PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ

CK Driftking
04-09-2008, 14:15
สมมุติว่า ถ้าท่านที่ไปถ่ายรูปมา แล้วก็นำมาโหลดลง คอม แล้วเจอภาพแบบนี้ อยากถามความรู้สึกท่านๆ ว่าจะเป็นยังไง โดยที่ที่เราไปถ่ายไม่มีใครเลย นอกจาก คนถ่าย และคนถูกถ่าย ช่วยแสดงความเห็นหน่อยครับ แล้วผมจะมาเล่าให้ฟังทีหลัง
ยืนยันว่า ไม่ได้ตกแต่งภาพแต่อย่างใด แค่ย่อแล้วโพสต์เลยครับ

IIWSnoJ
04-09-2008, 14:34
:kapook-17196-7812:

porpado
04-09-2008, 14:38
ชัดเลยครับ ผอสระอี:kapook-17201-6012::kapook-17201-6012::kapook-17201-6012:

VDC
04-09-2008, 14:58
อ่า...ที่ไหนครับน้า จาได้ไม่ไป :kapook-17193-7653:

Enjoyman
04-09-2008, 15:35
น่าจะเกิดจากการตั้ง ความเร็วชัตเตอร์ที่ต่ำมากครับ และประกอบกับตั้งความเร็วแสงต่ำ เลยทำให้ภาพออกมาเป็นแบบนี้ครับ .... อีกประการนึ่ง น่าจะเป็นกับมือสั่น..(เพราะอยู่ 2:2) อิอิ

myjoefiend
04-09-2008, 15:56
55555 คนถ่ายรีบชูนิ้วแล้วก็รีบวางอ่ะครับ เป็นบ่อยกับกล้องที่ใช้ความไวต่ำ มีให้ดูทั่วไป อิอิ อย่าไปตกใจเลยครับ รูปน่ากลัวๆมีอีกเยอะ อิอิ

rafa
04-09-2008, 16:37
ไม่ค่อยเนียนนะผมว่า

Kookkai12
04-09-2008, 16:46
ไม่น่าจะมอะไรนอกจาก......ภาพไม่ชัด....มีภาพซ้อน......อย่างอื่นไม่คิดครับกลัววววววววววว...อิอิ

Nangmyn
05-09-2008, 07:57
ครือว่า.. เจ้านางว่า... เจ้าที่..อยากเล่นจ๊ะเอ๋ค่ะ...

หงะ

CK Driftking
08-09-2008, 12:06
เมื่อวันจันทร์ที่ 1 ที่ผ่านมา ว่างๆก็เลยคว้่ากล้อง ชวนแฟน บอกไปเที่ยวกันเหอะ จุดมุ่งหมาย จันทบุรีครับท่าน ออกเดินทางจากชลบุรีประมาณ 11 โมงถึงจันทบุรีบ่ายโมงกว่าๆ ฝนตกหนักตลอดทางแวะทานข้าวแถวจันทบุรี ปรึกษาแฟนว่าจะไปเที่ยวที่ใหนดีเนี๊ยะฝนก็ตกหนักมาก สรุปย้อนกลับมาเที่ยววัดเขาสุกิมดีกว่าพอมาถึงวัดเขาสุกิมฝนก็ยังไม่หยุดตก ก็เลยเปลี่ยนใจไม่ขึ้นไป ขับรถออกมามีป้ายบอก มีน้ำตกกระทิง มองไปทางภูเขาเห็นท้องฟ้าสดใส OK ไปเที่ยวน้ำตกก็แล้วกัน พอไปถึงก็จ่ายค่าบำรุงอุทยาน110 บาท หาที่จอดรถแล้วก็เดินจากที่จอดรถไปที่น้ำตกชั้นที่ 3 ประมาณ 150 ม. พอไปถึงก็เอาเลยครับ จัดการหาทำเลเหมาะๆ ลองฝึกถ่ายภาพน้ำตก กล้องพร้อม ขากล้องพร้อม ก็ถ่ายอยู่ชั้นที่ 3 อยู่สักครึ่งชั่วโมง แฟนก็บอกว่าไปถ่ายข้างบนกันเถอะ อ้อ!! บริเวณนั้นไม่มีใครนักท่องเที่ยวเลยสักคน ย้ำครับ ไม่มีใครเลยสักคน นอกจากมีคนงาน 3 คนกำลังเทปูนทำทางขึ้นอยู่ข้างล่างห่างจากน้ำตกลงไป 40-50 ม. ก็เลยพากันเดินขึ้นไปจากชั้น3 ขึ้นไปประมาณ 50 ม. แฟนบอกพักเหนื่อยก่อน แล้วเธอก็ลงไปนั่งที่ขอนไม้ที่พาดกลางแอ่งของน้ำตก เธอบอกว่าถ่ายตรงนี้ให้หน่อยซิ ผมก็ยกกล้องถ่ายไปเลยครับ แซะ ถ่ายอยู่ตรงนั้น 2-3 ภาพ ท้องฟ้าจากสว่างๆ ก็มืดคลึ้มลง ณ บันดล ก็คุยกับแฟนว่าตกลงคงขึ้นไปไม่ใหวแล้วหละกลัวฝนจะตกลงมา และก็ไม่มีใครขึ้นไปด้วยเลยกลัวจะไม่ปลอดภัย สรุปกันวันนี้เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันก็เลยพากันกลับ ถึงบ้าน แฟนก็บอกว่าขอไปโกรกสีผมหน่อย ข้างๆบ้านนี่แหละ ผมก็จักการเปิดคอม หยิบกล้องมาโหลดภาพลงคอมเสร็จ ก็เปิดภาพไล่ดูไปเรื่อยๆ พอมาถึงภาพนี้ ...........
ตกใจสุดขีด ขนหัวลุกชัน ขนแขนเนี๊ยะลุกซู่ ตลอดเวลา เกิดมายังไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้จริง เคยเห็นแต่ในหนังหรือในภาพที่ F/W กันมา ไอ่เราก็คิดว่าเค้าตกแต่งภาพกันหรือปล่าว โดยส่วนตัวไม่ค่อยเชื่อเรื่องแบบนี้สักเท่าใหร่ ทำงัยดีหว่า จะบอกแฟนดีมั๊ย กลัวเธอจะ ช๊อค เมื่อเห็นภาพนี้คิดว่าทำยังไงดี ก็เลยส่ง Mail ไปให้น้องชายดู ขนาดน้องชายเห็นก็บอกว่าขนลุกซุ่เลย ก็คุยกับน้องอยู่ พอดีแฟนกลับมาพอดี ไอ่เราก็กำลังคุยกัยน้องอยู่พอดี เธอก็ถามว่าคุยอะไรกัน
ตอนแรกก็บอกว่าไม่มีอะไรหรอก เธอก็ถามอยู่นั้นเแหละ ก็เลยบอกเธอว่า

"อย่าตกใจนะถ้าเห็นรูปที่เราไปถ่ายกันมาวันนี้นะ"

ตอนแรกเธอก็ตกใจกลัวเหมือนกัน ว่าจะดูหรือไม่ เธอก็บอกว่าจะดู

ผมก็ย้ำ "จริงนะ"

เธอก็ OK ก็เลยเปิดภาพนั้นให้เธอดู.................

เธอเห็นภาพนั้น..... เธอ.........

หัวเราะครับ..........

เธอบอกว่า บอกว่า นั้น นั้น นั้น มือเธอที่ยกขึ้นตั้งนาน แล้วเธอก็เอามาวางบนตัก

ผมก็เลยถึงบางอ้อว่า.............

เราตั้ง Speed Shutter ต่ำเพื่อถ่ายน้ำตกนี่หว่า แล้วลืมปรับ พอเธอเรียกให้ถ่ายก็ยกกดเลย

ก็เลยได้ภาพชวนขนหัวลุกนี่แหละครับ 55555555