PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : การรบกวนสัญญานรีโมท รถยนต์ค่ายเรามีปัญหาหรือไม่

yaithailand
22-08-2013, 22:33
พอดีเห็นข่าวว่าโจร มันใช้วิธีการรบกวนสัญญานรีโมท พอดีไปอ่านเจอรถค่ายอื่นว่า ถ้าเกิดใช้กุญแจรีโมทคันอื่นกดปลดล็อคค้างไว้ แฃ้วรถค่ายอื่นจะกดล็อครถไม่ได้ เลยอยากรู้ว่า triton เราเป็นกับเค้ารึเปล่าครับพอดียังไม่เคยลอง

ifrog
23-08-2013, 00:29
ผมเคยลองแล้วครับ ไม่ว่าจะไทรทันด้วยกันหรอ รีโมทยี้ห้ออื่น หรือรีโมทที่ซื่อตามร้านประดับยนต์บล็อคไม่ได้ครับ แต่ถ้าเป็นรีโมทที่มากับเซ็นทรัลล็อคที่ไปติดตามล้าน ส่วนใหญ่ทำได้ครับ ผมลองรถที่มาบ้านพอสมควรแล้วครับ
ไทรทัน บล็อค ไทรทัน ไม่ได้
ไทรทัน บล็อค รีโมทร้าน ไม่ได้
รีโมทร้าน บล็อค ไทรทัน ไม่ได้
รีโมทร้าน บล็อค รีโมทร้าน ได้
ทั้งนี้ผมลองแค่ กุณแจรีโมทเดิมๆของไทรทันพลัส 4คัน และกุญแจติดรถเดิม สวิฟ และกุญแจเดิมๆ โคโลราโด และกุญแจที่ไปติดเซ็นทรัลล็อคจากร้านประดับยนต์ อีก 3คัน
ทั้งหมดนี้ที่ลอง ลองทั้งรถเก๋งและรถกระบะ ของที่บ้านผมเองทั้งหมด ไม่ได้มีเจตนาจะทำร้ายใคร แค่อยากป้องกันรถตัวเองเฉยๆ(หายมา2คันแล้วครับ )

aboutAke
23-08-2013, 02:46
ทางที่ดีน้า ๆ เช็คด้วยมือหลังกดล็อคก็จะดีนะครับ กว่าจะได้เจ้าตั้นมาเป็นลูกแสนลำบาก

prayut
23-08-2013, 19:12
ใช่ครับน้า เสียเวลาอีกนิด หลังล็อครถดึงประตูเช็คดูสักนิดครับผม
อย่างน้อยก็อุ่นใจในระดับนึ่งครับ

pongpan_ch
23-08-2013, 19:55
บล็อกได้ครับ ลองมาแล้ว เอารีโมท มิราจ บล็อก ไตรตันได้ เอารีโมท ไตรตัน บล็อก มิราจได้

ทางป้องกันที่ดีที่สุด คือเพิ่มอุปกรณ์ล็อกเยอะๆ เข้าไว้ครับ ล็อกเบรค ล็อกเกียร์ ล็อกครัช

bee2033
23-08-2013, 21:07
ระวังตัวเองดีที่สุดครับ