PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : งานเข้าแล้วน้า..สายแก๊สหลุด..ทำไงดีครับ

sak.k
25-11-2013, 07:12
คือเมื่อสักสองสามวันที่แล้ว ผมกำลังขับรถกลับบ้านกลางคืน ความเร็วน่าจะ 100 แล้วไฟเครื่องก้อโชว์ขึ้นมา ผมจึงกดสลับมาใช้น้ำมัน แล้วลองปล่อยรถไปเรื่อยๆพอเข้าข้างทางได้ก้อจอดแล้วลองสลับไปเป็นแก๊สอีกความนี้เครื่องสะดุดมากแล้วก้อสั่นแรงด้วยผมจึงกดสลับมาใช้น้ำมันอาการก้อหายไป สงสัยเป็นที่แก๊สแล้วหละ จึงขับน้ำมันมาจนถึงบ้านกะว่าค่อยดูตอนเช้าละกัน ปรากฎว่าสายแก๊สที่ออกจากหัวฉีดไปเข้า ไอดี มันหลุดมาหนึ่งเส้น สูบที่สามครับ ผมก้อคิดว่าเจออาการแล้ว ใส่กลับน่าจะโอเค นะ แต่ไม่เป็นเช่นนั้นใส่แล้ว อาการสั่นหายไปแต่ไฟเครื่องยังขึ้นโชว์อีก จึงไม่กล้าใช้ รบกวนน้าๆช่วยตอบด้วยครับ