PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอระบายสักนิด ตำรวจทางหลวง

namiiz
31-07-2013, 17:58
คือเหตุมีอยู่ว่า ช่วงตอนเย็นเวลาประมาณ 4โมงเย็น ได้ขับรถผ่าน ณ จุดตรวจบริเวณ สี่แยกวังสีสูบ ป้อมตำรวจ โบกมือเรียก มองด่านก็ไม่มีเรียกทำไม รถเราผิดอะไร อ่อรถออกใหม่ไม่ติดป้ายทะเบียน ติดคอกเอาไว้บรรทุกสะด้วย
ลงไปสอบถามมีอะไรหรือเปล่าครับ
อ่อคุณขับรถอุปกรณ์ไม่ครบไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน
ผมตอบไปว่าคือออกมาใหม่ทางขนส่งไม่ออกให้ ศูนย์ก็บอกว่าเอาใบจ่ายดาวร์รถให้ดู
คุณตำรวจกล่าวว่าผมไม่คุยกับใครทั้งนั้น นอกจากมีใบที่รับรองจากหน่วยงานราชการ
ผมถามต่อใบอะไรครับ แม่งเงียบตอบไม่ได้
ตำรวจกล่าวต่อไปว่าเอางี้ผมจะเขียนข้อหาเบาที่สุดให้คือไม่ติดป้ายทะเบียน อยากตอบมันนะก็อยากติดแต่ขนส่งไม่ออกให้ให้รอ และยังมีพูดต่อรู้ไหมนถติดคอกมาไม่ไปแจ้งขออนุยาดขนส่งก็ผิดกฏหมาย โหเอากะมันดิ
ผมเลยถามแบบกวนตีนไป พี่ครับลองเรียกรถมีคอกที่ผ่านไปมาสักคันสิครับว่าเจ้าขอรถมีใบอนุยาดไหม แม่งเงียบหาเรื่องเปลี่ยนคุยเลย บอกผมว่าเอาแบบนี้ละกันผมจำอำนวยความสะดวกให้คุณเสียค่าปรับตรงนี้ 200 เดียวตำรวจจะวิ่งไปจ่ายให้ โอเคครับขอใบเสร็จด้วย ใบเสร็จไม่มีผมแค่จะอำนวยความสะดวกให้ ไม่ก็คุณไปจ่ายเอง จริงๆจะเอาเงินไปใช้เองสงสัยมีหลายบ้าน
สรุปผมไม่จ่าย ยอมไปเสียเองที่ไปรณีดีกว่า เงินเข้ากระเป๋ามัน ก็พอรู้ว่าไม่ติดทะเบียนมันจับแต่ ขนส่งไม่ออกอะไรให้ไว้กันหมาเลย และตำรวจที่ดีๆกักด่านผ่านมาเป็นสิบๆไม่จับสักที เซงครับน้าๆ

ขอโทษครับระบายเฉยๆ มารู้ทีหลัง จุดที่จับกับ ปลายทางที่ให้ไปเสียเงินคนละเขต หรือถนนหมายเลขเดียวกันผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน หงุดหงิด:7:

ไทรทันหัวเดียว 4x4 ครับผม อุตรดิตถ์ กำลังรอการเป็นสมาชิกเต็มตัว

rangsun
31-07-2013, 18:04
อ้าว ออกมาไม่ทันได้ป้าย โดนซะแล้ว ยินดีต้อนรับรถสวย ๆ ครับ

namiiz
31-07-2013, 18:16
อ้าว ออกมาไม่ทันได้ป้าย โดนซะแล้ว ยินดีต้อนรับรถสวย ๆ ครับ

รถไม่มีทะเบียนขับผ่านไปเยอะแยะไม่จับ สงสัยยางรถเราใหญ่กว่ามันเลยโดน

ขอบคุณครับน้า ^^

sawai
31-07-2013, 19:41
อย่าไปจอดไห้ไอ้พวกนี้ เสียเวลาเสียความรู้สึก

pol999
31-07-2013, 20:18
ผมให้มิตซูบิชิอำนาจเจริญเค้าออกใบรับรองให้ว่าอยู่ในขั้นตอนของการดำเนินการตำรวจดูก็ปล่อยผ่านนะครับ ลองให้ศูนย์เค้าออกใบรับรองให้ดูครับ แล้วก็ถ้ามีกล้องนี่พี่แกไม่คอยเรื่องมากส่วนมากปล่อยผ่านเลย อาทิตย์ที่แล้วผมไปเชียงใหม่ พอถึงด่านนี่ผมเอามือขยับกล้องนิดๆโบกผ่านเลยครับ ส่วนคันที่วิ่งตีคู่มาด้วยกันนี้เค้าให้จอดข้างทางสงสัยกลัวกล้อง 555+

cityidsi1234
31-07-2013, 20:18
ผมก้อเคยครับจับป้ายแดงขอใบขับขี่ผม บอกไปว่า ลืมเป๋าตัง ไม่ได้เอาใบขับขี่มา ตังก้อไม่มี สรุปไม่รู้จะเขียนใบสั่งยังไงเขากะปล่อย

pingpong-sarawut
31-07-2013, 20:21
เรื่องคอกคือจริงๆแล้วต้องแจ้งติดคอกจริงๆคับ ส่วนเรื่องป้ายผมว่าเค้าจะเอาตังมากกว่ารถใหม่ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ป้ายกันเยอะแยะ ป้ายแดงก็ไม่พอใช้ แต่ตำรวจก็มักจะมีข้ออ้างเสมอไป การที่เราจ่ายให้เขาสองร้อยไม่มีใบเสร็จก็แน่นอนเงินเข้ากระเป๋าใคร(รู้ๆกัน) บางคนยอมให้เพื่อแลกกับเวลาที่จะต้องไปจ่ายเองที่สถานีตำรวจและเมื่อไปจ่ายเองที่สถานีตำรวจอาจจะไม่ใช่แค่ร้อย-สองร้อย ผู้ใช้กฏหมายก็เลยใช้กฎหมายแบบเอื้อกับตนเองและพพรรคพวก

bee2033
31-07-2013, 20:29
นี้คือจรรยาบรรณ ตำรวจไทยครับw2saw

katang toei
31-07-2013, 20:40
:7:เกียรติตำรวจของไทยยย........

iamday
31-07-2013, 20:56
:7:เกียรติตำรวจของไทยยย........

ผมดื่มนะน้า...

"เกลียดตำรวจของไทย"

ka.pom.zaa
31-07-2013, 21:09
ผมโอนตั้งแต่ออกศูนย์เลย ที่ชัยภูมิ ถุงยางคุมเบาะยังไม่เอาออก ออกมาจากศูนย์ ขอร้องยังไงก็ไม่ยอก บอกเจิมๆๆๆ 100 นึง พ่องมึ่ง

god-army
31-07-2013, 21:20
​มันเป็นสัจธรรมของตำหนวดไปแล้วครับ ตามน้ำ

namiiz
31-07-2013, 21:45
ผมให้มิตซูบิชิอำนาจเจริญเค้าออกใบรับรองให้ว่าอยู่ในขั้นตอนของการดำเนินการตำรวจดูก็ปล่อยผ่านนะครับ ลองให้ศูนย์เค้าออกใบรับรองให้ดูครับ แล้วก็ถ้ามีกล้องนี่พี่แกไม่คอยเรื่องมากส่วนมากปล่อยผ่านเลย อาทิตย์ที่แล้วผมไปเชียงใหม่ พอถึงด่านนี่ผมเอามือขยับกล้องนิดๆโบกผ่านเลยครับ ส่วนคันที่วิ่งตีคู่มาด้วยกันนี้เค้าให้จอดข้างทางสงสัยกลัวกล้อง 555+

ผมก็มีครบนะ แต่พี่ท่านจะเอาที่ราชการ รับรอง
เดียวต้องหาเวลาไปขอเอกสารแจ้งขอทะเบียนตืดรถไว้ถ้าผมโดนเรื่องคอกรถต่อ จะนั่งเฝ้า ช่วยมันโบกนถติดตอก มาดูใบบ้าง และต้องพกกล้องด้วยสะแล้ว

ขอบคุณครับน้าที่แนะนำ จะได้มีอะไรไว้กันหมากัด

boydear
31-07-2013, 22:08
ดีแล้วครับน้าไม่ยอมจ่าย"ขอทานในเครื่องแบบ"
ปล.น้าอยู่ อุตรดิตถ์ หรอครับว่าง ๆ เจอกันครับผมไป ท่าปลา-ลับแลบ่อย ๆ

บาสท่าเรือzoneอยุธยา
01-08-2013, 02:43
มีเรื่องบอกป๋าก๊อดได้ตลอด 24 ชม. ครับ อิอิ

wj3932
01-08-2013, 06:38
ผมว่าเรื่องป้ายแดงเนี่ย ตอนนี้ปัญหาอยู่ที่ศูนย์ที่ขายรถครับชอบอ้างว่าไม่มีป้ายแดงให้ จริงๆแล้วศูนย์รถยนต์ไม่ต้องการจ่ายเงินมัดจำเล่มป้ายแดงกับทางขนส่งครับถึงไม่มีป้ายให้ลูกค้าที่ซื้อรถแล้วให้ลูกค้าไปเสี่ยงเอากับตำรวจเอง ปัญหามันเกิดจากผู้ขายนั้นล่ะที่เอาเปรียบเรา ปัจจุบันขนส่งมีป้ายแดงเพียงพอครับ ส่วนคอกที่ติดเพิ่มก็ต้องยอมรับครับว่าต้องแจ้งถ้าไม่แจ้งก็ผิดแต่ปัญหาคืดบังคับใช้กฎหมายหลายมาตรฐานและตำรวจค่อยแต่จะหากินแบบผิดๆกับผู้ใช้รถทำมาหากินครับ

koonrong
01-08-2013, 11:45
215001เป็นซะอย่างนี้ไงตำรวจไทย วันนั้นผมก็โดนเรื่องฟิล์มดำ ก็มันตั้งด่านตอน 6 โมงเย็น แล้วมันเดินมามองป้ายเสียภาษี มันบอกมองไม่เห็น ฟิล์ม 60% ดีนะมันไม่จับแค่เตือน เวรจริงๆผมเห็นรถตำรวจบางคันแม่งแทบจะเอาสติกเกอร์ดำแปะเลย

kruthum
01-08-2013, 13:03
ปกติผมผ่านแยกนี้ ผมไม่เคยเห็นเค้าตั้งด่านตรวจซักกะที สงสัยช่วงนั้นพี่ตำหนวดเค้าเงินช๊อต

tawodd
01-08-2013, 13:10
รถที่บ้านก้อใส่คอกเหมือนกันครับ แต่ต้องจดทะเบียนด้วยว่า มีเสริมคอก ไม่งั้นถ้าเจอด่านยังไงก้อโดนครับ คันเก่าผมต้องติดหน้าเล่มทะเบียนไว้ที่บังเเดดเลยทีเดียว เพราะต่อเติม หรือดัดแปลงโดนเรียกบ่อยแน่นอครับน้า ^ ^ สู้ๆ ตำรวจดีๆก้อมี อย่าเหมารวมเลยครับน้า เค้าเป็นผู้น้อย คนที่อยู่เบื้องหลังเค้าน่าจะโดนด่ามากกว่าครับ

man-0731
01-08-2013, 13:15
ป้ายเอียง...พี่ท่านยังเรียกเลย เซ็ง !!

แบทแมน
02-08-2013, 10:43
แยกสีสูบ อุตรดิตถ์ ปล่าวเนี๊ยะ

แบทแมน
02-08-2013, 10:47
ระวังช่วงสิ้นเดือน ช่วงหวยออกว่างั้น เจอบ่อย ผมอยู่ บ้านด่าน-น้ำริด เห็นบ่อย โบกไว้ก่อนค่อยๆหาเรื่องเอาตังครับ

prayut
02-08-2013, 13:04
มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ
เมื่อตอนอาทิจย์ก่อนสิ้นเดือนผมขับรถ 6 ล้อของบริษัท ส่งของที่วังน้อยขากลับผมขับรถปนะมาณ 70-80 แล้วก็มีแซงบ้างประปราย
บังเอิญไปสะดุดตาพี่ท่านเข้า พี่เค้าเลยขับตามมาโบกให้จอด คำแรกที่พี่เค้าพูด "ออกขวาตะพึดเลยนะ" ผมก็เลยคิดว่าถ้าไม่ออกขวาจะแซงได้ไงแล้งเค้าก็ขอดูใบขับขี่ ผมบอกว่าผมไม่มีติดตัวมาครับเพราะเพิ่งโดนจับ พี่เค้าก็ถามหาใบสั่ง ผมก็บอกไปว่าผมกำลังทำเรื่องเบิกกะบริษัทฯอยู่ครับเลยไม่มี(จริงๆแล้วผมโกหก)
พี่เค้าก็พูดว่าแล้วจะเอายังไง ผมก็ล้วงกระเป๋ากางเกงควักออกมา 28 บาท ละบอกไปว่ามีแค่นี้ละครับ พี่ที่นั่งมาด้วยบอกพี่คนขับว่า "ไปๆ"
แล้วบอกผมส่งท้ายว่า "ที่หลังอย่าขับขวานะ"

อิอิ รอดครับผม

bee2033
03-08-2013, 20:58
นอกเหนือเดิมๆโดนหมด

namiiz
03-08-2013, 21:20
มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ
เมื่อตอนอาทิจย์ก่อนสิ้นเดือนผมขับรถ 6 ล้อของบริษัท ส่งของที่วังน้อยขากลับผมขับรถปนะมาณ 70-80 แล้วก็มีแซงบ้างประปราย
บังเอิญไปสะดุดตาพี่ท่านเข้า พี่เค้าเลยขับตามมาโบกให้จอด คำแรกที่พี่เค้าพูด "ออกขวาตะพึดเลยนะ" ผมก็เลยคิดว่าถ้าไม่ออกขวาจะแซงได้ไงแล้งเค้าก็ขอดูใบขับขี่ ผมบอกว่าผมไม่มีติดตัวมาครับเพราะเพิ่งโดนจับ พี่เค้าก็ถามหาใบสั่ง ผมก็บอกไปว่าผมกำลังทำเรื่องเบิกกะบริษัทฯอยู่ครับเลยไม่มี(จริงๆแล้วผมโกหก)
พี่เค้าก็พูดว่าแล้วจะเอายังไง ผมก็ล้วงกระเป๋ากางเกงควักออกมา 28 บาท ละบอกไปว่ามีแค่นี้ละครับ พี่ที่นั่งมาด้วยบอกพี่คนขับว่า "ไปๆ"
แล้วบอกผมส่งท้ายว่า "ที่หลังอย่าขับขวานะ"

อิอิ รอดครับผม

ความรู้ใหม่ เดียวจัดตาม รอบนี้จะแลกเหรียญ ห้าสิบสตางค์ติดไปด้วย ขอบคุณครับ ผิดถูกเราไม่รู้ ถึงเราผิดอัดวีดิโอลงยูทูป แชร์ขำๆ ตำรวจก็คงไม่ว่าอะไร

พาออกสื่อบ้าง ทำดีออกสื่อมีคนชม ทำไม่ดีโดนด่ากระจาย อยู่ที่ท่านตำรวจละครับจะคุยกับเราแบบไหน