PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเรื่องช่วงล่างด้วยครับ

nonpracha
22-10-2013, 20:07
รถผม ไทรตัน plus ปี 09 ปัจจุบัน ยางยังใช้เส้นเดิมอยู่ (ปีนี้ ปี 13 ก็ 4 ปีแล้ว) เพราะไม่ค่อยได้ ใช้งาน ครับ

ปัญหามีอยู่ว่า
เวลาผมขับ รถไปบนถนนที่ ไม่ค่อยเรียบอาจจะเป็นเนินบ้าง ใช้ความเร็วไม่เยอะ 80-100 ไปเหยียบพวกเนินต่างๆ แล้ว เหมือน ล้อ มันไม่ตรง ประมาณว่า มันสายออกไป ทางข้างๆน่ะครับ และมันกระด้างมากๆ เหมือนมันจะสั่นตลอดเวลา เลย นิดหน่อยก็กระเด่งๆ ๆ ๆ

น้าๆ พอมีคำแนะนำบ้างมั้ยครับ

Mou
22-10-2013, 20:11
เช็คช่วงล่างก่อนครับ รอน้าๆมาแนะนำอีกทีครับ:12 5:

lnwtorres
22-10-2013, 21:18
ปัญหาคลาสสิคของช่วงล่างไทรทัน..
วิธีแก้อาการนี้ เห็นน้าๆหลายคนแนะนำให้เปลี่ยนโช้คหน้า-หลังครับ
เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบอย่างละเอียดอีกที

rmd
22-10-2013, 21:51
ได้วาระแล้วค่ะ ช๊อคอัพหน้า-หลัง
..ของใหม่เบิกห้าง สเป็กติดรถ ก็ดี
..ของใหม่เบิกร้าน สเป็คเทียบ ก็ดี
..ของใหม่เบิกร้าน สเป็คอัพเกรด ก็ดี
..ของใหม่เบิกร้าน สเป็คเทพ ก็จัดไป
ถือโอกาสตรวจเช็คความสมบูรณ์ของลูกหมากต่างๆพร้อมกับตั้งศูนย์ล้อไปพร้อมกันเลยค่ะ

dang lopburi
22-10-2013, 21:59
รถปีเดียวกับผมลองเช็คยางดุครับยางอาจบวมของผมเปลี่ยนยางนิ่งเลยยางข้างนอกดูดีพอถอดออกมาข้างในพองหมดแล้ว

nonpracha
23-10-2013, 09:28
ขอบคุณครับน้าๆ ผมลองไปเช็คช่วงล่างที่ b quik มาครับเค้าบอกเป็นที่โชค เพราะล้อ ลูกหมากยังแน่อยู่

แต..... ช่างแนะนำใหเปลียนโชค ที่ b quik แนะนำให้เปลี่ยน โชค

ผมควรเปลียน โชค หรือ ซ่อมครับ
แล้วถ้า เปลียน เผมอยากเปลี่ยนเปนโชคแต่ง
น้าๆมีคำแระนำบ้างมัยครับ ผมไม่ได้บันทุกหนัก มีโชคราคาไม่แรงมาก แนะนำบ้างมั้ยครบ

ขอบคุณครับน้าๆ