PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครเป็นบ้าง plus 4d 2.4 ฝากระโปรงดัง

Nongnet
04-10-2013, 03:45
หาสาเหตุตั้งนาน เวลาขับทางไม่เรียบเปิดกระจกฟังดูดังเอี๊ยดๆ เสียงดังมาจากข้างหน้ารถ หรือไม่ก็จอดรถแล้วโยกรถดูเสียงจะดังมาจากกระโปรงหน้ารถ แต่เวลาเปิดฝากระโปรงขึ้นแล้วโยกรถกลับไม่ดัง แบบนี้เราจะเคลมได้หรือเปล่าครับ รถ 1 ปี 9 เดือนเอง หรือมันมีวิธีแก้ไขหรือไม่ครับ ผมใช้ไทรทัน 2 คันแล้ว พึ่งเจอคันนี้แหละ คันเก่าใช้ 6 ปี รุ่น 116 แรงม้า

khanlert
04-10-2013, 15:42
:emo014hv3: ประมาณว่าตอนปิดฝากระโปรงอยู่แล้วเราไปกดมันแล้วจะมีเสียงเอี้ยด ๆ เบา ๆ เหมือนล๊อคไม่แน่นหรือป่าวครับ(แต่ความเป็นจริงมันปิดสนิทอยู่) อย่างฝาท้ายปิดกระบะเหมือนกัน ปิดแรง ๆ ดังปังแล้วลองกดอีกหรือประมาณเหมือนดันเข็นรถไปด้านหน้าหน่อย(ดันแบบไส่เกียร์ว่างครับ) มันก็จะให้ตัวอยู่อีกเหมือนปิดไม่สนิท ไม่แน่ใจว่ามันขบกับไลน์เนอร์หรือป่าว
อาการเป็นอย่างที่ผมเขียนป่าว แต่ยังไม่รู้จะเริ่มแก้ไขตรงไหนเลยไม่สนใจเท่าไหร่แค่สงสัย เห็นรุ่นอื่นพอปิดฝาท้ายแน่นดี อิ ๆ

Nongnet
05-10-2013, 01:43
พอปิดแล้วกดตรงกลางก็ดังครับ ผมคิดว่าไม่ตัวล็อคก็ตรงฝากกระโปรงเอง เพราะเหมือนกับว่ามันเชื่อมมาไม่ดี เดี๋ยวจะถ่ายรุปมาให้ดุครับ ปกติถ้าเราเปิดฝากระโปรงออกมาดูด้านล่าง มันจะมีเหล็กเชื่อมอีกชุด ผมคิดว่าเป็นที่จุดนี้ แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเป็นที่ฝากระโปรงทำมาไม่ดี เขาจะเคลมใหม้หรือเปล่า

surawat007
07-10-2013, 19:55
ลูกยางหนุนฝากระโปรงยังแน่นอยู่ไหมครับ ลองหมุนๆให้มันสูงขึ้นมาอีกนิดนะครับ มี 2 ตัว ซ้ายขวา เผื่ออาการนี้จะหาย

NN mobile
08-10-2013, 13:49
ให้0ใล่น๊อตขายึดฝากระโปงดู แล้วพาช่างไปนั่งรถเล่นด้วยคร้าบบบบบบ