป็นทะเบียน นครราชสีมา มีพนักงานของปั๊มแก๊สมากัน 2 คน มาขอเปิดฝากระโปรงแล้วเอาฟองน้ำยาเหมือนน้ำยาล้างจานหรือไม่ก็แชมพู มาเช็คตรงข้อต่อแก๊ส สรุปไม่มีรอยรั่วอะไรก็ไปหาเช็คที่แบตเตอรี่ก็ไม่มีปัญหา ผมนึกในใจแล้วต้องมีอะไรมาขายซักอย่าง ถึงได่ดูแลบริการเราดีจัง ทั้งๆที่เป็นปั๊มไม่ใหญ่มากนัก ผมก็ปล่อยให้ทำ จนมาเกือบสุดท้ายไปดึงเล็กวัดน้ำมันเครื่องมาดู แล้วบอกว่าน้ำมันเครื่องขาด วิ่งไปไม่กี่กิโลเดี๋ยวเครื่องจะดับและพัง ผมก็บอกไม่เป็นไร เดี๋ยวก็ถึงบ้านแล้ว แล้วอีกคนก็เปิดที่พักน้ำดู บอกว่าน้ำแห้งแล้ว ต้องเติมน้ำยาหล่อเย็น ไม่อย่างนั้นหม้อน้ำจะแห้งและทำให้เครื่องพัง ผมก็บอกว่าไม่เป็นไรจะถึงบ้านแล้ว พวกเขาจึงพากันเดินไปที่รถลูกค้าคันอื่นต่อ พอเติมแก๊สเสร็จก็ขับออกมา แฟนผมบอกว่าเขามาคนเดียวสงสัยจะหลงเชื่อและหมดเงินไปหลายบาทแน่ๆ เพราะแฟนผมมีหน้าที่ขับ & เติมแก๊ส เติมน้ำมันอย่างเดียวครับ...555

ผมว่าเขารอเหยื่อที่เป็นผู้หญิงหรือคนไม่รู้เรื่องรถแน่ๆเลยครับน้า อันตรายจริงๆ

newyear
07-06-2013, 12:28
+1 ครับ
ระวังมันจะขอซื้อจริงๆนะน้าชาติ 555

Airbone plus
07-06-2013, 12:51
เรื่องนี้ผมไม่ขำครับ น้า........ เพราะ
น้องสาวภรรยาผม ขับวีออสไปกับเพื่อน เจอมาแล้ว ถึงกับฉุนกึ๊กขำไม่ออกเลย ไม่รู้จะฉุนกึ๊กกับเด็กปั้มดีหรือน้องสาวภรรยาดี
น้องสาวแกไม่รู้เรื่อง เด็กปั้มก็มาแบบที่น้าๆ เล่าเนี่ยแหละ แต่มาตรวจตรงน้ำยาหม้อน้ำบอกว่าขาดและสงสัยหมดสภาพ (ขาดนิดเดียวครับ)
น้องแกก็จัดการเปลี่ยนซะเลย แล้วหนำซ้ำเปลี่ยนแล้วโทรมาถามว่าเปลี่ยนน้ำยาหม้อน้ำดีไหม

..... เคยบอกน้องภรรยาว่า ถ้าใครให้เปลี่ยนอะไร ทำอะไร โทรมาสอบถาม ก่อนได้ เพราะเคยเห็นโดนประจำ
และที่สำคัญ น้ำยาหม้อน้ำเพิ่งจะเปลี่ยนไปให้เมื่อเดือนก่อน ก็ดันไปให้เขาเปลี่ยนซ้ำ แล้วยังจะโทรมาถามอีกตอนมันเปลี่ยนเสร็จ ......... สงสัยจะเข้าใจอะไรยาก เลยปล่อยไปให้น้องแกไปวิบากกรรมส่วนตัวเอาเองละกัน....สุดมือสอยแล้ว ก็ปล่อยมันไป

kamyu
07-06-2013, 17:00
บอกมันไปว่ามีตังแค่เติมแก๊สครับ

choo1000
07-06-2013, 17:33
ที่อย่างเนี่ยตำหรวจ สคบไปไหนหมด

ifrog
09-06-2013, 08:42
น้าๆแต่ละท่านนี้สุดยอดจริงๆ แต่มุขน้าชาติน่าเล่นครับ แต่ถ้าบอกจะขายกลัวมันจะชวนซื่อหัวเชื่อล้างหัวฉีดอะดิครับ555+

bee2033
17-06-2013, 18:43
เด็กปั้มหลอกขายของครับ อิ อิ อิ อิ