PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากทราบเรี่อง เกียร์ กทม.ครับ

จริงใจ
15-06-2013, 21:44
รถปี 06 เกียร์ออร์โต้แค๊ป 116 ครับ อยากทราบเกี่ยวกับเรื่องเกียร์ครับ

1 อยากทราบว่า เกียร์ออร์โต้ของตัว116 ใช่ลูกเดียวกับตัว140หรือเปล่าครับ?

2 แลัวถ้าเรื่องบรรทุกของควรหนักไม่เกินเท่าไร่ครับเอาแบบปลอดภัยเกียร์ไม่เสียหาย

พอดีน้องมุนินทร์ที่ผมใช้ ก็มีวิ่งซื้อวัตถุดิบบ้างส่งน้ำพริกบ้าง หนักประมาณตันนิดๆได้

แต่ก็ไม่บ่อยครับ สำคัญที่สุด ผมไม่อัดไม่ขับเร็วเวลามีของหลังรถ ทำถูกมั้ยครับเนี่ยะ?

3 อยากทราบว่่าถ้าเพื่มม้าขึ้นอีกซัก50ตัว เกียร์ออร์โต้ธรรดาๆจะรับไหวมั้ยครับ พอดี

กะไว้ว่่่าจะทำ กล่องและอินเคอร์ ในอนาคตไม่ไกล้ไม่ไกลครับ

W-ut
15-06-2013, 22:05
รถปี 06 เกียร์ออร์โต้แค๊ป 116 ครับ อยากทราบเกี่ยวกับเรื่องเกียร์ครับ

1 อยากทราบว่า เกียร์ออร์โต้ของตัว116 ใช่ลูกเดียวกับตัว140หรือเปล่าครับ? คนละลูกครับน้า

2 แลัวถ้าเรื่องบรรทุกของควรหนักไม่เกินเท่าไร่ครับเอาแบบปลอดภัยเกียร์ไม่เสียหาย โอนะครับตามที่น้าใช้ ดูแลเรื่องน้ำมันเกียร์ด้วย อย่าลืมเข้าเกียร์ตำแหน่งอื่นด้วยนอกจาก d เวลาขึ้นทางชัน ออกตัวเมื่อบรรทุกหนัก

พอดีน้องมุนินทร์ที่ผมใช้ ก็มีวิ่งซื้อวัตถุดิบบ้างส่งน้ำพริกบ้าง หนักประมาณตันนิดๆได้

แต่ก็ไม่บ่อยครับ สำคัญที่สุด ผมไม่อัดไม่ขับเร็วเวลามีของหลังรถ ทำถูกมั้ยครับเนี่ยะ?

3 อยากทราบว่่าถ้าเพื่มม้าขึ้นอีกซัก50ตัว เกียร์ออร์โต้ธรรดาๆจะรับไหวมั้ยครับ พอดี สบายๆครับไหวอยู่

กะไว้ว่่่าจะทำ กล่องและอินเคอร์ ในอนาคตไม่ไกล้ไม่ไกลครับ

ตามคำตอบด้านบนครับน้า อาจจะไม่ถูกต้องทั้ง หมดดูเอาเป็นแนวทางครับ

จริงใจ
16-06-2013, 20:43
ขอบคุณ คุณวุฒิมากครับ

อยู่แค่บางบอนเองหรอครับไกล้ๆเดี๋ยวว่างคงต้อง

ขอทำความรู้จักหน่อยครับ

W-ut
16-06-2013, 22:44
ขอบคุณ คุณวุฒิมากครับ

อยู่แค่บางบอนเองหรอครับไกล้ๆเดี๋ยวว่างคงต้อง

ขอทำความรู้จักหน่อยครับ

ยินดีครับน้า