PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไททันไฟรั่วครับ

apibu
17-10-2013, 15:39
รถผมมีอาการไฟรั่วจอดไว้ 1คืนต้องจั้มไฟ ได้ไปให้ร้านทำไดร์เช็คหลายอย่างแล้วเช่นอุปกรณ์ที่ติดตั้งเพิ่ม วิทยุ สัญญาณกันโขมย ไดร์ชาร์ท นอกจากที่ผมกล่าวมาจะมีตัวอืนอีกไหมครับเพื่อนๆท่านใดมีวิธีแก้หรือแนะนำร้านซ่อมให้หน่อยครับ(สาเหตุมาจากเครื่องรถผมเคยปิดสวิตแล้วเครื่องยนต์ไม่ดับจากนั้นก็เป็นเรื่อยมา)ผมอยู่สระบุรี

Mou
17-10-2013, 16:24
ดันรอ ผู้เชี่ยวชาญครับ:12 5:

aekbodin_srabua
27-10-2013, 11:07
งงๆกับโจทน์ ถ้าไฟรั่วมันต้องลงกราวน์ไฟก็จะหมดจากแบต(มันจะลงกราวพื้นได้ยังไงหว่าก็รถเรามียางฉนวนอย่างดี) ถ้าไฟชอร์ตฟิวน่าจะขาดก่อนหรือไหม้ไปแล้ว แบตไม่เก็บไฟหรือเปล่าครับ เช่น น้ำกลั่นแห้ง หรือมีอุปกรณ์ไหนที่ใช้ไฟอยู่แม้ไม่ได้ใช้รถ เช่น กันขโมย แต่ก็ไม่น่าจะกินไฟได้จนหมดแค่คื่นเดียว หรือว่าสวิชท์เสียทำให้แม้บางครั้งเราดับเครื่องไปแล้ว ยังทำให้วงจรไฟรถยังทำงานอยู่ในบางวงจร เข้าศูนย์เช็คดีกว่าผมว่า เดี๋ยวงานเข้า

LuftWaffe
27-10-2013, 11:09
ดันๆๆๆ หายไวไวนะครับ