PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พนังกงานพม่าเติมแก๊สครับ เล่นเอางงเลย

kim69
11-11-2013, 16:43
วันนี้ไปเติมแก๊สที่ราชพฤกษ์ครับ แก๊สเติมได้ช้ามากกก เลยถามพนักงานว่าแก๊สหมดเหรอ

เค้าบอกว่า "ถังแก๊สพี่ร้อนมาก เลยเติมได้ช้า"

"หือ!!" ถังแก๊สร้อน เติมไม่เข้า งงเลยครับ ร้อนยังไงวะ เติมไป 5 นาที ได้ 110 บาท พี่รถ wish คันข้าง ๆ พึ่งมาเติมเต็มกลับออกไปแล้ว

ผมก็บอกเค้าว่าเอาสายที่เติมวิชมาเติมให้ผมสิ ปรากฏว่าก็เติมได้ช้าเหมือนกันครับ

ผมติดแก๊สถังแคปซูล versus วิ่งจดแก๊สเกือบหมดแน่ ๆ แต่เติมไม่เข้าเลย

รบกวนสอบถามเพื่อน ๆ น้า ๆ ด้วยครับว่า เคยมีเหตุการณ์แบบผมบ้างรึเปล่า แล้วที่ว่าถังมันร้อนเนี้ยมันเป็นยังไงครับ

รบกวนด้วยครับ

kittin_me9
11-11-2013, 16:46
รอความรู้ด้วยคนครับ

Aikoh5646
11-11-2013, 18:21
ของผมกะเคยเปนครับ แต่เปนคนไทยนะแถมมันบ่นว่าขับรถไม่ดูเลยแก้สเต็มถังเสียกเข้ามาเติม. ทั้งๆๆไฟแดงผมมันกะพริบแล้ว. มันเติมให้ผม 38 บาท. รอนานมาก ผมกะเถียงมันว่าแก้สผมหมด. ผมโมโหเลยบอกเอาแค่นี้พอ. เดวไปเติมปั้มอื่นกะได้. วิ่งออกไปเติมปั้มถัดไป ซัดไป ห้าร้อยฝ่าบาท. สรุปหัวเติมมันคงไม่ไปดันวาล์วของรถเราเลยเติมไม่เข้า. น่าจะอาการเดวกันครับ

ModsatI
11-11-2013, 21:36
ของผมกะเคยเปนครับ แต่เปนคนไทยนะแถมมันบ่นว่าขับรถไม่ดูเลยแก้สเต็มถังเสียกเข้ามาเติม. ทั้งๆๆไฟแดงผมมันกะพริบแล้ว. มันเติมให้ผม 38 บาท. รอนานมาก ผมกะเถียงมันว่าแก้สผมหมด. ผมโมโหเลยบอกเอาแค่นี้พอ. เดวไปเติมปั้มอื่นกะได้. วิ่งออกไปเติมปั้มถัดไป ซัดไป ห้าร้อยฝ่าบาท. สรุปหัวเติมมันคงไม่ไปดันวาล์วของรถเราเลยเติมไม่เข้า. น่าจะอาการเดวกันครับ

หัวจ่ายแก๊สไม่ดันเปิดวาล์วแก๊สเข้าถัง แล้ว 38บาทที่จ่ายไปคือมันรั่วออกไปหมดเลยน่ะสิ ระวังไฟไหม้นะคับน้า อิอิ

turbo129
12-11-2013, 15:28
อิอิ เรายังไม่เคยโดนเลยครับ.....อาการนี้..