PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ติดแก็สแล้วหมดระยะประกัน เวลาเปลี่ยนกรองแก็สทำเองหรือป่าวครับ

yingkam
03-07-2013, 10:22
น้าๆที่ติดแก็สแล้วหมดระยะประกัน เวลาเปลี่ยนกรองแก็สทำเองหรือป่าวครับ
หรือเข้าร้าน ถามเพื่อหากมีแนวทางทำเอง

MUNIC
03-07-2013, 10:38
ถ้าสามารถทำเองได้ เปลี่ยน เอง เสียแค่ค่ากรองแก๊ส

ถ้าไม่สามารถทำเองได้ เข้าร้าน เสียค่าแรง+ค่ากรองแก๊ส ครับ

ไม่มีผลกับประกัน

แนะนำว่า ถ้ามั่นใจทำเองได้ ทำเองเลยครับ
ถ้าไม่มั่นใจเข้าร้านครับ

3632กรุงเทพ
04-07-2013, 10:33
ผมเข้าร้านที่ติดตั้งให้เขาเปลี่ยนให้เพื่อรักษาการรับประกันระบบแก๊ส เหมือนรถป้ายแดงเข้าศูนย์
ที่รับประกัน เครื่อง ช่วงล่าง...เพราะที่ร้านผมที่ไปติดมาเขามีBook serviceให้มามีตารางเวลาเข้าเช็ค...ถ้าไปเปลี่ยนหรือดัดแปลงมา ประกันแก๊สขาดทันที เวลาเคลม หรืออะไรเสียมา เขาไม่รับผิดชอบ....ปล.ของผมนะครับ ท่านอื่นไม่ทราบ...