PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เผื่อทำได้เองบ้าง

sareetech
17-08-2008, 20:55
เมื่อวันศุกร์พอดีว่างๆ หลังจากเคลียงานหมดแล้ว ไม่มีงานทำ เลยมองไปมองมา เอานี่แล้วกัน รื้อรถเราดีกว่า ผมว่านานแล้วที่ไม่ได้ทำความสะอาดตัวโบว์โวแอร์ ก้อเลยจัดการรื้อออกมา โอ้โห...ไม่ผิดหวัง สกปรกมากขี้ฝุ่นนี่จับชนิดว่าเป่าด้วยเครื่องเป่าฝุ่นไม่ออกแล้วกัน ต้องสละแปรงสีฟัน (เฮ้อ...แพงด้วย) ใช้เอามาขัด ถู จนเอี่ยมอ่องเลย หมดเวลาไปกับการรื้อ ประกอบ ครึ่งวัน หลังจากชื่นชมผลงานตัวเองรอบเช้า เอ.....บ่ายก้อว่างนี่นา รื้ออะไรต่อดีกว่า....หันไปเปิดกระโปรงแฟน....แล่วๆๆ...ผิดครับ ผิด ไปเปิดกระโปรงรถ ด้อมๆ มองๆ เราไม่ได้ดูแลอะไรบ้างนาตอนนี้นึกได้ เรื่องกรองอากาศเอามาเป่าฝุ่นหน่อยดีกว่า ก้อเลยจัดการถอดออกมา แต่ตอนถอดมันติดสายไฟอยู่ 1 เส้นไอ้เราก้อว่ามันสายอะไรทำไมมาอยู่ตรงนี้ ดูไปดูมา อ้อ มันสายตัวเซ็นเซอร์อากาศนี่นา ไหนลองถอดดูสิขนาดตัวกรองยังสกปรกขนาดนี้ ก้อไม่ผิดหวังอีก ตัวเซ็นเซอร์สกปรกมาก ดำปี๋เลยมองไม่เห็นข้างในเลย ปรกติตัวนี้มันจะใสๆ เห็นเป็นเส้นๆอยู่ในตัวมัน ก้อเลยจัดการล้างด้วยน้ำยาล้างหัวเทป ล้างเสร็จ เออ.. แจ่มดี หลังจากตรวจนั่นดูนี่จนพอใจ ก้อถึงเวลาประกอบ แล้วลองเครื่องออกมาวิ่งสักประมาณ 5 กิโล ได้มั้ง คิดเลย.....เมื่อกี้ไม่น่าเอาเซ็นเซอร์ออกมาทำความสะอาดเล้ยย...โอ้แม่เจ้า สงสัยเราต้องเสียค่าน้ำมันเพิ่มอีกแล้ว รถมันแรงขึ้นมากเลยผิดไปจากเดิมมากเลย นี่ขนาดขับอยู่ทุกวันนะ ยังรู้สึกถึงความแตกต่างเลย ฉะนั้น...ใครที่คิดจะทำแบบผมกรุณาคิดให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ...!!!!!!:i40:

titum
18-08-2008, 12:34
จะลองทำดูครับ..แต่โบวเวอล์แอร์มันถอดยากหรือเปล่า...เวลาว่างไม่ค่อยมีเพราะติดเมาครับ 5555

Oat-weN
25-08-2008, 12:29
ขอดูรูปด้วยครับ ไอ้ที่ว่ามามันตรงไหนเหรอครับ
แล้วขั้นตอนเป็นงัยบ้าง

เจ้าเข้ม
25-08-2008, 12:34
เห็นด้วยครับ จัดรูปให้ชมหน่อยครับ

pom9098
25-08-2008, 12:41
ขอชมรูปด้วยคนครับจะได้ทำเองได้บ้าง แบบว่า... อยากเสียค่าน้ำมันเพิ่มอะครับ

คนนอกโรงเรียน
25-08-2008, 13:22
เห็นด้วยกับการลงรูปครับ

ขอบคุณครับ