PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เรื่องคลัทช์ ขับ2 ครับ

porpado
13-08-2008, 18:22
รถผมขับ 2 ตามภาพครับ เวลาเหยียบคลัทช์ขณะไม่ได้สตาร์ทเครื่องและสตาร์ทเครื่องจะมีเสียงดังแต๊ก ๆ บวกกับลมคล้ายเหล็กเสียดสีกัน ตรงด้านล่างระหว่างหัวเครื่องกับคนขับ ดังทุกครั้งที่เหยียบคลัทช์ ค่อนข้างดัง และอีกอาการครับ เวลาออกตัวไม่ว่าเกียร์ 1 หรือง 2 ปล่อยคลัทช์จะมีเสียงดังแต๊ก ๆ ๆ อันนี้ดังมาจากห้องเครื่อง ค่อนข้างจะดังเช่นกัน บ้างครั้งไม่แน่ใจเลยให้คนอื่นลองขับดูมายืนฟังยิ่งชัดเจน อาการนี้เป็นมาก็หลายเดือนแล้วแต่คิดว่าไม่มีอะไร เคยเห็นเพื่อน ๆ ที่ขับ พลัสในเว็ปนี้เป็นแล้วทาง ศูนย์เปลี่ยนคลัทช์ให้ใหม่ แต่ของผมขับ 2 ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันหรือเปล่า วัันที่ 11 ที่ผ่านมานี้นำรถไปเช็คที่ศูนย์นครสวรรค์ เช็คประมาณ 1 ชั่วโมงกว่า ๆ ช่างคนนั้นลองช่างคนนี้ลอง สรุป อาการปกติ งง มาก เช็คตั้ง ชั่วโมงสรุปว่าปกติ เพื่อน ๆ ครับใครมีความรู้หรือเปลี่ยนมา ช่วยให้คำตอบหน่อยครับกลัวว่าจะมีผลกับเครื่องในอนาคต ไม่รู้ว่าอาการเดียวกับตัวพลัสหรือเปล่าตอนนี้รถผม 66000 กิโล ลืมบอกไปช่างบอกว่าถ้าจะให้แน่ใจต้องยกเครื่องลงมาดูเลย เลยไม่กล้ากลัวจะยิ่งกว่าเดิม เพื่อน ๆ ช่วยตอบหน่อยครับ :i42::yenta4-emoticon-002

Chatuchak
19-08-2008, 10:43
ถ้าเข้าศูนย์นี้แล้วช่างจับอาการไม่พบ แต่เรายืนยันว่เป็น ก็ต้องให้ศูนย์อื่นลองเช็คดู
เปลี่ยนศูนย์ครับ

joetriton
28-08-2008, 13:15
รู้สึกไม่ดังแล้ว การออกตัวดีกว่าเดิมสบายใจดีที่ได้เปลี่ยน แต่เป็นแบบใหม่จากญี่ปุ่นนะไม่ใช้รุ่นสแตนดาร์ด เคลมมา3ครั้งแล้วอยู่ในระยะประกันนะ ถ้าเลยแล้วก็ตัวใครตัวมันจ๊า ครั้งสุดท้ายที่เปลี่ยนมามีดังนี้จ๊า หวี+แผ่นครัชท์