PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอรบกวนนอกเรื่องสักนิดนะคับถามผู้รู้เรื่องรีโมทกัน ขโมยหน่อยครับ

si_am191
25-08-2008, 16:43
พอดีรถผมมีปัญหาเรื่องรีโมทอะครับคือว่ารีโมทผมจากดไม่ค่อยติดนะครับแล้วแต่อารมณ์มันผมเลยไม่กล้าใช้รีโมท ผมเลยใช้กุญแจล็อคเอาไม่ใช้รีโมทแต่ทิ้งไว้สักพักมันดันล็อคเองสัญญานกันขโมยมันก็ติดทั้งๆที่ผมไม่ได้กดล็อคแต่พอจาเปิดดันเปิดไม่ออกกดแล้วกดอีกก็เหมือนเดิมจาใช้กุญแจไขก็ไม่ได้เพราะมันร้องต้องรอดูสักพักนึงมากดอีกทีมันดันกดได้ผมงงคับเบื่อมากเลยมันเป็นเพราะอะไรครับ ถ้าจาเลิกใช้สัญญานรีโมทเลยใช้กุญแจล็อคแทนทำไงอะครับมันเกี่ยวกับถ่านรีโมทหมดรึป่าวนะครับบางครั้งก็กดได้บางครั้งก็กดไม่ได้ มีคืนนึงมันร้องทั้งทั้งคืนเลยครับ 2-3 นาทีร้อง ติด อีก2-3 นาทีมันร้องอีกติดเกือบทั้งคืนอะครับแต่เปิดไม่ออกเลย เบื่อมากเลยครับตอนนี้ไปจอดที่ไหนก็แทบจาเอากลับไม่ได้ต้องจอดทิ้งไว้เพราะกดสัญญานกันขโมยไม่ติด รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับให้ข้อมูลทีตอนนี้ผมค่อนข้างแย่ครับใช้มาก็ประมาณปีกว่าๆแล้วอะครับ
ขอบคุณมากๆครับ

hotdog
27-08-2008, 10:11
ผมก็เคยเป็น ครับ พอล๊อก ไ้ด้สัก 10 นาทีรถร้องตลอด สรุปว่าช่าง ต่อสายผิด ยี่ห้อดังซะด้วย ผมสลับสายอาการก็หายครับ

kroodoy
28-08-2008, 22:03
ช่างติดรีโมทเข้าบอกว่าไตรตันเป็นรถที่ติดรีโมทยากที่สุดครับเพราะว่าใช้ไปสักพักมักจะมีปัญหาไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร..รถผมติดยี่ห้อดีแล้วนะครับแต่กดล็อกบางครั้งก็ดีบางครั้งกดไปสักพักก็ร้องออกมาเฉยเลยทั้งๆที่ประตูก็ปิดสนิททั้งสี่ประตูเล่นเอาซะงงเลยทุกวันนี้ก็เลยใช้กุญแจครับสะดวกดี

MUNIC
28-08-2008, 22:19
จากประสปการณ์
-รีโมท กดไม่ค่อยจะติดเกิดจากแบตรีโมท เริ่มจะออ่น
สาเหตุของแบตรีโมทอ่อนเพราะเอาใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงแล้วมีอะไรบางอย่าง
อาจจะเป็นลูกกุญแจกหรืออื่นไปกดปุ่มค้างไว้ทำให้แบตอ่อนไว
-แล้วอาการถ้าใช้กุญแจไขแล้วไม่ได้กดรหัสยกเลิกรีโมทมันก็จะล็อคเองและก็ร้องถ้าใช้กุญแจปลดอีก

ลองเปลี่ยนแบตรีโมทดูก่อนนะครับอาจจะหาย
ถ้าไม่หายก็เข้าร้านครับให้เค้าตรวจสอบสายไฟและสวิสเซ็นเซอร์ต่างๆครับ

game
15-10-2008, 23:30
ของผมก็เป็นเหมือนกัน ตั้งแต่ติดรีโมท 2 ปี เข้าหาร้านที่ติดจนเบื่อหน้ากันทั้งสองฝ่าย สุดท้ายทราบว่าเจ้าตั้น ติดรีโมทยากมาก จนร้านบอกว่าต่อไปถ้าเจ้าตั้นมาติดรีโมท ไม่รับแน่นอน