PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ผมไม่แน่ใจครับ เครื่อง 2.4 มีไส้กรองน้ำมันเบนซิน ไหมครับ น้าๆ....?

Leoguitarthai
09-07-2013, 14:57
เพราะไม่ทราบจริงๆครับ(มือใหม่เบนซินคันแรกในชีวิตครับ) คันเก่าของพ่อเป็นดีเซลมันจะมีกรองดีเซลด้วย แต่เครื่องเบนซินผมอ่านในคู่มือรถเค้ามีให้เปลี่ยนแต่กรองน้ำมันเครื่อง ขอความรู้จากน้าๆ ผู้ใช้ 2.4 มาตอบให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ :doraemon_11:

MUNIC
09-07-2013, 15:12
กรองเบนซิน ติดอยู่กับตัวปั๊มติ๊กครับ อยู่ในถังน้ำมัน
ถามว่าเปลี่ยนตอนไหน จริงๆมีระยะเปลี่ยนอยู่ครับ ไม่แน่ใจเรื่องระยะ
แต่สมัยนี้ รถเบนซินติดแก๊สซะมาก เห็นใช้กันจนกว่า ปั๊มติ๊กจะพังก้เปลี่ยนพร้อมปั๊มติ๊ก
หรือไม่ก็น้ำมันมันตันโน่นแหละถึงเปลี่ยน

Leoguitarthai
09-07-2013, 19:09
กรองเบนซิน ติดอยู่กับตัวปั๊มติ๊กครับ อยู่ในถังน้ำมัน
ถามว่าเปลี่ยนตอนไหน จริงๆมีระยะเปลี่ยนอยู่ครับ ไม่แน่ใจเรื่องระยะ
แต่สมัยนี้ รถเบนซินติดแก๊สซะมาก เห็นใช้กันจนกว่า ปั๊มติ๊กจะพังก้เปลี่ยนพร้อมปั๊มติ๊ก
หรือไม่ก็น้ำมันมันตันโน่นแหละถึงเปลี่ยน
ขอบคุณครับน้า

Sinplug
26-07-2013, 17:05

ครับตามน้าเลยครับ