PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รถมันเวลาผ่านลูกคลื่นกระด้างมากครับ แก้ไขอย่างไร

montri1802
27-10-2013, 02:17
แฟนมานั้งรถ เป็นกระบะ 4 ประตู ยกสูง เวลาผ่านลูกคลื่นในหมูบ้าน มันกระเด้งแรง แฟนเพิ่งตั้งท้อง 1 เดือนแล้ว ทางผมจะแก้ปัญหาโดยต้องไปเปลี่ยนลมยางเป็นไนโตรเจนช่วยได้ไหมครับ ราคาแพงไหม ผมไม่ได้มีของที่กระบะ วิ่งเปล่าๆครับ และต้องเติมลมยางล้อหน้าและหลังเท่าไรครับ ผมบ้ายอยู่ซอยจรัญ 13 ต้งอไปหาหมอที่ศิริราช ถนนมันเป็นหลุมเป็นบ่อ ขับยากมากครับ เพื่อนๆ แนะนำหน่อยครับ

khem
27-10-2013, 05:06
เติมลมยาง29หน้า,หลังนิ่มขึ้นแต่รถจะโยนนิดหน่อยคับผมใช้วิธีนี้เอาคับ

namwhanyo@hotmail.com
27-10-2013, 06:36
เช็คลมยาง ตามน้าข้างบนก่อนครับ..โช๊คเดิมนิ่มดีครับ

montri1802
27-10-2013, 08:32
ในคู่มือบอกรถไม่บรรทุกเติมแค่ 29 เหมือนกันทั้งล้อหลังด้วย และขอสอบถามเพิ่มถ้าเรานำรถไปเติมแบบไนโตเจน จะนุ่มกว่าไหม แถวบางแคหาร้านเติมได้แถวไหนครับ ราคาประมาณเท่าไนครับ

aekbodin_srabua
27-10-2013, 08:44
ในคู่มือบอกรถไม่บรรทุกเติมแค่ 29 เหมือนกันทั้งล้อหลังด้วย และขอสอบถามเพิ่มถ้าเรานำรถไปเติมแบบไนโตเจน จะนุ่มกว่าไหม แถวบางแคหาร้านเติมได้แถวไหนครับ ราคาประมาณเท่าไนครับระวังจะเจอไนโตรเจนปลอม ผมเคยเจอเอาลมธรรมดามาหลอกขาย ถ้าไนโตรจริง ผมว่าไม่เห็นต่าง แต่จะได้ความเงียบมานิดหน่อยครับ กับไม่ค่อยได้เติมลมบ่อยๆ(เอาแบบจนลืมกันเลยหล่ะถ้ายางไม่รั่ว) ถ้าเทียบกับลมธรรมดา อีกอย่างเวลาขับไกลๆอุณหภูิมยางไม่ร้อนมากถ้าเทียบกับลมธรรมดาครับ

paisal_sv
27-10-2013, 08:51
ขับระวังเอาครับ แฟนผมก็พึ่งคลอดครับ ช่วงท้องอ่อนๆ ผมขับรถระวังมากหูตาไวหน่อย ติดป้ายหลังรถหน่อยก็ดีครับ มีคนท้อง

rmd
27-10-2013, 08:56
แค่ไนโตเจนคงให้ผลไม่ต่างกันมั๊งคะ ถ้าแรงดันเท่ากัน
....รบกวนท่านจขกท.ลองก้มดูแหนบหลังหน่อยค่ะ ว่ายังมีความโก่งอยู่บ้างหรือไม่ สังเกตุระยะห่างระหว่างแผ่นล่างสุด(แหนบบรรทุก)กับแหนยแผ่นถัดไปหรือชุดแหนบหลัก
....ปัญหา คือ แหนบมันมีระยะยุบตัวน้อยไปนิดนึงค่ะ ลองหาร้านทำแหนบ บอกให้เค๊าช่วยถอดแหนบบรรทุกออกมาดัดปลายลงหน่อย เพื่อเพิ่มระยะยุบตัวของแหนบหลัก "อย่าเอาแหนบบรรทุกออกนะคะ" เราจะได้ความนุ่มเพิ่มขึ้นมาอีกหน่อย บนพื้นฐานแหนบเดิม ลองดูค่ะ
มีปัญหาระบบช่วงล๋างแวะมาพูดคุยกันค่ะ http://www.facebook.com/Add2UP

aekbodin_srabua
27-10-2013, 08:58
ขับระวังเอาครับ แฟนผมก็พึ่งคลอดครับ ช่วงท้องอ่อนๆ ผมขับรถระวังมากหูตาไวหน่อย ติดป้ายหลังรถหน่อยก็ดีครับ มีคนท้องเห็นด้วยครับ ส่วนการติดป้ายผมว่าเป็นภาษาไทยเราดีที่สุดครับ ตอนแฟนผมท้อง ผมก็ไปเดินซื้อแต่มันจะเป็นแบบสัญลักษณ์และภาษาอังกฤษ เอามาติด ตาสีตาสาแถวบ้านด่าผมประจำ ว่าขับรถช้าขับรถขวาง เพราะเขาดูและอ่านไม่ออก ผมเลยเปลี่ยนไปให้ร้านตัดสติกเกอร์เปลี่ยนภาษาให้ใหม่เอาตัวโตๆ ค่อยดีขึ้นครับ