PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียงเครื่องแปลกๆ

loadingfc777
08-09-2008, 12:52
คือผมใช้ Plus 4D Auto คือเมื่อเช้าสตาร์ทเครื่อง(เหมือนเดิมทุกเช้า) เสียงเครื่องมันแปลกๆไปน่ะครับ คือว่ามันเหมือนจะวูปๆน่ะ เหมือนเครื่องสะอึก ทั้งถอยหลังและเดินหน้าเครื่องสะดุดๆเล็กน้อยเป็นสักพักนึง พอขับมาจอดอีกที อาการที่ว่า หายครับ เลยอยากทราบสาเหตุน่ะครับ ว่าควรต้องเข้าไปเช้คที่ 0 มั้ย เพราะไม่เคยมีอากรนี้เกิดขึ้นน่ะครับ รถผม 45000โล และ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

Nuk_Black-Triton
08-09-2008, 13:06
อาการนี้ ลองให้ที่ 0 เช็คดูครับ

ผมก็เคยเป็นนะ รุ่นเดียวกันเลย

เหมือนกับว่า ตอนเครื่องเย็น อย่าไปกระแทกคันเร่งมาก (ความร้อนยังไม่ได้ที่)

รอความร้อนผ่านไป 1 ขีดก่อน อาการจะเป็นปกติครับ

มิฉะนั้น มันจะวูบๆ ยังงั้นแหละ

อ่อ..ผมเข้า 0 แล้ว เขาหาอาการไม่เจอนะครับ บอกแค่คำเดียวว่า คอมมันไม่ฟ้อง แค่นั้น จบ...

Garfield
08-09-2008, 14:08
ของผมก็รุ่นเดียวกัน อาการอย่างว่าไม่มีนะ แต่มีเสียงนึงสงสัยมานานแล้ว ไม่ซีเรียดนะ แค่อยากรู้เท่านั้น
คือตอนเกียร์ N รอบเดินเบา ขณะที่คอมแอร์ยังไม่ทำงาน ฟังดีๆจะได้ยินเสียงดัง แป๊งๆๆๆๆๆ เบาๆที่บริเวณตัวเครื่อง เหมือนเหล็กตีกันคล้ายเสียงกระดิ่ง อยากรู้จังเสียงอะไร

sangduas
07-10-2008, 21:01
เป็นเหมือนกันนึกว่าเสียงใต้ท้อง ที่ไหนได้อยู่ที่เครื่องนั้นเอง จะเป็นอะไรไหม แต่ก็วิ่งได้ปรกติ