PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Plus LPG กับทริปเข้าแผงม้า+ผาเก็บตะวัน

somnate
11-11-2013, 16:34
Plus LPG กับทริปเข้าแผงม้า+ผาเก็บตะวัน มีโอกาสผ่านเส้นนั้นเลยถือโอกาสแวะนอนค้าง 1 คืนที่ผาเก็บตะวัน (คนเยอะมากครับ) ตื่นเช้าลองแวะขึ้นไปที่เขาแผงม้าตามข้อมูลในเน๊ต เผื่อฟลุ๊คเห็นฝูงกระทิง ผมพาน้องพลัสขึ้นใช้ LPG เพียวนะครับไม่ได้สับมาใช้น้ำมันเลย ช่วงทางรุกรังถนนไม่ดีเอาซะเลย ประมาณเกือบ 5 กิโล แต่น้องพลัสเราขึ้นได้สบายๆครับ ขับสนุกเลยโค้งไปมาวิบากพอดู วิวสวยอากาศเย็นสบายๆ ครับเผื่อน้าๆ ท่านใดมีโอกาสลองพาครอบครัวไปแวะเที่ยวได้ครับ ไม่ไกลไม่เหนื่อยมากก.

somnate
11-11-2013, 16:41
กระจกยังไม่มีสติ๊กเกอร์นะครับพึ่งเคลมกระจกมาใหม่สั่งไม่ทัน เดือนก่อนวิ่งสวนรถใหญ่โดนมาหนึ่งจ้ำใจแทบสลายย ....

Plus LPG กับทริปเข้าแผงม้า+ผาเก็บตะวัน มีโอกาสผ่านเส้นนั้นเลยถือโอกาสแวะนอนค้าง 1 คืนที่ผาเก็บตะวัน (คนเยอะมากครับ) ตื่นเช้าลองแวะขึ้นไปที่เขาแผงม้าตามข้อมูลในเน๊ต เผื่อฟลุ๊คเห็นฝูงกระทิง ผมพาน้องพลัสขึ้นใช้ LPG เพียวนะครับไม่ได้สับมาใช้น้ำมันเลย ช่วงทางรุกรังถนนไม่ดีเอาซะเลย ประมาณเกือบ 5 กิโล แต่น้องพลัสเราขึ้นได้สบายๆครับ ขับสนุกเลยโค้งไปมาวิบากพอดู วิวสวยอากาศเย็นสบายๆ ครับเผื่อน้าๆ ท่านใดมีโอกาสลองพาครอบครัวไปแวะเที่ยวได้ครับ ไม่ไกลไม่เหนื่อยมากก.

SRT
11-11-2013, 19:27
ขอบคุณครับน้า สำหรับภาพสวยๆ
ดูแล้วอยากไปอีก.....

iamday
12-11-2013, 09:45

สวยจัง....เคยแค่แวะๆ ไป
ยังไม่เคยไปพักเลย

แหมะพก Mu ไปด้วยแจ่มเลยครับ

somnate
12-11-2013, 12:23
อากาศกำลังดีครับน้า มีเวลาลองแวะเอาน้องเหมียวไปเทสขึ้นเข้าแผงม้าดูนะครับ ลมโกรกๆอากาศเย็นเจี๊ยบ...เหมาะแก่การพา...ผบ เล็กๆน้อยๆไปครับ อิอิ ล้อเล่นนะค๊าบบ.

สวยจัง....เคยแค่แวะๆ ไป
ยังไม่เคยไปพักเลย

แหมะพก Mu ไปด้วยแจ่มเลยครับ

turbo129
12-11-2013, 14:52
ใส่ฝาครอบถังแก๊สเหมือนผมเลยครับ.....อยากขึ้นไปเที่ยวบ้างจังเลยครับ..

pluscng
14-11-2013, 11:19
เยี่ยมครับ...

vileness
21-11-2013, 23:50
ผมก็ไปผาเก็บตะวันมาครับ เมื่อไม่นานมานี้ บรรยากาศดีมาก คนไม่เยอะด้วยครับ 2.4 ขึ้นสบายครับ

somnate
22-11-2013, 07:59
เยี่ยมเลยครับ เจอคอเดียวกันแล้ววว อิอิ.

ผมก็ไปผาเก็บตะวันมาครับ เมื่อไม่นานมานี้ บรรยากาศดีมาก คนไม่เยอะด้วยครับ 2.4 ขึ้นสบายครับ

NN mobile
22-11-2013, 08:42
ผมอยู่โคราชแท้ๆ แค่เคยขึ้นไปดู. แต่ไม่ใด้พักค้างคืนครับ

thanakrit
22-11-2013, 19:10
บรรยากาศดีครับ ปีใหม่กะว่าจะพักกางเต้นซักคืน