PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สวิตซ์บอกระดับ ก๊าซ cng รวนๆ

sompob2525
22-07-2013, 19:40
หลังใช้มา 1 ปี ปรกติทุกอย่าง มาระยะ 1 เดือนมานี้สวิตซ์บอกระดับเม็ดก๊าซ CNG มันรวนๆครับ คือจะ กระพริบ ผมต้องเอามือไปเคาะๆ คอนโทรล มันจึงหายกลับมาเผ็นปรกติ แต่ก็กลับมาเป็นอีก เป็นๆหายๆ ครับ น้าๆท่านใด มีปัญหาแบบผมบ้างครับ

ผมถ่ายวีดีโอมาให้ดูด้วยครับเพื่อความสมจริง

http://www.youtube.com/watch?v=ReDcs-qL4JU&feature=youtu.be

MY-GAS
23-07-2013, 09:54
สวิตซ์บอกระดับก๊าซ cng เป็นระบบฉีดหรือระบบดูดครับ
ให้ลองดูตรงปรั๊กที่เสียบสวิตซ์ก๊าสนะครับและก็ดูตรงปรั๊กที่เสียบเกจจ์วัดแรงดันก๊าสที่อยู่ในห้องเครื่องและสายกลาวเกจจ์ กลาวสวิตซ์
สายไฟที่ไปเลี้ยงสวิตซ์(ไฟ ig)อีกอย่างหนึ่ง สายสายวัดรอยของสวิตซ์ก๊าสครับ
ว่ามันหลวมหรือหลุดหรือเปล่า
ยินดีให้คำปรึกษาเพิ่มเติม
ช่างชัย มายแก๊ส บาย เอ็นจีวี พลัส
02-9497844-7

Sinplug
23-07-2013, 11:31
ลองดูสายกาวล์ของเกจแก๊ส น่าจะหลุด ลองไล่ดูก่อนแล้วกันครับ

Moo-Karn
24-07-2013, 14:58
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับน้า เอามือเคาะมาระยะนึงครับ ทนไม่ไหวเลยลองรื้ออกมา เอามือดันสวิตซ์บอกระดับแก๊สออกมาครับ

แล้วดูปลั๊กข้างหลัง จะมีเหมือนสวิตซ์อีกตัวมาด้วย ผมเอาเทปพันสายพันเก็บไว้ครับ ลองทำดูครับ เพราะตอนนี้ของผมไม่เป็นละครับ

audy2499
24-07-2013, 21:33
ของผมก็เคยเป็นครับอาการเดียวกันเลย ผมเข้าศูนย์ เค้าแก้ไห้หายแล้วครับ จุดต่อสายแถวด้านหลังนั่นแหละครับหลวม

Thong
24-07-2013, 21:48
ผมก็เป็นแบบน้าครับ เคาะไม่หาย เลยเรียกช่าง SCG มาเช็ค เขาบอกว่า Software ตัวเก่าน่าจะ Error เขาจึงลง Software ตัวใหม่ล่าสุดให้ หลังจากนั้นมายังไม่พบอาการผิดปกติอีกเลยครับ
ผมแนะนำให้น้าเอารถเข้าศูนย์ แล้วให้เขาติดต่อช่าง SCG มาเช็คให้เลยครับ ถ้าอยู่ในประกันไม่เสียตังค์ครับ

Triton surat cng
24-07-2013, 22:23
ผมก็เป็นแบบน้าครับ เคาะไม่หาย เลยเรียกช่าง SCG มาเช็ค เขาบอกว่า Software ตัวเก่าน่าจะ Error เขาจึงลง Software ตัวใหม่ล่าสุดให้ หลังจากนั้นมายังไม่พบอาการผิดปกติอีกเลยครับ
ผมแนะนำให้น้าเอารถเข้าศูนย์ แล้วให้เขาติดต่อช่าง SCG มาเช็คให้เลยครับ ถ้าอยู่ในประกันไม่เสียตังค์ครับของผมก็แก้ไขแบบนี้ครับ