PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : น้ำยาแอร์รั่วแล้วคับ รถ7เดือนเอง

bolanman
17-07-2013, 20:43
เมื่อวานสังเกตุว่าคอมแอร์ไม่ยอมตัดสักทีเนื่องจากไททันเราแอร์ปกติตัดต่อบ่อย วันนี้มาแปลกไม่ตัดเลย อาการก่อนหน้าตอนเช้ามีไอออกมาจากช่องแอร์ เอาแล้วเราไม่ปกติแน่
วันนี้เอาเข้าศูนย์ ทางศูนย์แจ้งว่าน้ำยาแอร์รั่วแต่สายตรงบริเวณห้องเครื่องไม่รั่วขอเช็คในตู้แอร์ก่อน เขาให้เราจอดไว้ 3 วัน ไม่ค่อยสะดวกจอดนานเลยให้เติมน้ำยาแอร์แล้วออกมาก่อน
อยากถามว่า มีน้าๆคนไหนบ้างที่น้ำยาแอร์รั่วเร็วแบบผมไหม ของผมวิ่งได้ 17,000 โลเองคับ รถ 7 เดือน
แล้วมีศูนย์ไหนแนะนำที่เคยไปเช็คมาแล้วทำได้เร็วมั้งคับ

Spawn of Triton
17-07-2013, 20:47
ของผมเป็นตอน สองหมื่นเจ็ดครับ

อาการเดียวกันเลย คือบางทีแอร์มีไอออกมาครับ แต่ไม่คิดอะไร
ผมคิดว่าสงสัยน้ำยาพ่นพลาสติกแน่เลย เป็นหลายครั้ง
จึงบอกเด็กล้างว่าไม่ต้องฉีดด้านหน้า แต่มันก็มีไอออกมาบ้างอีก
แต่หลังจากนั้นแอร์ก็ไม่เย็น

จึงไปเคลม

ช่างเช็คบอกไม่มีน้ำยาแอร์เลย
ช่างเอาน้ำยามาเติมก็รั่วออก

สรุปตู้แอร์รั่ว

รอของ ของมาเข้าไปทำประมาณไม่เกิน ๓ ชั่วโมง
ตอนนี้สามหมื่นนิดๆ ปรกติครับ ^^"
ศุนย์ วิคตอรี่อ้อมใหญ่

17-07-2013, 20:54
คำตอบที่ได้คือ อุปกรณ์ไม่มาตรฐาน (งงเบย แล้วใส่มาให้ตรูได้ไงฟ่ะ)
เห็นน้าวุฒิบอกว่าตู้แอร์รุ่นใหม่นี้ไม่ทนด้วยครับ พวกกระบะโค้งนี่ใช้กันยาวๆ เลย t_t
ถ้าจะพังอีกขอให้พังก่อนหมดประกันอย่างเดียวไม่งั้นเสียทรัพย์เองอีก เฮ้ออออออออออ

213433213434213435

bolanman
17-07-2013, 21:04
ของผมเป็นตอน สองหมื่นเจ็ดครับ

อาการเดียวกันเลย คือบางทีแอร์มีไอออกมาครับ แต่ไม่คิดอะไร
ผมคิดว่าสงสัยน้ำยาพ่นพลาสติกแน่เลย เป็นหลายครั้ง
จึงบอกเด็กล้างว่าไม่ต้องฉีดด้านหน้า แต่มันก็มีไอออกมาบ้างอีก
แต่หลังจากนั้นแอร์ก็ไม่เย็น

จึงไปเคลม

ช่างเช็คบอกไม่มีน้ำยาแอร์เลย
ช่างเอาน้ำยามาเติมก็รั่วออก

สรุปตู้แอร์รั่ว

รอของ ของมาเข้าไปทำประมาณไม่เกิน ๓ ชั่วโมง
ตอนนี้สามหมื่นนิดๆ ปรกติครับ ^^"
ศุนย์ วิคตอรี่อ้อมใหญ่

ขอบคุณคับน้าอย่างนี้แสดงว่าช่างสามารถเช็คได้ว่ารั่วตรงไหนสิคับ
แล้วจะให้เราจอดเช็คพอเจอแล้วรอเบิกของอีก มิน่าขอผม 3 วัน

bolanman
17-07-2013, 21:05
คำตอบที่ได้คือ อุปกรณ์ไม่มาตรฐาน (งงเบย แล้วใส่มาให้ตรูได้ไงฟ่ะ)
เห็นน้าวุฒิบอกว่าตู้แอร์รุ่นใหม่นี้ไม่ทนด้วยครับ พวกกระบะโค้งนี่ใช้กันยาวๆ เลย t_t
ถ้าจะพังอีกขอให้พังก่อนหมดประกันอย่างเดียวไม่งั้นเสียทรัพย์เองอีก เฮ้ออออออออออ

แสดงว่าถึงเครมแล้วก้ออาจมีโอกาสรั่วอีกหรอคับ

17-07-2013, 21:13
ผมว่ามีโอกาสรั่วได้อีกครับ
ไม่งั้นเขาขายของไม่ได้ แต่จะพังช้าหรือเร็ว อยู่ที่ความซวยครับ

ล่าสุดผมก็ไปเครมปั๊มเบรกมันซึม แต่ไม่ถึงกับรั่ว แต่ห่วงสีรถและอุปกรณ์ต่างๆ มากๆ
กลัวมันจะกัดเละเทะแล้วอนาคตจะซวยกว่านี้
กว่าจะทำเรื่อง กว่าจะอนุมัติ กว่าจะสั่งของ กว่าของจะมา ฮือๆๆ t_t

แอร์ ผมรอสิบสามวัน

คลัชรอสองอาทิตย์ เปลี่ยนก้ามปูลูกปืน ขับกลับบ้านมาดังอีก (รู้ว่าดังแน่นอนแต่เร็วไปไหมเนี่ย)
ถ่ายคลิปเข็มไมล์และตอนเหยียบพร้อมให้เขาดูเรียบร้อย

ปั๊มเบรกไม่รู้จะนานแค่ไหนแต่คราวนี้ผมจะโทรไปตามจิกยันศูนย์ใหญ่เลย

bolanman
17-07-2013, 22:03
ขอบคุณคับ อย่างน้อยก้ิรู้ว่าไม่ต้องจอดรถไว้เช็คให้รู้ก่อนแล้วค่อยรออะไหล่มาเปลี่ยน

kong22
17-07-2013, 22:21
ขอบคุณคับ อย่างน้อยก้ิรู้ว่าไม่ต้องจอดรถไว้เช็คให้รู้ก่อนแล้วค่อยรออะไหล่มาเปลี่ยน
คอร์ยเย็นรั่ว ทำจริงๆถ้าอะไหล่พร้อม3ชมเสร็จ

ผมก็ถอดแบบนี้ละครับ ง่ายดีรื้อรถน้อย ผมเห็นบางร้าน ถอดคอนโซนหน้าทั้งแผง

18-07-2013, 00:10
ผมก็ถอดแบบนี้ละครับ ง่ายดีรื้อรถน้อย ผมเห็นบางร้าน ถอดคอนโซนหน้าทั้งแผง[/quote]

ถอดหมดนี้รถช้ำน่าดูเลยนะผมว่า แสดงว่าเราโชคดี ^^"

bolanman
22-07-2013, 17:00
อัพเดท เติมน้ำยาวันที่ 17 พอเย็นวันที่ 19 ประมาณ สองทุ่มดับเครื่องแต่มีเสียงฟี้ๆ ตลอดเวลาพร้อมกลิ่นเหม็นน่าจะกลิ่นน้ำยาแอร์ เลยจอดทั้งคืนพอเช้ามา
เปิดเปิดแอร์คอมไม่ทำงานแล้ว คิดว่าน้ำยาคงรั่วหมดทั้งคืนแล้วแหล่ะ

อยากถามว่ากรณีอย่างนี้ใครเคยเป็นมั่ง ผมสันนิษฐานว่าน่าจะวาวล์วแถวๆตู้รั่วแน่เลยน้ำยามันถึงรั่วเร็วอย่างนี้
แต่ถ้าตู้แอร์รั่วมันคงไม่รั่วเร็วอย่างนี้ใช่ไหมครับ

W-ut
22-07-2013, 21:03
อัพเดท เติมน้ำยาวันที่ 17 พอเย็นวันที่ 19 ประมาณ สองทุ่มดับเครื่องแต่มีเสียงฟี้ๆ ตลอดเวลาพร้อมกลิ่นเหม็นน่าจะกลิ่นน้ำยาแอร์ เลยจอดทั้งคืนพอเช้ามา
เปิดเปิดแอร์คอมไม่ทำงานแล้ว คิดว่าน้ำยาคงรั่วหมดทั้งคืนแล้วแหล่ะ

อยากถามว่ากรณีอย่างนี้ใครเคยเป็นมั่ง ผมสันนิษฐานว่าน่าจะวาวล์วแถวๆตู้รั่วแน่เลยน้ำยามันถึงรั่วเร็วอย่างนี้
แต่ถ้าตู้แอร์รั่วมันคงไม่รั่วเร็วอย่างนี้ใช่ไหมครับ

รถผมก็รั่วเรียบร้อยครับ 6 ปี ช่างแอร์คนสนิท แจ้งเลยครับ ตู้มีปัญหารุ่นใหม่ๆหลายคันแล้วครับ ของทดแทนศูนย์ ยี่ห้อดังกลับดีกว่าของศูนย์ครับ