PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใส่แครี่บอยตำรวจจับ

dang lopburi
05-07-2013, 22:32
ไปเจอด่านที่ขอนแก่นโดนเรียกบอกว่าใส่แครี่บอยผิดกฏหมายนะต้องแจ้งขนส่งด้วยแต่เจอตำรวจใจดียกให้ครั้งนึงต่อไปโดนนะอิอิ

AKNet
05-07-2013, 22:43
ไปเจอด่านที่ขอนแก่นโดนเรียกบอกว่าใส่แครี่บอยผิดกฏหมายนะต้องแจ้งขนส่งด้วยแต่เจอตำรวจใจดียกให้ครั้งนึงต่อไปโดนนะอิอิ
ต้องแจ้งเปลี่ยนเป็นทะเบียนฟ้าครับน้า เหมือนรถตู้อะ

newyear
05-07-2013, 22:44
ถ้าใสหลังคา/แครี่บอยต้องแจ้งขนส่งครับ ไม่ว่าจะ 2ประตู หรือ 4ประตู จะเสียภาษีแพงขึ้นจากเดิมอีกนิดนึง
ในกรณี 4ประตู จะทำป้ายฟ้า มีหลังคา ต้องมีที่นั่งในลักษณะที่ห้อยขาได้ด้วย แต่ภาษีจะถูกกว่าป้ายดำ

bee2033
06-07-2013, 09:24
ถ้าใสหลังคา/แครี่บอยต้องแจ้งขนส่งครับ ไม่ว่าจะ 2ประตู หรือ 4ประตู จะเสียภาษีแพงขึ้นจากเดิมอีกนิดนึง
ในกรณี 4ประตู จะทำป้ายฟ้า มีหลังคา ต้องมีที่นั่งในลักษณะที่ห้อยขาได้ด้วย แต่ภาษีจะถูกกว่าป้ายดำ
+1 ใช่ครับ จะเปลี่ยนเป็นป้ายฟ้า จากข้อจำกัดที่ต้องนั่งห้อยขาได้ ก็ต้องใส่หลังคาทรงสูง ดูแล้วไม่สวยอ่ะ สมมุติได้ป้ายแล้วถอดหลังคาออก เปลี่ยนเป็นหลังคาเสมอรถ ก็มีโอกาสโดนจับสูง ครับ อิ อิ อิ

Dr.BU
06-07-2013, 10:53
หลังคาแครี่บอยใส่ได้ครับไม่ผิดกฎหมาย อาจจะทำเบาะญี่ปุ่นเอาไว้วางของก็ได้
แต่ใต้หลังคานั้นต้องไม่มีที่นั่งแบบห้อยขาได้

ใส่หลังคาเพื่อป้องกันความเสียหาย หากสิ่งของที่เราบรรทุกนั้นโดนฝน
ไม่ได้เป็นการใช้รถผิดประเภท

dang lopburi
07-07-2013, 21:18
หลังคาแครี่บอยใส่ได้ครับไม่ผิดกฎหมาย อาจจะทำเบาะญี่ปุ่นเอาไว้วางของก็ได้
แต่ใต้หลังคานั้นต้องไม่มีที่นั่งแบบห้อยขาได้

ใส่หลังคาเพื่อป้องกันความเสียหาย หากสิ่งของที่เราบรรทุกนั้นโดนฝน
ไม่ได้เป็นการใช้รถผิดประเภท
ช่ายๆๆๆๆ

bee2033
07-07-2013, 21:27
หลังคาแครี่บอยใส่ได้ครับไม่ผิดกฎหมาย อาจจะทำเบาะญี่ปุ่นเอาไว้วางของก็ได้แต่ใต้หลังคานั้นต้องไม่มีที่นั่งแบบห้อยขาได้ใส่หลังคาเพื่อป้องกันความเสียหาย หากสิ่งของที่เราบรรทุกนั้นโดนฝนไม่ได้เป็นการใช้รถผิดประเภทที่เห็นโดนจับกันก็ใส่หลังคาแบบนี้แหละครับ ถ้าเป็นฝาครอบกระบะไม่ผิดครับ อิ อิ อิ

iamday
07-07-2013, 21:51
เป็นช่องทางหากินของตำรวยครับ อิอิ
ผมคงไม่ใส่หล่ะ...