PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ทำไงดีครับ ได้เสียงมาแต่แรงตก

tanatpong
26-09-2013, 21:17
คือพูดถึงรถเดิมๆน่ะครับ ที่เราเห็นๆเค้าทำท่อโล่งหน้าเพลากันหน่ะครับ เสียงเพราะดีนะ่แต่มันดึงสู้แบบมีหม้อพักเดิมไม่ได้นะครับ ก็เลยเกิดคำถามครับว่า พอจะมีทางมั้ยครับ แบบว่าอยากได้เสียงดัง แต่อัตตาเร่งยังอยู่

คือผมรู้สึกเหมือนหลอกตัวเองอ่ะครับ แหม่ ทำท่อมาวิ่งดีขึ้น ได้เสียง ได้แรง แต่จริงๆรู้สึกเลยครัยว่าห้อย

แต่เอาแคทตาไลติกออก ใส่แทนแคท อุดอีจีอาร์ อันนั้นโอเคครับ ยอมรับวิ่งดี

ขอบคุณครับ

Mou
26-09-2013, 21:33
ดันดัน ราง อิอิอิอิ:Banane48:

Dr.maxnano
26-09-2013, 22:24
ดูในกระทู้ของน้าวุฒิเลยครับ มีหลายสูตร

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=47119

Spawn of Triton
26-09-2013, 23:14
ผมใส่ท่อโหเฮ้ยน้าวุฒิทำให้วิ่งดี
แต่ใช้งานปรกติแน่นอนเราต้องเจอรถติด ทีนี้มันจะเปลืองขึ้น เพราะต่องออกตัวแล้วเบรคบ่อยๆ
เพราะตรงที่รอบต้นต้องการความอั้นแต่มันโล่งไปแต่กลางยันปลายไหลลื่น
พวกรถแรงๆ เขาแรงกันอยู่แล้วใส่อะไรไปก็วิ่ง แล้วลงแทร็คออกตัวกันก็รอบสูง มันจะไม่วิ่งได้ไง
จะเปลี่ยนกลับคืนท่อเดิมเพราะแถวบ้านด่านเยอะกลัวว่าโบกมั่วพอเถียงไปเจอเดินรอบรถแล้วเล่นเรื่องท่อ
และกลัวไม่แรงและไม่มันเพราะไม่มีเสียง
ผมจึงลองอ่านเรื่องท่อของ VCE มานานและเริ่มสับสนว่ามันดีไหม
เพราะมีทั้งว่าดีและไม่ดี เลยลองเองชัวร์กว่า
แต่ราคาผมว่าสูงเกินไปแต่ผลลัพธ์พอใจก็จบ แถมท่อเสียงเบาลงได้ความทุ้มมาด้วย (แต่ถ้าขับรอบสูงหรือซัดเสียงดังเหมือนเดิมปรกติ)
ลองดูครับถ้าเสียดายเสียงและรอบกลางยันปลาย
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=13040

ไม่งั้นก็ท่อเดิมทนจังดีสุด เพราะเห็นหลายๆ คนก็บอกท่อเดิมเราอ่ะดีแล้ว
แต่ถ้ารับได้เรื่องเสียงเอาประหยัดเงินเห็นผลคุ้มก็ท่อเดิมลงหน้าเพลาตามสูตรน้าวุฒิเลยครับน้า

โชคดีครับ ^^

Spawn of Triton
26-09-2013, 23:16
ลืมอีกนิด
จริงๆ ท่อควรทำหลังสุด
สุดตรงที่ว่าเราจะไม่ทำอะไรกับรถแล้ว
เพราะถ้าน้าไปตีท่อตามร้านดังๆ เขาก็ต้องถามว่าเราทำอะไรมาบ้างเพื่อที่จะได้จัดสูตรให้เหมาะกับรถน้าครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวและที่ลองมาเองล้วนๆ
ผิดถูกขออภัย ไปนอนดีกว่าขับรถทั้งวันตั้งแต่ 11 โมงเพิ่งถึงบ้าน 4 ทุ่ม ^^"

yuwa_nan
26-09-2013, 23:50
ถ้าเอาแบบของผมก็ อุดอีจีอา เปลี่ยนแทนแคส เอาพักกลางออกแล้วต่อท่อลงหน้าเพลา ปรับบูสไปที่ 17 psi +กลองอากาศแบบผ้า แค่นี้ครับ
ได้ทั้งเสียงและรงไม่ตกกว่าตอนมีพักกลางเลยครับ

boy zmc
27-09-2013, 01:20
อยากรู้มั่งคับ ถ้าใส่แทนแคทแล้ว ผมว่าจะเอาท่อพักออกแล้วต่อท่อออกท้ายเหมือนเดิมจะดีมัยคับ แรงบิดจะตกป่าวคับ รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ขอบคุณคับ

คนทำฝุ่น
27-09-2013, 06:04
เก็บข้อมูลด้วยคน:Banane21:

MEAW_SAN
27-09-2013, 08:51
คือพูดถึงรถเดิมๆน่ะครับ ที่เราเห็นๆเค้าทำท่อโล่งหน้าเพลากันหน่ะครับ เสียงเพราะดีนะ่แต่มันดึงสู้แบบมีหม้อพักเดิมไม่ได้นะครับ ก็เลยเกิดคำถามครับว่า พอจะมีทางมั้ยครับ แบบว่าอยากได้เสียงดัง แต่อัตตาเร่งยังอยู่

คือผมรู้สึกเหมือนหลอกตัวเองอ่ะครับ แหม่ ทำท่อมาวิ่งดีขึ้น ได้เสียง ได้แรง แต่จริงๆรู้สึกเลยครัยว่าห้อย

แต่เอาแคทตาไลติกออก ใส่แทนแคท อุดอีจีอาร์ อันนั้นโอเคครับ ยอมรับวิ่งดี

ขอบคุณครับ

ผมมักจะพูดเสมอกับลูกค้าทุกๆคนว่า รถเดิม ท่อเดิม ดีสุดครับ เทียบความคุ้มค่าในการลงทุนนะครับ

kong22
27-09-2013, 09:06
อยากรู้มั่งคับ ถ้าใส่แทนแคทแล้ว ผมว่าจะเอาท่อพักออกแล้วต่อท่อออกท้ายเหมือนเดิมจะดีมัยคับ แรงบิดจะตกป่าวคับ รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ขอบคุณคับ
ถ้ารถยังเดิมๆมีพักดีที่สุด(สำหรับความคิดผมนะ) เพราะเอาพักออกต่อท่อออกที่เดิมก็เคยทำ สดหน้าเพลาก็ทำ สุดท้ายมาจบพักใส้ตรงหน้าเพลา

boy zmc
27-09-2013, 12:30
ถ้ารถยังเดิมๆมีพักดีที่สุด(สำหรับความคิดผมนะ) เพราะเอาพักออกต่อท่อออกที่เดิมก็เคยทำ สดหน้าเพลาก็ทำ สุดท้ายมาจบพักใส้ตรงหน้าเพลา
ขอบคุณคับน้า แล้วถ้าใส่ท่อพักไส้ตรง แต่ท่อออกท้ายเหมือนเดิมจะดีมั๊ยคับ ผมมีดันรางคับ

kong22
27-09-2013, 12:38
ขอบคุณคับน้า แล้วถ้าใส่ท่อพักไส้ตรง แต่ท่อออกท้ายเหมือนเดิมจะดีมั๊ยคับ ผมมีดันรางคับ

ใสตรงก็ดีนะครับแถมมีดันรางด้วยอีก ส่วนจะวิ่งดีมากใหมนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับสูตรหม้อพักของแต่ละร้าน

tanatpong
27-09-2013, 17:27
โอ้โหๆ ครับเด๋วต้องศึกษา
จริงๆ รถผมท่อเดิมเปลี่ยนเป็นพักแบบใส้เยื้องๆอ่ะครับ ยิงลงหลังเพลาเหมือนเดิม แต่ก็รู้สึกได้ว่าแรงหายไป
ไปเทียบกะขับรถเพื่อน เดินท่อใหม่ยิงสดหน้าเพลา ยิ่งห้อย

AKNet
29-09-2013, 18:18
ผมมักจะพูดเสมอกับลูกค้าทุกๆคนว่า รถเดิม ท่อเดิม ดีสุดครับ เทียบความคุ้มค่าในการลงทุนนะครับ
เพราะน้าโต้งนี่แหละหยุดความคิดผมเรื่องเปลี่ยนท่อได้ ท่อเดิมทนจัง ดีฝุดๆ

W-ut
29-09-2013, 22:37
เพราะน้าโต้งนี่แหละหยุดความคิดผมเรื่องเปลี่ยนท่อได้ ท่อเดิมทนจัง ดีฝุดๆ

จริงหรา....น้า.....อิอิ

AKNet
01-10-2013, 19:17
จริงหรา....น้า.....อิอิ
จริงค้าบน้าวุฒิ โปรสปีด จูนบายวุฒิ ก็เดินดีเช่นกันค้าบ