PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เช็คหมื่นโล ครับ

namiiz
08-11-2013, 14:04
ครับวันนี้เอารถมาเช็คระยะ 10000 โล ที่ สาขา บ.ชินลาภ
เรื่องน้ำมันเครื่อง มีให้เลือก 2 เกรด ราคาโหดมากครับ แบบ 5-40w ใช้ 7 ลิตร ราคา 3,xxx บาท
แบบ 10-30w แค่ 1,5xx บาท เลยเลือกแบบ 10-30w มาก่อนทุนหมดอิอิ รถเป็น 4x4 ครับ และผมถามเรื่องทำท่อรถ ช่างบอกเปลี่ยนแล้วประกันเครื่องขาดครับ และยังบอกผมว่า แค่คุณเปลี่ยนยางกับกระทะ ประกันช่วงล่างก็ขาดแล้ว ขอถามน้าๆนะครับ รถ 4x4 ใช้งานเข้าไร่เข้าสวนขึ้นดอย ให้ใช้ยาง HT คู่รถมาหราครับประกันช่างล่างถึุงไม่ขาด

ผมฟังแค่นี้ไม่อยากคุยกับช่างต่อเลยว่าจะ ถาม อุด EGR เปลี่ยนท่อแทนแคท สักหน่อย น้าๆ มี ศูนย์ไหนที่รับทำแล้วประกันยังอยู่บ้างครับ

kruthum
08-11-2013, 18:28
อิอิ..เจอของแรงอีกแล้ว เฮ้อ.. เรื่องน้ำมันเครื่อง ถ้าเป็นเกรดสังเคราะห์100% น้าหาซื้อข้างนอกไปเองซิครับ ราคาไม่เกิน 2500 แน่นอน เลือกยี่ห้อดีๆ เอาครับ อย่าไปฟังคำพูดของศูนย์นี้มากนัก มีแต่จะหาเรื่องให้เราเสียตังค์ แถมฝ่ายบริการก็สุดห่วยมากๆ ผมไม่ได้ไปใช้บริการศูนย์นี้นานแล้วครับ ผมไปเข้าอีกศูนย์นึงที่สาขา ม.น. ยังพอคุยกันได้ บริการก็น่าพอใจครับ เรื่องการเปลี่ยนยาง ก็อย่าไปเชื่อศูนย์อีกเช่นกันเพราะเขาต้องการขายของแบบหน้าเลือด จะใช้แบบไหนมันเป็นสิทธฺิ์ของเรา ถ้าน้าใช้รถบนทางดินซะเป็นส่วนใหญ่ก็เปลี่ยนไปใช้ชนิด A/T หรือ MUD ไปเลยครับ ศูนย์บริการมีไว้ถ่ายน้ำมันเครื่องกับเช็คระยะทั่วไปเท่านั้นครับ อย่าไปหวังพึ่งมากเดี๋ยวเรื่องยาว ถ้าน้าจะทำอะไรกับรถนอกเหนือจากนี้ให้ทำข้างนอกครับ ง่ายและเร็วกว่าศูนย์ และเวลาเข้าไปเช็คระยะก็ไม่ต้องไปบอกว่าเราไปทำอะไรมาบ้าง เจ้าเหมียวของผมปัจจุบันเปลี่ยนยาง เปลี่ยนโช๊ค ทำข้างนอกครับ ส่วน อุดEGR ผมอุดเอง อนาคตจะใส่ท่อแทนแคตและตัดปลายท่อลงหน้าเพลา น้าใช้รถอยู่แถวไหนครับ ยินดีครับที่ขับเจ้าเหมียว 4x4 เหมือนกัน

namiiz
09-11-2013, 11:30
ผมใช้รถแถว ศรีสัชนาลัยครับ ออกที่ พิษณุโลก ได้แฟนอุตรดิตถ์ ครับ
รถผมเป็นตอนเดียว 4x4 ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมห่วงประกันเครื่องอย่างเดียวครับ อื่นๆผใเชื่อช่างนอกงานคุณภาพกว่า ฝ่ายบริการจริงครับห่วยแย่มาก โทรนัดคิวเข้าซ่อม มันบอกจะโทรกลับรอไป2ชาติไม่มีโทรเราต้องโทรไปหลายรอบมาก โอกาสหน้าคงได้ลองไปใช้ แถส ม.น. ครับ ยินดีที่รู้จักครับ น้าครับ เรื่องอุด มีร้านแนะนำไหมครับผมตัวใหญ่(อ้วน)ไม่มีความรู้การช่างเลยครับ ส่วนท่อแทนแคทผมมองๆมี่ลำปางไว้มีน้าในคลับไปทำมาบอกว่า โอเค ครับ ถือโอกาสไปเที่ยวด้วย ผมคิดมากเรื่องประกันเครื่องครับ อนาคตยกขึ้นอีก 2 นิ้ว อิอิ มีอะไรแนะนำได้ครับน้า
อิอิ..เจอของแรงอีกแล้ว เฮ้อ.. เรื่องน้ำมันเครื่อง ถ้าเป็นเกรดสังเคราะห์100% น้าหาซื้อข้างนอกไปเองซิครับ ราคาไม่เกิน 2500 แน่นอน เลือกยี่ห้อดีๆ เอาครับ อย่าไปฟังคำพูดของศูนย์นี้มากนัก มีแต่จะหาเรื่องให้เราเสียตังค์ แถมฝ่ายบริการก็สุดห่วยมากๆ ผมไม่ได้ไปใช้บริการศูนย์นี้นานแล้วครับ ผมไปเข้าอีกศูนย์นึงที่สาขา ม.น. ยังพอคุยกันได้ บริการก็น่าพอใจครับ เรื่องการเปลี่ยนยาง ก็อย่าไปเชื่อศูนย์อีกเช่นกันเพราะเขาต้องการขายของแบบหน้าเลือด จะใช้แบบไหนมันเป็นสิทธฺิ์ของเรา ถ้าน้าใช้รถบนทางดินซะเป็นส่วนใหญ่ก็เปลี่ยนไปใช้ชนิด A/T หรือ MUD ไปเลยครับ ศูนย์บริการมีไว้ถ่ายน้ำมันเครื่องกับเช็คระยะทั่วไปเท่านั้นครับ อย่าไปหวังพึ่งมากเดี๋ยวเรื่องยาว ถ้าน้าจะทำอะไรกับรถนอกเหนือจากนี้ให้ทำข้างนอกครับ ง่ายและเร็วกว่าศูนย์ และเวลาเข้าไปเช็คระยะก็ไม่ต้องไปบอกว่าเราไปทำอะไรมาบ้าง เจ้าเหมียวของผมปัจจุบันเปลี่ยนยาง เปลี่ยนโช๊ค ทำข้างนอกครับ ส่วน อุดEGR ผมอุดเอง อนาคตจะใส่ท่อแทนแคตและตัดปลายท่อลงหน้าเพลา น้าใช้รถอยู่แถวไหนครับ ยินดีครับที่ขับเจ้าเหมียว 4x4 เหมือนกัน

kruthum
09-11-2013, 20:49
ผมไม่สามารถแนะนำร้านอุดได้ครับ เพราะผมก็อุดเอง โดยการศึกษาข้อมูลในเว็ปแห่งนี้ เอาเป็นว่าน้าต้องลองไปถามตามอู่แต่งรถที่มีชื่อเสียงที่อยู่ไกล้ๆน้าครับ อาจจะพอได้ข้อมูลมาบ้าง ถ้าน้ามีปัญหาใดๆกับเครื่องยนต์ หรือเรื่องใดๆเกี่ยวกับเจ้าเหมียว อย่ารอการรับประกันของศูนย์ครับ ในบ้านหลังนี้มีผู้ใหญ่ใจดีหลายท่านที่จะช่วยน้าป้องกันและแก้ปัญหาได้ดีกว่าช่างของศูนย์ซะอีกครับ

namiiz
10-11-2013, 10:25
ขอบคุณครับน้า
ผมไม่สามารถแนะนำร้านอุดได้ครับ เพราะผมก็อุดเอง โดยการศึกษาข้อมูลในเว็ปแห่งนี้ เอาเป็นว่าน้าต้องลองไปถามตามอู่แต่งรถที่มีชื่อเสียงที่อยู่ไกล้ๆน้าครับ อาจจะพอได้ข้อมูลมาบ้าง ถ้าน้ามีปัญหาใดๆกับเครื่องยนต์ หรือเรื่องใดๆเกี่ยวกับเจ้าเหมียว อย่ารอการรับประกันของศูนย์ครับ ในบ้านหลังนี้มีผู้ใหญ่ใจดีหลายท่านที่จะช่วยน้าป้องกันและแก้ปัญหาได้ดีกว่าช่างของศูนย์ซะอีกครับ