PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีเสียงแทรกเวลากดคีย์ส่งออก

HATC@2
15-08-2013, 16:36
คือ ผมได้ติดตั้งโมบาย Icom2200T ตรงข้างคอนโซลเกียร์ฝั่งคนนั่ง216493
เดินสายไปต่อตรงจากแบตเตอรี่เข้าห้องโดยสารตรงรูใต้ท่อแอร์(ตามรูปครับ)216492
สายอากาศสอดเข้าตรงรูใต้ที่วางเท้าคนนั่งหลังเบาะคนขับแล้วเดินสายสอดเข้าด้านหลังคอนโซลกลางไปสู่เครื่องโมบาย
216494
ปัญหาคือมีเสียงดังตุ๊บเวลากดคีย์ส่งออก(ทุกย่านความถี่)ตอนที่เปิดเพลงฟังไปด้วย น้าท่านใดพอมีวิธีแก้ไขบ้างครับ (มีพาวเวอร์แอมป์1ตัว เดินสายลำโพงใหม่หมด) (ยาวไปหน่อยนะครับ...อิอิ) ขอบคุณครับ

MiNi_XXL
17-08-2013, 00:51
พาวเวอร์แอมป์วางไว้ตรงไหนครับ ใช้สายนำสัญญาณของอะไร ชีลกราวน์ ที่เป็นฝอยหนามั้ย

เกิดการไปรบกวนสัญาณของวิทยุครับ เวลากดคีย์ ลองเปลี่ยนขนาดของสายนำสัญญานใหม่ให้ใหญ่กว่าเดิม แล้วเลือกที่มีชีลกราวน์เยอะ ๆ หนา ๆ หน่อยครับ

ที่สำคัญจัดเรียงภายในรถให้เรียบร้อย อย่าให้สายทับซ้อนกันครับ

สายไฟในห้องเครื่อง ควรเก็บด้วยท่อกระดูกงู ป้องกันการกันสายจากหนูด้วยครับ

HATC@2
17-08-2013, 06:55
พาวเวอร์แอมป์วางใต้เบาะคนนั่งข้างครับ สายนำสัญญาณ rg58 เด๋วจะลองเปลื่ยนสายใหม่(มีแนะนำไหมครับไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เท่าไร)